Quantcast
Are you the publisher? Claim or contact us about this channel


Embed this content in your HTML

Search

Report adult content:

click to rate:

Account: (login)

More Channels


Showcase


Channel Catalog



Channel Description:

Most read Swahili blog on earth
    0 0



    0 0


    Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. John Pombe Magufuli akipeana mkono na Rais wa kampuni ya Barrick Dkt. Mark Bristow katika hafla ya utiaji saini wa mikataba ya makubaliano ya kuendesha kwa pamoja kapuni ya Twiga ya uchimbaji wa Madini kati yaSerikali ya Tanzania na Kampuni ya Barrick ambapo kwasasa kampuni mpya ya ubia ya Twiga, Serikali itakuwa na hisa ya asilimia 16 .Halfa iliyofanyika Ikulu jijini Dar es Salaam. Januari 24, 2020.

    Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. John Pombe Magufuli akishuhudia utiaji saini wa mikataba ya makubaliano ya kuendesha kwa pamoja kapuni ya Twiga ya uchimbaji wa Madini kati ya Serikali ya Tanzania na Kampuni ya Barrick ambapo kwasasa kampuni mpya ya ubia ya Twiga, Serikali itakuwa na hisa ya asilimia 16 .Halfa iliyofanyika Ikulu jijini Dar es Salaam. Januari 24, 2020.
    Waziri wa Madini Mhe. Dotto Biteko akikidhiana mikataba na Rais wa kampuni ya Barrick Dkt. Mark Bristow iliyosainiwa mbele ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. John Pombe Magufuli katika hafla utiaji saini wa mikataba ya makubaliano ya kuendesha kwa pamoja kapuni ya Twiga ya uchimbaji wa Madini kati ya Serikali ya Tanzania na Kampuni ya Barrick ambapo kwasasa kampuni mpya ya ubia ya Twiga, Serikali itakuwa na hisa ya asilimia 16 Ikulu jijini Dar es Salaam. Januari 24, 2020.

    Waziri wa Madini Mhe. Dotto Biteko akiwa na Rais wa kampuni ya Barrick Dkt. Mark Bristow wakionyesha Mikataba iliyosainiwa mbele ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. John Pombe Magufuli katika hafla ya utiaji saini wa mikataba ya makubaliano ya kuendesha kwa pamoja kapuni ya Twiga ya uchimbaji wa Madini kati ya Serikali ya Tanzania na Kampuni ya Barrick ambapo kwasasa kampuni mpya ya ubia ya Twiga, Serikali itakuwa na hisa ya asilimia 16 Ikulu jijini Dar es Salaam. Januari 24, 2020. 

    Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. John Pombe Magufuli akizungumza katika hafla ya utiaji saini wa mikataba ya makubaliano ya kuendesha kwa pamoja kapuni ya Twiga ya uchimbaji wa Madini kati ya Serikali ya Tanzania na Kampuni ya Barrick ambapo kwasasa kampuni mpya ya ubia ya Twiga, Serikali itakuwa na hisa ya asilimia 16 .Halfa iliyofanyika Ikulu jijini Dar es Salaam. Januari 24, 2020.
    Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. John Pombe Magufuli akipeana mkono na Rais wa kampuni ya Barrick Dkt. Mark Bristow katika hafla ya utiaji saini wa mikataba ya makubaliano ya kuendesha kwa pamoja kapuni ya Twiga ya uchimbaji wa Madini kati ya Serikali ya Tanzania na Kampuni ya Barrick ambapo kwasasa kampuni mpya ya ubia ya Twiga, Serikali itakuwa na hisa ya asilimia 16 .Halfa iliyofanyika Ikulu jijini Dar es Salaam. Januari 24, 2020.
    Rais wa kampuni ya Barrick Dkt. Mark Bristow akizungumza mbele ya Rais Dkt. John Pombe Magufuli katika hafla ya utiaji saini wa mikataba ya makubaliano ya kuendesha kwa pamoja kapuni ya Twiga ya uchimbaji wa Madini kati ya Serikali ya Tanzania na Kampuni ya Barrick ambapo kwasasa kampuni mpya ya ubia ya Twiga, Serikali itakuwa na hisa ya asilimia 16 .Halfa iliyofanyika Ikulu jijini Dar es Salaam. Januari 24, 2020

    Wageni waalikwa wakipiga makofi mara baada yay a hotuba ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. John Pombe Magufuli katika hafla ya utiaji saini wa mikataba ya makubaliano ya kuendesha kwa pamoja kapuni ya Twiga ya uchimbaji wa Madini kati ya Serikali ya Tanzania na Kampuni ya Barrick ambapo kwasasa kampuni mpya ya ubia ya Twiga, Serikali itakuwa na hisa ya asilimia 16 .Halfa iliyofanyika Ikulu jijini Dar es Salaam. Januari 24, 2020. PICHA NA IKULU


    0 0

    Waziri wa Habari,Utamaduni,Sanaa na Michezo Mhe.Dkt.Harrison Mwakyembe akizungumza na wadau wa tasnia ya habari mkoani Kilimanjaro (hawapo pichani) katika kikao cha kuimarisha utendaji wa wanahabari pamoja na kutatua changamoto za tasnia hiyo alipokua katika ziara ya kukagua usikivu wa TBC mkoani hapo Januari 24,2020.Kulia ni Mkuu wa Wilaya ya Moshi Mhe.Kippi Warioba na kushoto ni Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Utangazaji Tanzania Dkt.Ayoub Ryoba.
    Baadhi ya wanahabari wa Mkoa wa Kilimanjaro wakiwasilisha hoja zao kwa Waziri wa Habari,Utamaduni,Sanaa na Michezo Mhe.Dkt.Harrison Mwakyembe(hayupo pichani) katika kikao na wanatasnia hao kilichofanyika Januari 24,2020.
    Waziri wa Habari,Utamaduni,Sanaa na Michezo Mhe.Dkt.Harrison Mwakyembe akiwa katika picha ya pamoja na wadau wa tasnia ya habari mkoani Kilimanjaro mara baada ya kumaliza kikao cha kuimarisha utendaji wa wanahabari pamoja na kutatua changamoto za tasnia hiyo alipokua katika ziara ya kukagua usikivu wa TBC mkoani
    hapo Januari 24,2020.


    Na Mwandishi wetu -Kilimanjaro

    Waziri wa Habari,Utamaduni,Sanaa na Michezo amesema kuwa ipo haja kwa Vyuo vyote vinavyofundisha taaluma ya habari kufundisha somo la historia ya Ukombozi wa bara la Afrika ili kuzalisha wanahabari wenye uelewa wa kutosha kuhusu Bara hili.

    Mhe.Mwakyembe ameyasema hayo jana Mkoani Kilimanjaro alipokua akizungumza na wanahabari wa Mkoa huo ambapo amesema kuwa wanahabari wanapaswa kuwa na uelewa kuhusu Bara la Afrika ili waweze kuandika mambo mazuri kuhusu Afrika.

    “Msipojua historia ya Bara letu la Afrika mtaendelea kushabikia taarifa zinazotolewa na taasisi za watu wa nje bila kuhoji na hivyo kushindwa kutambua umuhimu na hatua mahsusi zinazochukuliwa na Serikali kurekebisha mambo yaliyofanywa na wakoloni kiuchumi na kijamii”amesema Mhe.Mwakyembe.

    Dkt.Mwakyembe ameongeza kuwa wanahabri wanao wajibu wa kuilemisha jamii hasa watoto na vijana wapi Afrika imetoka ilipo na inapotaka kwenda pamoja na kulinda utamaduni wa kiafrika na kukataa kampeni za nchi za Ulaya na Marekani ambazo zinahatarisha mila na desturi zetu ikiwemo ndoa za jinsia moja pamoja na ushoga.

    “Tusikubali kuingizwa huko tutamuudhi zaidi Mwenyezi Mungu,katika hili Bara la Afrika libaki kuwa safina ya Nuhu”alisisitiza Mhe.Waziri.

    Vile vile Dkt. Mwakyembe amesema kuwa historia ya Ukombozi wa Bara la Afrika itasaidia wanahabari kubaini kuwa wale wanaofanya kazi ya utetetezi wa haki za binadamu ndio waliokua watesi wa Waafrika ambao walishiriki kuasisi mifumo ya unyonyaji wa rasilimali za Afrika pamoja na ubaguzi wa rangi.

    0 0

    Mwenyekiti wa THBUB, Jaji Mstaafu Mathew Mwaimu (kushoto) akimkabidhi baadhi ya machapisho Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala bora, Kapt. (Mst), George Huruma Mkuchika.
    Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala bora, Kapt. (Mst), George Huruma Mkuchika (kulia) akiongea na Mwenyekiti wa THBUB, Jaji Mstaafu Mathew Mwaimu (kushoto) katika kikao kilichofanyika ofisini kwa Waziri huyo Mtumba,Dodoma Januari 24, 2020. Kushoto anayewatazama ni Makamu Mwenyekiti wa THBUB, Mohamed Hamad, na wengine katika picha ni watendaji wa Wizara ya Utumishi na Utawala Bora.
    Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala bora, Kapt. (Mst), George Huruma Mkuchika akiwa katika picha ya pamoja na Mwenyekiti wa THBUB, Jaji Mstaafu Mathew Mwaimu (kushoto kwake). Wengine katika picha ni Makamishna wa tume na Watendaji wa Wizara ya Utumishi na Utawala Bora.
    Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala bora, Kapt. (Mst), George Huruma Mkuchika (kulia) akiongea jambo na Makamu Mwenyekiti wa THBUB, Mohamed Hamad (wa kwanza kushoto), Kamishna, Amina Ali (wa pili kushoto) na Kaimu Katibu Mtendaji, Hajjat Fatuma Muya (katikati).

    ******************************
    Na Mbaraka Kambona,

    Mwenyekiti wa Tume ya Haki za Binadamu na Utawala Bora (THBUB) amekutana na Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala bora, Kapt.
     (Mst), George Huruma Mkuchika Januari 24, 2020.
    Jaji Mwaimu alimtembelea Waziri Mkuchika ofisi kwake Mtumba, Dodoma kwa lengo la kujadiliana namna bora ya kufanya kazi na kuimarisha ushirikiano baina ya ofisi hizo mbili.

    Akizungumza katika kikao hicho kifupi, Jaji mwaimu alimueleza Mkuchika kuwa waliona ni vyema kukutana nae kwa kuwa yeye ndio waziri mwenye dhamana ya usimamizi wa misingi ya utawala bora nchini kazi ambayo tume nao wanaifanya.

    “Mheshimiwa Waziri tumekutembelea ili utufahamu, pia kujenga mahusiano ya kazi kwa kuwa sisi sote kimsingi tunashughulika na masuala ya usimamizi wa misingi ya utawala bora nchini”, alisema Jaji Mwaimu.

    “Tume tumekuwa tukipokea malalamiko mbalimbali yanayohusiana na ukiukwaji wa misingi ya utawala bora na tumekuwa tukiyashughulikia vyema ili kuhakikisha wananchi wanapata haki zao”, alieleza Mwenyekiti huyo “Mheshimiwa, tume katika utekelezaji wa majukumu yake imekuwa ikikabiliwa na changamoto mbalimbali ikiwemo ufinyu wa bajeti, lakini tunaendelea kujitahidi kuhakikisha tunatekeleza majukumu yetu inavyopaswa ili kuleta matokeo chanya kwa wananchi tunao wahudumia” Jaji Mwaimu aliongeza.

    Naye Makamu Mwenyekiti wa Tume, Mohamed Hamad alimueleza Waziri Mkuchika kuwa katika utekelezaji wa majukumu yao tume imekuwa ikikumbana na changamoto ya baadhi ya taasisi za serikali kutokujibu barua za tume kwa wakati, na hivyo alimuomba waziri huyokusaidie kuzitaka taasisi hizo kujibu barua kwa mujibu wa sheria na taratibu zinavyotaka.

    “Mheshimiwa waziri kuna baadhi ya taasisi zinatukwamisha kwa kutokujibu barua zetu pindi tunapowaandikia kutaka maelezo kuhusiana na malalamiko yanayotufikia, tunakuomba utusaidie kuwakumbusha kutimiza wajibu wao”alisema Hamad.

    Akiongea katika kikao hicho, Waziri Mkuchika aliwahakikishia tume kuwa ofisi yake itashirikiana kwa ukaribu na tume kwa kuwa wote wanashughulika na masuala ya utawala bora, na alisema kuwa watashirikiana sio kama hisani bali ni wajibu wao kufanya hivyo na kuongeza kuwa Mheshimiwa Rais amekuwa akiwasisitiza sana kushirikiana ili kuwahudumia wananchi kwa ufanisi zaidi.

    Mkuchika alimueleza Mwenyekiti wa tume kuwa ofisi yake imekuwa ikipokea malalamiko mengi yanayohusiana na ukiukwaji wa misingi ya utawala bora, kuongezeko kwa malalamiko haya kunatokana na kazi inayofanywa na taasisi hizo katika kuelimisha wananchi kujua hakizao na kuzidai, aidha utandawazi na uwazi serikalini umekuwa chachu kubwa kwa ongezekohilo.

    Kikao hicho kimejuisha Makamishna wa tume na viongozi wake pamoja na Watendaji wa Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora.

    0 0

     .Kaimu Mkurugenzi Mtendaji wa Hospitali ya Rufaa Kanda ya Kaskazini (KCMC) Dkt.Sarah Urasa akizungumza na waandishi wa habari na Timu ya Maafisa Habari na Uhusiano wa Taasisi 17 zilizo chini ya Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto waliotembelea hospitali hiyo kuangalia mafanikio ya miaka ya minne ya serikali ya awamu ya tano ikiwa ni Kampeni ya Tumeboresha Sekta ya Afya .
     Mkuu wa Msafara na Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini wa Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto Gelald Chami akitoa maelezo kuhusiana na Kampeni ya Tumeboresha Sekta ya Afya kutembelea kuona mafanikio ya miaka minne ya serikali ya awamu ya tano.
     Daktari Bingwa wa Uzazi wa  Hospitali ya Rufaa Kanda ya Kaskazini (KCMC ) Benjamin Shayo akieleza kuhusiana uhifadhi ya mbegu za kiume kwa ajili ya watu wenye tatizo la uzazi namna walivyofanikiwa mara baada ya kuuza kutoa huduma hiyo.

     Sehemu ya Mitungi ya Gesi  ya Oksijeni ambayo inazalishwa Hospitali ya Rufaa Kanda ya Kaskazini (KCMC).

     Fundi wa Vifaa vya Tiba Dustan Kanza akizungumza na waandishi wa habari namna wanavyofua hewa ya oksijen katika Hospitali ya Rufaa Kanda ya Kaskazini (KCMC)

     Fundi wa Viti Mwendo  wa Hospitali ya Rufaa Kanda ya Kaskazini (KCMC) Prosper Kaaya akionesha namna wanavyotengeza viti vya magarudumu matatu kwa ajili ya watu wenye ulemavu.

     Mtaalam wa Afya wa Viungo Bandia wa Hospitali ya Rufaa Kanda ya Kaskazini (KCMC) Sunday Agger  akionesha namna wanavyounda viungo Bandia katika hospitali hiyo.

     Mfamasia wa Hospitali ya Rufaa Kanda ya Kaskazini (KCMC) Faustine Sasi akionesha waandishi wa habari namana wanavyongeza maji tiba katika hospitali hiyo.
    .Moja ya Viungo Bandia vinavyozalishwa na hospatali  Hospitali ya Rufaa Kanda ya Kaskazini (KCMC).

    picha ya mtoto aliyeunganishiwa mguu wa bandia ulioundwa na Hospitali ya Rufaa kanda ya Kaskazini (KCMC)
     Picha ya pamoja ya waandishi habari na Timu ya Maafisa Habari na Uhusiano wa Taasisi 17 zilizo chini ya Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto watendaji Hospitali ya Rufaa Kanda ya Kaskazini (KCMC).



    *KCMC wanazalisha Hewa ya Oksjeni  kwa watu wenye matatizo ya kupumua
     
    Na Chalila Kibuda Globu ya Jamii, Kilimanjaro

    Katika kipindi cha Miaka Minne ya utawala wa Rais Dkt.John Pombe Magufuli Hospitali ya Rufaa Kanda ya Kaskazini (KCMC) imefanya hospitali hiyo kuwa Hospitali ya Viwanda kwa kuzalisha Vifaa tiba na Dawa kutokana uwekezaji wa miundombinu.

    Katika Miaka Minne hiyo wameweza kufanikiwa katika kuabzisha Kinu cha kufua hewa ya Oksijen na Nitrojen,Mafuta ya Ngozi kwa watu  wenye Ualbinino,Huduma ya magonjwa ya moja na kuunda baskeli ya magurudumu Matatu, Kutengeneza maji tiba ‘DRIP’pamoja  kuunda viungo bandia bandia.

     Kinu cha kuzalisha Oksijeni na Naitrojeni  kinauwezo wa kufua hewa ya oksijeni ambayo kwa kiwango kikubwa hutumika kuwasaidia watu wenye matatizo ya kupumua ambapo kwa siku wanazalisha mitungi 400 hufuliwa katika kinu hicho.

    Akizungumza  na waandishi wa habari na Timu ya Maafisa Habari na Uhusiano wa Taasisi 17 zilizo chini ya Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto  , Kaimu Mkurugenzi Mtendaji wa Hospitali ya Rufaa Kanda ya Kaskazini (KCMC) , Dkt. Sarah Urasa amesema kuwa mafanikio walioyapata hayo wameweza kutoa huduma kwa bora za matibabu kwa wananchi.
     
    Amesema hospitali hiyo ni  ya kwanza kuwa na kinu ya kufua hewa ya oksijeni na Nitrogen  hapa nchini,hewa ya oksijeni pia inatumika kwa wale wagonjwa wanaopewa dawa za usingizi kwaajili ya upasuaji ,hewa ya nitrogen inatumika kuhifadhi sampuli kutoka kwa wagonjwa,tiba kwa magonjwa ya ngozi vile vile hutumika kukata matokeo kwenye ngozi au kwenye viungo vya uzazi"alisema.
      
     Dkt.Urasa  amesema ununuzi wa mitungi ya gesi ya oksijeni pekee ulikuwa inaigharimu Hospitali  zaidi ya sh. milioni tatu kwa wiki hatua ambayo imeokoa gaharama za uendeshaji hospitalini hapo na fedha iliyookolewa inafanya masuala mengine ya hospitali na kuongeza kuwa  kadiri uzalishaji unavyoongezeka katika kinu hicho wataanza kutumia mfumo wa kuunganisha gesi moja kwa moja hadi kwenda  kitanda cha mgonjwa.

    Amesema  wameanza kuhifadhi mbegu za kiume kwa watu wenye matatizo ya uzazi ambayo huwahudumia wagonjwa kwa wiki mara moja  ambapo huwahudumia watu 10 mpaka 12 kwa siku na wajo mbioni kuanzisha kliniki kwa wiki mara mmoja kwa watu wenye matatizo hayo.

    Dkt.Urasa  alisema katika Utawala wa Rais Dkt.John Magufuli wamefanikiwa kuanza kutengeneza maji tiba 'dripu' kwaajili ya kuwasaidia wagonjwa ndani na nje ya hospitali na kusaidia kiwango kikubwa hata hospitali zingine zimekuwa zikifika hapa kwaajili ua kujifunza namna ya kutengeneza maji tiba

    Pia amesema KCMC ndio kituo pekee inayotambulika kimaitafa kutoa mafunzo ya magonjwa ya ngozi na zinaa kwa nchi zote za Afrika Mashariki ambapo KCMC ndio Kituo hikinachozalisha mafuta ya ngozi kwaajili ya watu wenye ualbino na tayari wameingia makubaliano na Bohari kuu ya Dawa (MSD) kwaajili ya kusambaza mafuta hayo tayari wamefikia mikoa 25 kwa kutumia mfumo wetu wa usambazaji na sasa MSD watatuongezea nguvu ili kusambazwa nchi mzima "alisema

    Akizungumzia matumizi ya mitungi ya gesi kwa mgonjwa Mhandisi KCMC  Dustan Kanza alisema kwa wa mgonjwa mmoja hutumia mtungi mmoja lengo kuepukana na maambukizi na kuongeza kuwa kinu hicho kwa saa 24 inauwezo wa kuzalisha mitungi 400 na mpaka sasa tayari zaidi ya mitungi 600 imezalishwa tangu kuanza kufanya kazi kwa kinu hicho januari mwaka huu. 

    Kwa upande wake Meneja Uzalishaji kitengo Idara ya ngozi Ebeneza Fabian alisema wanawafikia watu 6500 wenye mahitaji ya dawa za ngozi huku idadi ya watu wenye ualbino ikiwa takriban 25,000 akitaja changamoto kuwa ni upatikaji wa malighafi ya kutengenezea mafuta hayo na Mafunzo ya ufuaji wa gesi hizo zimesimamiwa na mtaalamu kutoka Nchini India ikiwa ndio wauzaji wa mitambo hiyo.


    0 0




    KAMA MNAVYOFAHAMU, LAINI ZA SIMU AMBAZO
    HAZIJASAJILIWA KWA KUTUMIA NAMBA YA KITAMBUSHO CHA TAIFA (NIDA) NA KUTHIBITISHWA KWA ALAMA ZA VIDOLE ZILIANZA KUZIMWA TAREHE 20 JANUARI, 2020 USIKU NA ZOEZI LINAENDELEA.

    HAKIKI TENA USAJILI WA LAINI ZAKO KWA KUPIGA NAMBA *106# NA UCHUKUE HATUA STAHIKI SASA.
    1.0 KWA WALIOSITISHIWA HUDUMA ZA LAINI ZAO ZA SIMU
    KUANZIA TAREHE 20.01.2020 WANAWEZA PIA
    KUENDELEA NA UTARATIBU WA USAJILI KWA LENGO LA
    AMA KURUDISHA LAINI ZAO ZILIZOFUNGWA KAMA
    ZITAKUWA BADO ZIPO AU KUPATA LAINI MPYA. ZOEZI
    HILI NI ENDELEVU.
    2.0 KWA WATUMIAJI/WAOMBAJI (WATANZANIA) WAPYA WA LAINI ZA SIMU WATAENDELEA KUSAJILIWA MUDA WOTE KWA KUTUMIA KITAMBULISHO CHA TAIFA NA
    KUHAKIKIWA KWA ALAMA ZA VIDOLE. HUDUMA HIYO NI
    ENDELEVU PIA. 3.0 MATUMIZI SAHIHI YA VITAMBULISHO WAKATI WA USAJILI WA LAINI ZA SIMU (ZINAZOTUMIKA AMA KWA AJILI YA MAWASILIANO YA SIMU ZA SAUTI AU VIFAA VYA MAWASILIANO MENGINE) UKO KATIKA MAKUNDI YAFUATAYO:-
    3.1 Sisi wa-Tanzania kitambulisho chetu ni kile cha Taifa
    kitolewacho na NIDA kwa vigezo vyao;
    ISO 9001:2015 CERTIFIED
    3.2 Kwa wageni wanaokaa hapa nchini chini ya miezi
    sita wanasajili laini za simu kwa kutumia namba za
    Hati zao za kusafiria na kuhakiki kwa alama za vidole;
    3.3 Kwa wageni wanaokaa zaidi miezi sita wanatumia
    vitambulisho (Legal Resident ID) ambavyo hupewa
    na NIDA (Hii ni kwa mujibu wa utaratibu wa Uhamiaji
    na NIDA);
    3.4 Kwa wanadiplomasia wanatumia Hati zao za kusafiria
    pamoja na vitambulisho vyao vinavyotolewa na Wizara
    ya Mambo ya nje; na
    3.5 Kwa wakimbizi wanatumia vitambulisho vyao
    ambavyo hupewa na NIDA (Hii ni kwa mujibu wa
    utaratibu wa Uhamiaji na NIDA),

    4.0 KATIKA KUJIRIDHISHA KUWA WALIOSAJILI LAINI ZAO ZA
    SIMU WAMETUMIA VITAMBULISHO SAHIHI, TCRA KWA
    KUSHIRIKIANA NA WATOA HUDUMA ITAFANYA ZOEZI LA
    KUHAKIKI LAINI ZOTE ZITAKAZOKUWA ZIMESAJILIWA ILI
    KUWAONDOA WALE WALIOSAJILI LAINI ZAO AMA KWA
    KUTUMIA VITAMBULISHO VYA WATU WENGINE AU KWA
    KUTUMIA KITAMBULISHO TOFAUTI SAMBAMBA NA
    KUWACHUKULIA HATUA ZA KISHERIA.
    5.0 IKUMBUKWE PIA KWAMBA KUSAJILI LAINI YA SIMU KWA KUTUMIA KITAMBULISHO CHA MTU MWINGINE NI KOSA SANJARI NA KUPEWA LAINI ILIYOSAJILIWA NA MTU
    MWINGINE.
    6.0 ONYO NA TAHADHARI ZINAENDELEA KUTOLEWA KWA
    MAKUNDI YOTE YALIYOORODHESHWA KWENYE
    KIPENGELE CHA 3.0 HAPO JUU, KUTOTUMIA
    KITAMBULISHO KISICHOKUHUSU WAKATI UNASAJILI
    LAINI ZAKO ZA SIMU (ZINAZOTUMIKA AMA KWA AJILI YA
    MAWASILIANO YA SIMU ZA SAUTI AU VIFAA VYA
    MAWASILIANO MENGINE).

    0 0


    Mwenyekiti wa Baraza la Kilimo Dk.Jacline Mkindi (aliyevaa gauni rangi nyekundu) akikabidhi cheti kwa mkulima wa mazao ya kilimo hai.
    Mkurugenzi wa Shirika la Floresta Richard Mhina (katikati) akielezea mikakati ya shirika hilo pamoja na kutaja majina ya vinara wa kilimo hai mkoani Kilimanjaro.
    Wananchi wakiwa katika maonesho ya wakulima wakifuatilia hotuba zilizokuwa zinatolewa na wadau wa kilimo hai nchini




    sehemu ya wananchi ambao ni wadau wa kilimo hai wakiwa katika maonesho ya wakulima yaliyofanyika Uwanja wa Ushirika mkoani Klimanjaro.Maonesho hayo yameandaliwa na Shirika la Floresta.



    Na Said Mwishehe, Michuzi Globu ya jamii


    WAKULIMA nchini wameshauriwa kujikita katika kilimo hai kwani mazao yatokanayo na kilimo hicho hatana madhara na ni salama kwa binadamu na hulinda afya ya mlaji.

    Ushauri huo umetolewa na Mwenyekiti wa Baraza la Kilimo Tanzania Dk.Jacline Mkindi ambapo amefafanua asilimia kubwa ya vyakula vinavyoingia sokoni kutoka shambani vina sumu kutokana na aina ya kilimo kinachotumika kutumia kemikali nyingi za viwandani.

    Akizungumza zaidi wakati wa maonesho ya wakulima wa bidhaa zinazotokana na kilimo hai yaliyofanyika viwanja vya Ushirika mkoani Kilimanjaro Dk.Mkindi amesema kuna kila sababu kwa jamii kuelekeza nguvu zao kwenye kilimo hai ili kupata chakula kilichokuwa salama kwa afya za mlaji.

    Wakati wa maonesho zaidi ya wakulima 12,000 walishiriki na waandaji ni Shirika lisilo la kiserikali la Floresta Tanzania ambao ni sehemu ya mwanachama wa Shirika la Kuendeleza Kilimo hai Tanzania(TOAM).

    "Utafiti unaonesha kasi ya vyakula vyenye sumu katika masoko ni kubwa. Ni wakati muafaka kwetu sote kuendelea juhudi za Floresta na wadau wengine wa kilimo kujikita kwenye kilimo hai ambacho kitatuhakikishia usalama wa afya zetu,"amesema Dk.Mkindi.

    Mbali ya baraza hilo kusisitiza kilimo hai nchini, pia mwenyekiti huyo amesema wanao mpango wa kuanza kupima vyakula vyote vinavyouzwa katika soko la ndani kama ili kutambua ubora wake kama ilivyo kwenye soko la kimataifa.

    "Uwepo wa vyakula vyenye sumu sokoni ni moja ya sababu ya kuongezeka magonjwa kama kisukari, saratani, moyo na mengine.Ni matumaini yetu ili kukabiliana na bidhaa zenye sumu wakulima tunayo sababu ya kujikita kwenye kilimo hai ambacho kinakubalika duniani kwa sasa,"Dk.Mkindi.

    Ameongeza vyakula ambavyo vina sumu vimesababisha wawekezaji nchini kuagiza vyakula kutoka nje jambo ambalo sio jema kwa nchi huku akifafanua sekta ya madini nchini inaagiza asilimia 65 ya bidhaa za mboga na matunda zinatoka nchini Afrika Kusini, hivyo wakulima wanapswa kutumia fursa hiyo kuchukua soko.

    Pia amewashauri wakulima kutumia fursa za biashara kimataifa na kikanda ili kujiinua kiuchumi na maendeleo.Sekta hiyo inakukua kwa kasi na sasa imefikia

    asilimia 3.5 kwa mwaka huku mboga mboga na matunda ikifikia asilimia 12.Aidha mauzo ya mazoa yameondezeka hadi kufikia dola milioni 700 kutoka dola milioni 64, hivyo Tanzania ina fursa ya kuuza mazao yenye thamani ya dola bilioni 1.

    Kwa upande wake Mkurugenzi wa Floresta Richard Mhina amesema shirika hilo limefanikiwa kuanzisha vikundi 450 ambavyo vinahusisha kundi kubwa la wananchi vijijini."Kila mwaka tunapanda miti milioni 1.5 na asilimia 70 inaota lengo ni kuifanya Kilimanjaro inakuwa na mazingira bora. Ila kilimo hai kimeweza kukomboa wakulima wengi," alisema.

    Pia amesema Floresta limefanikisha wakulima kutambua masoko ya ndani na nje jambo ambalo linawaongezea mapato.Wakati wa maoesho hayo wakulima ambao wamefanya vizuri wamepata zawadi mbalimbali ikiwemo vyeti na mbuzi kama sehemu ya kuwahamasisha na kutambua mchango wao kwenye sekta ya kilimo.

    0 0

    Charles James, Michuzi TV

    SERIKALI imesema ujenzi wa Shule ya Mfano ya Ipagala iliyopo jijini Dodoma unatarajia kukamilika hivi karibuni na itazinduliwa Februari 5, mwaka huu ikiwa na jumla ya wanafunzi 705 kuanzia elimu ya awali hadi darasa la saba.

    Akizungumza kwenye ziara ya kukagua maendeleo ya ujenzi wake, Naibu Katibu Mkuu Ofisi ya Rais-TAMISEMI anaeshughulikia elimu, Gerald Mweli amesema shule hiyo imejengwa ikiwa ni mikakati iliyopo ya kupunguza msongamano wa wanafunzi katika Shule za msingi.

    Mweli amesema shule hiyo itakua na uwezo wa kuchukua wanafunzi 705 ambao watasajiliwa kutoka shule tano zilizopo jirani ambazo ni Shule ya Msingi Ipagala, Ipagala B, Chadulu, Medeli na Mlimwa C na idadi ya walimu ambao inahitajika ni takribani 20.

    " Usajili wa kuwapata wanafunzi watakaojiunga hapa umezingatia vigezo mbalimbali ikiwemo kukagua kadi zao za maendeleo na matokeo ya mitihani ya ndani ya shule ya wanafunzi husika na kujiridhisha na uwezo wa kielimu walionao.

    Hii shule ni ya mfano hivyo tofauti na ubora wa miundombinu yake lakini suala la ubora wa wanafunzi kitaaluma ni jambo ambalo tunalizingatia sana. Tunataka kweli iwe ni shule ya mfano," Amesema Mweli.

    Amesema kwa miundombinu shule hiyo imefikia asilimia 95 ambapo kwa upande wa samani madawati 295 tayari yameshaanza kutengenezwa kwenye kiwanda cha SIDO kilichopo jijini Dodoma huku wakiendelea pia kutengeneza viwanja vya michezo ukiwemo Mpira wa Miguu, Mpira wa Pete, Mpira wa Mikono na Mpira wa Wavu.

    Kwa upande wake Mkuu wa Idara ya Elimu Msingi, Joseph Mabeyo amesema Idara yake imepanga kuandaa mkutano na wananchi waliopo jirani na shule hiyo wakiwemo wazazi ambao watoto wao watasoma hapo ili kutoa elimu kwao kuhusu umuhimu wa elimu, umiliki wa shule, ulinzi wa mali za shule na suala la utoaji wa chakula kwa wanafunzi shuleni hapo.

    Katika hatua nyingine Naibu Katibu Mkuu pia alitembelea Shule ya Sekondari Dodoma na kufanya mazungumzo na walimu wa shule hiyo ambapo amewapongeza kwa mafanikio waliyoyapata kwa kuongeza ufaulu katika mitihani yake ya kitaifa.

    " Ninawapongeza sana shule hii matokeo ya mwaka jana ilikua na zero 67 kwenye matokeo ya kidato cha nne, mwaka huu mmepunguza hadi 19, Daraja la kwanza zilikua tano mwaka jana, mwaka huu zimeongezeka hadi 13, daraja la pili zilikua 20 mwaka huu zimepanda hadi 32 kwa kweli hili ni jambo kubwa licha ya kuwa na changamoto nyingi.

    Nimezungumza nao tutashughulikia changamoto zilizopo na tumekubaliana matokeo yajayo tunafuta daraja la nne na sifuri. Niwasihi muongeze bidii na juhudi katika ufundishaji wenu lengo likiwa ni kukuza kiwango cha ufaulu katika shule hii kongwe. Na mimi nimejitolea kuwa mlezi wenu," Amesema Mweli.
     Sehemu ya majengo ya madarasa katika shule ya msingi ya Mfano iliyopo jijini Dodoma kama yanavyoonekana ambapo ujenzi wake umekamilika kwa asilimia 95. 

     Shule ya Mfano iliyopo jijini Dodoma kama inavyoonekana ambapo Naibu Katibu Mkuu Ofisi ya Rais-TAMISEMI, Gerald Mweli ametembelea kukagaua maendeleo ya ujenzi wake.
     Afisa Elimu Msingi wa Jiji la Dodoma, Joseph Mabeyo akisoma taarifa fupi ya ujenzi wa shule hiyo ya mfano mbele ya Naibu Katibu Mkuu Ofisi ya Rais-TAMISEMI, Gerarld Mweli wakati wa ziara ya kukagua ujenzi wa shule hiyo.
     Naibu Katibu Mkuu Ofisi ya Rais-TAMISEMI, Gerald Mweli akiwa kwenye shule ya mfano ya Ipagala iliyopo jijini Dodoma alipofika kujionea maendeleo ya ujenzi wake.

     Naibu Katibu Mkuu Ofisi ya Rais-TAMISEMI, Gerald Mweli akizungumza na walimu wa shule ya Sekondari Dodoma alipofika kuwatembelea na kuzungumza nao.

    Naibu Katibu Mkuu Ofisi ya Rais-TAMISEMI, Gerald Mweli akizungumza na walimu wa Shule ya Sekondari Dodoma alipofika kuzungumza nao ikiwa ni pamoja na kusikiliza changamoto zao.

    0 0

    Charles James, Michuzi TV

    WAZIRI wa Nchi Ofisi ya Rais-TAMISEMI, Mhe Selemani Jafo amekerwa na uchafu wa mazingira uliopo katika soko la Sabasaba jijini Dodoma na kumuagiza Mkurugenzi wa Jiji hilo kuhakikisha ujenzi wa soko hilo unaanza kabla ya kuisha kwa Bunge la bejeti.

    Mhe Jafo amesema ni jambo la aibu kwa Jiji la Dodoma linaloongoza kwa kukusanya mapato takribani Bilioni 71 kuwa na soko lenye mazingira machafu yanayohatarisha maisha ya wananchi.

    Waziri Jafo ameyasema hayo leo alipofanya ziara yake ya kikazi na kukagua ujenzi wa Hospitali ya Uhuru iliyopo wilayani Chamwino kabla ya kupita kujionea hali ilivyo kipindi hichi cha mvua kwenye soko hilo la Sabasaba.

    Amesema ni jambo la kushangaza kuona Jiji linaloongoza kwa kukusanya mapato ya ndani likiacha soko lake lililopo katikati ya maji likiwa katika hali chafu na hivyo kuharibu taswira ya Makao Makuu ya Nchi.

    " Sijapenda hali niliyoiona hapa, Kaimu Mkurugenzi na Katibu Tawala Mkoa waambieni baraza la madiwani sijafurahishwa na mazingira ya Sabasaba. Hivyo naagiza kabla ya kuisha kwa bunge la bajeti ujenzi wa soko hili uwe umeshaanza.

    Mazingira ya hapa ni machafu sana hii haiwezi kukubalika ndani ya Jiji la Dodoma kuwe na soko lenye kuhatarisha afya za wananchi wetu, mnafanya vizuri kwenye mapato basi fanyeni vizuri na huku pia. Nataka ujenzi uanze mara moja na mimi nitarudi tena kukagua," Amesema Mhe Jafo.

    Awali Mhe Jafo alitembelea ujenzi wa Hospitali ya Uhuru inayojengwaWilaya ya Chamwino mkoani Dodoma na kumuagiza mkandarasi anaesimamia ujenzi huo kuhakikisha anajenga mchana na usiku ili kumaliza ujenzi huo mapema na wananchi waanze kutibiwa.

    " Hii Hospitali Mhe Rais alitoa fedha za Uhuru ili zijenge hapa wananchi waweze kupata matibabu. Nafahamu kumekua na mvua kukawa na changamoto lakini tayari mvua zimepungua hivyo ujenzi uendelee usiku Na mchana.

    Nimewaelekeza Suma JKT ambao ndio wanasimamia ujenzi huu kufunga taa kubwa hapa ili ujenzi uendelee mchana na usiku lengo tuweze kumaliza mapema na wananchi wetu wafurahie matunda ya serikali yao," Amesema Mhe Jafo.

    Ujenzi wa Hospitali ya Uhuru ulianza rasmi Oktoba 26, 2019 na Novemba 22 Mhe Rais Magufuli aliweka jiwe la msingi la ujenzi ambalo Novemba 23 alitoa maelekezo ya kuhamisha ujenzi huo kutoka kitongoji cha Maduma kwenda eneo la Buigiri, Chamwino ambapo sasa ujenzi huo unatarajia kukamilika Mei 25 mwaka huu.
     Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais-TAMISEMI, Mhe Selemani Jafo akizungumza na wananchi na wafanyabiashara wa soko la sabasaba lilipo katikati ya Jiji la Dodoma baada ya kufanya ziara kujionea hali ilivyo kufuatia mvua zinazoendelea nchini.
     Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais-TAMISEMI, Selemani Jafo akitoa maelekezo kwa Mkuu wa Mkoa wa Dodoma, Dk Binilith Mahenge (kushoto) alipofika kukagua maendeleo ya ujenzi wa Hospitali ya Uhuru.
     Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais-TAMISEMI, Selemani Jafo akiwa ameambatana na Mkuu wa Mkoa wa Dodoma, Mkuu wa Wilaya ya Chamwino wamefika katika eneo inapojengwa Hospitali ya Uhuru kujionea maendeleo ya ujenzi wake.
     Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais-TAMISEMI, Selemani Jafo akizungumza na mmoja wa wafanyabiashara waliopo ndani ya soko la Sabasaba.
     Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais-TAMISEMI, Selemani Jafo akipita ndani ya soko la Sabasaba lililopo katikati ya Jiji la Dodoma kujionea hali ilivyo kufuatia mvua zinazoendelea kunyeesha maeneo mbalimbali nchini.
    Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais-TAMISEMI, Mhe Selemani Jafo (kulia) akitoa maelekezo kwa viongozi wa Mkoa wa Dodoma na Jiji hilo baada ya kufanya ziara ya kushtukiza katika soko la Sabasaba.
     Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais-TAMISEMI, Mhe Selemani Jafo akizungumza na viongozi wa Mkoa na Wilaya ya Chamwino alipofika katika ujenzi wa Hospitali ya Uhuru kujionea maendeleo yake.
     
     

    0 0

    Makamu wa Rais wa chama cha riadha taifa William Kalaghe akimkabidhi fedha taslim kiasi cha milioni tatu Waziri Mwakyembe zikiwa ni kwa ajili ya maandalizi ya ushiriki wa wanariadha Failuna Abdi na Alphonse Simbu kwa ajili ya kambi yao picha na Ahmed Mahmoud Arusha.
    Waziri wa habari Sanaa utamaduni na Michezo Harrison Mwakyembe akiongea na viongozi wadau wa vyama vya Michezo mbali mbali mkoani Arusha kwenye ukumbi wa ofisi ya mkoa wa Arusha kuhusiana na masuala ya Michezo changamoto na mafanikio picha zote na Ahmed Mahmoud Arusha.

    Katibu tawala wa wilaya ya Arusha mjini David Mwaiposa akiongea kwenye mkutano wa wadau wa vyama vya Michezo mkoani Arusha kwenye ukumbi wa ofisi ya mkuu wa mkoa wa Arusha picha na Ahmed Mahmoud Arusha.
    Wadau wa Michezo wakifuatilia hotuba ya waziri wa habari utamaduni Sanaa na Michezo Dkt.Mwakyembe hayupo pichani kwenye ukumbi wa ofisi ya mkuu wa mkoa wa Arusha leo picha zote na Ahmed Mahmoud Arusha.

    0 0



    Katibu Mkuu wa Chama Cha UPDP Hamad Moh’d Ibrahim  akiwasisitiza Wananchi wa Zanzibar kujiandikisha katika Daftari la kudumu la wapiga kura wakati wa mkutano na Waandishi wa habari katika Ukumbi wa Rahaleo.
    Naibu Katibu Mkuu wa Chama TLP Taifa , Zanzibar Hussein Juma Salum akijibu maswali mbali mbali yaliyoulizwa na Waandishi wa Habari huko Ukumbi wa Rahaleo katika Kikao cha Viongozi wa Vyama vya siasa Tanzania Pamoja na Waandishi hao.
    Baadhi ya Waandishi wa habari wakiskiliza Tamko la Viongozi wa Vyama vya Siasa Tanzania la kumpongeza Raisi wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Dkt. Ali Mohamed Shein kwa mafanikio makubwa katika uongozi wake wa miaka tisa katika ukumbi wa Sana Rahaleo Zanzibar.
    Katibu Mkuu wa Chama Cha Demokrasia Makini Ameir Hassan Ameir akitoa Tamko la Viongozi wa Vyama kumi vya Siasa Tanzania la kupongeza mafanikioya  miaka tisa ya Uongozi wa Raisi wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraa la Mapinduzi Dkt. Ali Mohamed Shein wakati akizungumza na Waandishi wa Habari katika Ukumbi wa Sanaa Rahaleo Mjini Zanzibar.
    Picha Na Maryam Kidiko / Maelezo Zanzibar.
    ******************************
    Na    Kijakazi Abdalla              Maelezo    

    Viongozi wa Vyama 10 vya Siasa Tanzania wamempongeza Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Dkt Ali Mohamed Shein kwa kutimiza miaka tisa ya uongozi pamoja na kufanikisha vyema sherehe za miaka 56 ya Mapinduzi Zanzibar.

    Akitoa pongezi hizo kwa niaba ya vyama hivyo Katibu Mkuu wa Chama cha Demokrasia Makini Ameir Hassan Ameir wakati akizungumza na Waandishi wa Habari huko katika ukumbi wa Sanaa Rahaleo.

    Amesema pongezi hizo kwa Rais wa Zanzibar zinatokana kuwa na mafanikio makubwa yaliyopatikana ya maendeleo ikiwemo kuimarika kwa amani na utulivu katika nchi.

    Aidha amesema katika kipindi cha uongozi wa Dkt Shein vyama  vya siasa vimeweza kushuhudia kuimarika kwa demokrasia kwa kupatiwa nafasi ya kushiriki katika kuunda Serikali pamoja na kuongoza Wizara.

    Alisema katika kuleta maendeleo ya nchi Uchumi wa Zanzibar umekuwa kutoka kwa asilimia 4.3 hadi kufikia 7.1 hatua ambayo imeweza kuondosha utegemezi wa bajeti .

    Aidha wamempongeza kwa kusimamia ukusanyaji wa mapato kwa ZRB pamoja na TRA  kwa kutekeleza vizuri majukumu yao ambapo hali hiyo inaweza kuwavutia wawekezaji  kuekeza Zanzibar na kuongeza ajira kwa Wananchi.

    Hata hivyo wamesema katika kipindi cha miaka tisa ya Uongozi wa Dkt Shein kwa Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Amali bajeti kuongezwa kwa vipindi 3 hali hiyo imeweza kuleta fikra za kuendeleza elimu bure kuanzia maandalizi hadi sekondari pamoja na kufuta ada zote ambazo wazazi walizokuwa wakitozwa.

    Aidha wamesema katika kuimarika miundo mbinu ya makazi bora wananchi wa Zanzibar ikiwa ni utekelezaji wa ahadi za Mapinduzi Zanzibar ya mwaka 1964 pamoja na kuanza kwa ujenzi wa nyumba mpya za Kwahani.

    Hata  hivyo wapinzani hao wamewataka wananchi wote wenye sifa za kujiandikisha katika daftari la kudumu la wapiga kura ambalo litawawezesha kushiriki katika uchaguzi Mkuu ambao unatarajiwa kufanyika Oktoba 2020 mwaka huu wajitokeze kwa wingi.

    Tamko hilo la pongezi limetolewa na viongozi wa vyama vya upinzani ,vyama vyenyewe ni Chama cha Demokrasia Makini,Ada-Tadea,TLP.NLD,DP,SAU,UPDP,AFP,ADC, na NCCR-Mageuzi .

    0 0

     Naibu Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo Mhe. Juliana Shonza leo 23.01.2020 amekutana na kufanya mazungumzo na viongozi wa Chama cha Viziwi cha KISUVITA ambapo amewapongeza kwa kuwa mwenyeji wa mashindano ya Miss Deaf Afrika na  amewaahidi kuwapa ushirikiano katika kuhakikisha mashindano hayo yanafanikiwa.Mashindano hayo yatakayojumuisha nchi zaidi ya 14 kutoka Afrika yanatarajiwa kufanyika mwezi Aprili.


    0 0


    Naibu Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo Mhe. Juliana Shonza akikata kitambaa wakati alipotembelea kiwanda kidogo cha kushona nguo cha Ally Rehmtullah muda mfupi baada ya kuzindua rasmi duka la bidhaa za ubunifu wa mavazi la mbunifu mkongwe Ndg. Ally Rehmtullah leo tarehe 25/01/2020 Masaki jijini Dar es Salaam.

    Duka hili litakuwa ni kituo (HUB) kwa ajili ya wabunifu wote kutangaza na kuuza bidhaa zao.



    0 0


    Naibu Waziri wa Kilimo Mhe. Hussein Bashe akisisitiza jambo wakati wa kufunga Warsha ya kuwajengea uwezo Wenyeviti na Mameneja wa Vyama Vikuu vya Ushirika na Miradi ya Pamoja iliyofanyika Jijini Dodoma, kulia ni Mwenyekiti wa Tume ya Maendeleo ya Ushirika Dkt. Titus Kamani, (kushoto) Mrajis wa Vyama vya Ushirika na Mtendaji Mkuu wa Tume Dkt. Benson Ndiege akifuatiwa na Mkuu wa Chuo Kikuu cha Ushirika Moshi (MoCU) Prof. Alfred Sife
    Mwenyekiti wa Shirikisho la Vyama vya Ushirika Tanzania (TFC) Bi.Theresia Chitumbi akieleza masuala ya Vyama vya Ushirika wakati wa Warsha ya kuwajengea uwezo Wenyeviti na Mameneja wa Vyama Vikuu vya Ushirika na Miradi ya Pamoja iliyofanyika Jijini Dodoma hivi karibuni




    Mrajis wa Vyama vya Ushirika na Mtendaji Mkuu wa Tume ya Maendeleo ya Ushirika Dkt. Benson Ndiege akiongea na wajumbe wa Warsha ya kuwajengea uwezo Wenyeviti na Mameneja wa Vyama Vikuu vya Ushirika na Miradi ya Pamoja iliyofanyika Jijini Dodoma, hivi karibuni
     Mwenyekiti wa Tume ya Maendeleo ya Ushirika Dkt. Titus Kamani akielezea Sekta ya Ushirika nchini wakati wa Warsha ya kuwajengea uwezo Wenyeviti na Mameneja wa Vyama Vikuu vya Ushirika na Miradi ya Pamoja iliyofanyika Jijini Dodoma hivi karibuni





    Naibu Waziri wa Kilimo, Mheshimiwa Hussein Bashe amewataka viongozi wa Vyama Vikuu vya Ushirika na Miradi ya Pamoja kuhakikisha kuwa wakulima watakaouza mazao yao kupitia Vyama vya Ushirika wanakuwa na Akaunti za Benki kwa lengo la kuwawezesha kupata fedha zao kwa wakati na uhakika.

    Mheshimiwa Bashe ametoa agizo hilo leo Ijumaa, Januari 24, 2020 Jijini Dodoma alipokuwa akifunga Warsha ya kuwajengea uwezo Wenyeviti na Mameneja wa Vyama Vikuu vya Ushirika na Miradi ya Pamoja iliyofanyika kwa siku tatu kuanzia tarehe 22 Januari 2020 ambayo iliandaliwa kwa pamoja kati ya Tume ya Maendeleo ya Ushirika (TCDC) na Chuo Kikuu cha Ushirika Moshi (MoCU).

    “Hakikisheni kila mkulima anafungua Akaunti Benki ili iweze kumsaidia kupata fedha zake kwa wakati na uhakika, nafahamu wakulima wamekuwa wakicheleweshewa malipo yao bila sababu za msingi; tunataka tatizo hili litatuliwe mara moja,” alisema Mhe. Bashe

    Naibu Waziri amesema kuwa Benki ziko tayari kuwahudumia wakulima bila gharama yoyote watakapofungua akaunti kwenye Benki hizo na kupitishia malipo ya mazao yao wakati wa kuyauza kupitia Vyama vya Ushirika na kuondoa udanganyifu na wizi unaofanywa na watendaji wa Vyama wasio waadilifu.

    “Wakulima wamekuwa wakinyanyasika sana kwani kuna udanganyifu mwingi na wizi unaofanywa kwa wakulima wakati wa msimu wa mauzo. Katika maeneo mengine utakuta fedha inaletwa kwenye AMCOS lakini malipo hayafanyiki na badala yake mkulima anaambiwa kuendelea kusubiri kwa muda usiojulikana,” alisema Mhe. Bashe.

    Katika hatua nyingine, Naibu Waziri wa Kilimo, Mhe. Bashe amevitaka Vyama vya Ushirika kuagiza Pembejeo kwaajili ya wakulima ili kurahisisha upatikanaji wake na kupunguza gharama za uzalishaji kwa mkulima.

    “Katika kuagiza Pembejeo ikiwezekana tumieni fedha zenu wenyewe badala ya kukopa Benki ambazo zinawatoza riba kubwa na mlipaji wa mikopo hiyo ni mkulima na hivyo kuendelea kumdidimiza badala ya kumkomboa,” alisema Naibu Waziri.

    Aidha, Mhe. Bashe amewataka watu wote wakiwemo baadhi ya viongozi waliochukua mali za wanaushirika popote nchini wazirejeshe mali hizo kwenye Vyama vya Ushirika na kushindwa kufanya hivyo hatua kali za kisheria zitachukuliwa dhidi yao.

    “Lazima viongozi wa Ushirika tubadilike ili vyama vya Ushirika viweze kuchangia na kulifanya Taifa letu kufikia Uchumi wa Kati. Tunatakiwa kuwa na viongozi sahihi ambao ndio madereva, makondakta na wapiga debe sahihi kwenye Vyama vyetu,” alisema Mhe. Bashe

    0 0

    Waziri wa Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto Ummy Mwalimu amefika kijiji cha msamalia wanapoishi watu walioathirika na ugonjwa wa Ukoma kilichopo Hombolo mkoani Dodoma
    =======  =======  =======  ========

    HOMBOLO, DODOMA

    Ndugu wananchi na wanahabari, 
    Siku ya Ukoma Duniani huadhimishwa ulimwenguni kote kila Jumapili ya mwisho ya mwezi Januari. Kwa mwaka huu, siku hii itaadhimishwa tarehe 26 Januari, 2020. Kama ilivyokuwa mwaka uliopita kule kwenye makazi ya wasiojiweza ya Nunge – Kigamboni, mwaka huu, tumeona ni vyema kutoa tamko hili hapa Hombolo. Hiki ni kituo cha kutunza wazee na miaka ya nyuma kilikuwa kituo cha wagonjwa wa Ukoma. Lengo kuu la maadhimisho haya ni kuwakumbusha na kuwahamasisha wananchi wa Tanzania kuhusu ugonjwa huu ili waongeze kasi katika kuchukua hatua stahiki na kuutokomeza kabisa. Historia ya ugonjwa huu inaonyesha ya kuwa Ukoma huambatana na unyanyapaa mkubwa ikiwa ni pamoja na kuwatenga wale ambao wanaugua hususani walioathirika viungo. Ugonjwa huu husababisha ulemavu wa kudumu na kufanya waathirika kuwa tegemezi na kutothaminiwa.

    Ndugu wananchi na wanahabari
    Siku hii ni muhimu kwa jamii kukaa chini na kutafakari madhara na shida zinazotokana na maradhi ya Ukoma. Ugonjwa wa Ukoma huleta madhara makubwa kwa mwili wa binadamu ikiwa ni pamoja na upofu, vidonda sugu miguuni na mikononi, kukatika vidole vya mikono na miguu, pua, masikio na kusababisha ulemavu wa kudumu.

    Ndugu wananchi na wanahabari, 
    Tanzania tayari ilifikia viwango vya kidunia vya utokomezaji wa Ukoma vya kuwa na chini ya wagonjwa 10 kati ya 100,000 mnamo mwaka 2006. Kutokana na juhudi za serikali, viwango hivyo vya utokomezaji vimeendelea kuboreshwa na kushusha idadi ya waathirika wa Ukoma kutoka 4.3/100,000 mnamo mwaka 2014 na kufikia wagonjwa 3/100,000 mwaka 2019.
    Aidha, jitihada kubwa za serikali ya awamu ya tano inayoongozwa na Mhe. Rais Dkt. John Pombe Magufuli zimeweza kupunguza viwango vya maambukizi mapya ya ugonjwa wa Ukoma kutoka wagonjwa 43 kati ya watu milioni moja mwaka 2014 hadi kufikia wagonjwa 26 kwa watu milioni moja mwaka 2019. Vile vile, tumepunguza idadi ya watoto wanaougua Ukoma kwa asilimia 41, kutoka watoto 90 mwaka 2014, hadi 53 mwaka 2019.  Hadi kufikia mwaka 2019, mikoa yote isipokuwa Lindi ilikuwa tayari imefikia kiwango cha utokomezaji. Hata hivyo bado tunazo  Halmashauri 16 tu ambazo bado hazijafikia viwango hivyo.  Halmashauri hizo ni pamoja naManispaa ya Lindi, Liwale, Nachingwea, Ruangwa, Masasi, Nanyumbu, Morogoro, Mvomero, Mpanda, Nkasi, Manispaa ya Shinyanga, Manispaa ya Kigoma, Kibaha, Mkinga na Tunduru.


    Ndugu wananchi na wanahabari
    Napenda kuchukua fursa hii, kuzikumbusha Halmashauri hizi na mikoa kuongeza kasi ya kutokomeza Ukoma na kuhakikisha kaya zote hatarishi na zenye wagonjwa wa Ukoma zinafikiwa, wanakaya wanachunguzwa dhidi ya ugonjwa wa Ukoma na wale ambao tayari wanaugua wanatibiwa kikamilifu. Mikoa na Halmashauri zihakikishe zinatenga bajeti katika mipango yao ili kuendesha kampeni za uhamasishaji, uelimishaji, na uibuaji wa wagonjwa wapya.

    Ndugu wananchi na wanahabari
    Siku ya Ukoma Duniani inatupa fursa ya kutathmini mwelekeo wa jitihada zetu nchini na zile za kimataifa katika kupambana na ugonjwa huu. Kauli mbiu katika maadhimisho ya mwaka huu ni “TUTHAMINI HAKI NA UTU WA WAATHIRIKA WA UKOMA KWA KUTOKOMEZA UBAGUZI, UNYANYAPAA NA CHUKI”.Ni kweli kuwa waathirika wengi wa Ukoma wananyanyapaliwa na kubaguliwa katika maeneo mengi. Takriban asilimia 50 ya wagonjwa wa Ukoma hupatwa na sonona na huishi maisha ya huzuni na wasi wasi mkubwa. Haya yote husababishwa na mtazamo potofu wa jamii dhidi ya waathirika wa ugonjwa wa Ukoma. Mtazamo huu hasi ndio kikwazo kikubwa katika vita ya kutokomeza Ukoma duniani na hapa nchini.


    Ndugu wananchi na wanahabari
    Unyanyapaa na chuki dhidi ya waathirika wa Ukoma, huwafanya wajifiche na kushindwa kujitokeza katika vituo vya huduma kwa ajili ya matibabu na hivyo kupelekea kupata ulemavu wa kudumu. Baya zaidi ni kuwa, kuchelewa kwa wagonjwa hawa kupata matibabu ndio chanzo cha mwendelezo wa mnyororo wa maambukizi mapya katika jamii yetu.
    Serikali, wadau na wananchi wote wanahimizwa kuungana na kuongeza nguvu katika kupinga matukio yote ya ubaguzi na unyanyapaa. Kwa kufanya kazi pamoja na kupinga kwa nguvu zote vitendo hivi, itatusaidia kupiga hatua kubwa mbele kuelekea kutokomeza Ukoma.

    Ndugu wananchi na wanahabari
    Ukoma husababishwa na vimelea aina ya bakteria na ni ugonjwa wa kuambukiza ambao huenezwa kwa njia ya hewa toka kwa mtu anayeugua na ambaye hajaanza matibabu. Dalili za Ukoma ni pamoja na baka au mabaka yenye rangi ya shaba mwilini.  Mabaka haya hayaumi wala hayawashi, bali hupoteza hisia ya kugusa na yanaweza kujitokeza mahala popote mwilini, kuanzia kichwani hadi miguuni.       
    “Napenda kutoa wito kwa kila mtu na familia kujijengea tabia ya kujichunguza ngozi mwili mzima kila wakati na pale utakapoona dalili kama hizo au mabadiliko yoyote, nenda kituo cha kutolea huduma za afya kwa ajili ya uchunguzi, ushauri na tiba”.
    Dawa za Ukoma zinatolewa bila malipo yoyote katika vituo vya kutolea hudumaza afya vya serikali na binafsi. Serikali itaendelea kuhakikisha zipo dawa za kutosha na zinapatikana wakati wote na kwa kila mgonjwa wa Ukoma mahali popote nchini. Tunaendelea na juhudi za kutoa elimu kwa umma na kwa watoa huduma hususan katika maeneo ambayo bado Ukoma ni tatizo kubwa.

    Ndugu wananchi na wanahabari, 
    Wizara ya Afya Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto kwa kushirikiana na Wizara ya TAMISEMI inatekeleza shughuli mbali mbali katika kuhakikisha Ukoma unatokomezwa  kabisa. Shughuli hizo ni pamoja na:
    ·       Kuhakikisha dawa za kutibu Ukoma zinaendelea kupatikana wakati wote na bila malipo yoyote
    ·       Kuendelea kutoa elimu kwa jamii kuhusu dalili za Ukoma na upatikanaji wa huduma kwa kutumia vifaa vya habari, elimu na mawasiliano kama vile vipeperushi, mabango na mikanda ya video,
    ·       Uwezeshaji na utekelezaji wa shughuli za kuzuia ulemavu unaotokana na Ukoma, ikiwemo kufanya upasuaji maalum, huduma za kitaalam za macho na utoaji wa viungo bandia pamoja na viatu maalum
    ·       Kununua na kusambaza viatu maalum kwenye maeneo yenye waathirika wa Ukoma ambapo kwa mwaka 2018, jumla ya jozi 1,800 za viatu hivyo zilisambazwa katika mikoa yote yenye uhitaji.


    Ndugu wananchi na wanahabari,
    Pamoja na mafanikio makubwa tuliyoyapata katika kutokomeza Ukoma, bado zipo changamoto kubwa mbili ambazo ni jamii kuendelea kushikilia imani potofu juu ya Ukoma kuwa ni ugonjwa wa kurithi au kulogwa; na wagonjwa kuchelewa kujitokeza kupata matibabu hadi wanapopata ulemavu.
    Ndugu wananchi na wanahabari,
    Aidha, napenda kuwashukuru watoa huduma katika vituo vya huduma za afya kote nchini kwa juhudi wanazofanya kila siku kuhakikisha ugonjwa huu si tatizo la kiafya tena nchini. Pia wanahabari kwa kuendelea kuelimisha jamii kuhusu magonjwa mbalimbali. Pia nachukua nafasi hii kwa niaba ya serikali ya awamu ya tano ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inayoongozwa na Mhe. Dkt. John Pombe Magufuli, kuyashukuru mashirika mbali mbali ya ndani na nje, yanayounga mkono juhudi zetu za kutokomeza Ukoma nchini kama vile Norvatis Foundation ya Uswisi, Germany Leprosy and Tuberculosis Relief Association (GLRA) ya Ujerumani, Nippon Foundation chini ya Sasakawa Memorial Health Initiative ya Japani na Shirika la Afya Duniani (WHO), kwa michango yao ya hali na mali katika mapambano dhidi ya ugonjwa wa Ukoma hapa nchini Tanzania. 

    “TUTHAMINI HAKI NA UTU WA WAATHIRIKA WA UKOMA KWA KUTOKOMEZA UBAGUZI, UNYANYAPAA NA CHUKI”.

    Asanteni kwa kunisikiliza!


    0 0

    Mke wa Rais Mstaafu wa Awamu ya Tano Mama Shadya Karume akikata Keki kusherehekea kutimia miaka 20 ya Jumuiya ya FAWE katika Ufunguzi wa Mkutano Mkuu wa Tisa wa Jumuiya Uliofanyika katika Ukumbi wa Skuli ya Hailesselasia Mjini Unguja.
    Mratibu wa Fawe Zanzibar Hinda Abdalla Ajmiy akitoa taarifa ya FAWE katika Ufunguzi wa Mkutano Mkuu wa Tisa wa Jumuiya Uliofanyika katika Ukumbi wa Skuli ya Hailesselasia Mjini Unguja.
    Mmoja kati ya Wanafunzi waliopata Msaada kutoka Jumuiya ya Fawe ambae amesomea Apphed Chemistry Nchini China Thania Salum Nassor akitoa maelezo katika Ufunguzi wa Mkutano Mkuu wa Tisa wa Jumuiya Uliofanyika katika Ukumbi wa Skuli ya Hailesselasia Mjini Unguja.


    Baadhi ya Wanachama wa Jumuiya isio ya Kiserikali ya FAWE waliohudhuria katika Mkutano Mkuu wa Tisa uliofanyika katika Ukumbi wa Skuli ya Hailesselasie Mjini Unguja.

    Mwenyekiti wa FAWE Zanzibar Dk,Mwatima Abdalla akitoa hotuba ya makaribisho kwa mgeni Rasmi katika Ufunguzi wa Mkutano Mkuu wa Tisa wa Jumuiya Uliofanyika katika Ukumbi wa Skuli ya Hailesselasia Mjini Unguja.
    Mke wa Rais Mstaafu wa Awamu ya Tano Mama Shadya Karume akisisitiza jambo wakati akitoa hotuba ya Ufunguzi wa Mkutano Mkuu wa Tisa wa Jumuiya ya FAWE Uliofanyika katika Ukumbi wa Skuli ya Hailesselasia Mjini Unguja.
    Mke wa Rais Mstaafu wa Awamu ya Tano Mama Shadya Karume akitoa hotuba ya Ufunguzi wa Mkutano Mkuu wa Tisa wa Jumuiya ya FAWE Uliofanyika katika Ukumbi wa Skuli ya Hailesselasia Mjini Unguja.
    PICHA NA YUSSUF SIMAI/MAELEZO ZANZIBAR.

    …………….

    Na Rahma Khamis Maelezo

    Mlezi wa Mtandao wa kuwasaidia watoto wa kike kupata maendeleo ya Elimu (FAWE) Zanzibar Mama Shadia Karume amezitaka Jumuiya zisizo za kiserekali kuwasaidia watoto wa kike wanaoishi katika mazingira magumu ili kufikia malengo waliojiwekea.

    Ameyasema hayo alipokuwa akifungua Mkutano mkuu wa tisa wa Jumuiy ya FAWE katika Ukumbi wa a Skuli ya Sekondari ya Haileselassie.

    Amesema kumpatia elimu mtoto wa kike ni msingi mzuri katika kulinda familia hivyo ni muhimu taasisi za kiraia kushirikiana na Serikali kuwapatia elimu hasa masomo ya Sayansi na Teknolojia ili waweza kujitegemea na kujikwamua katika hali ngumu yamaisha.

    Aidha amsema kuwa program ya Tuseme ni muhimu sana kwa wanawake kwani inawafanya watoto wa kike kujiamini na kuwasaidia katika kujieleza kuwa yeye ni nani na anataka nini .

    Mama Shadia ameongeza kuwa masomo ya Sayansi yanawasaidia vijana kiuchumi na kijamii hivyo ameipongeza Jumuiya ya FAWE kwa kuanzisha program ya Stemp kwa wanaume na wanawake.

    Mama Shadya amezishauri Taasisi za Kiraia kuisaidia Jumuiya hiyo na kuwataka vijana kujiunga na FAWE ili waweze kunufaika na elimu inayotolewa.

    Mratibu wa Jumuiya ya FAWE Hinda Abdallah Ajmy mesema kuwa wameamua kuwashirikisha watoto wa kie wengi zaidi kuliko wanaume kutokana na woga walionao na itahakikisha inawasaidia kuwajengea uwezo wa kujiamini.

    Amesema wamekuwa wakitoa ushauri kwa Wizara ya Elimu ili kuhakikisha kuwa mtoto wa kike anasaidiwa kupata elimu hata wale ambao uwezo wao wa kusoma ni mdogo kutokana na mazingira yasiyorafiki ya maisha.

    Aidha amefahamisha kuwa wameanzisha mradi wa fadhili watoto mayatima na kuwasaidia watoto zaidi ya 200 wanaishi katika mazingira magumu wanume na wanawake Unguja na Pemba.

    Mwenekiti wa Jumuiya hiyo Dkt, Mwatima Abdallah amewaomba viongozi waliochaguliwa kuendelea kuwa na moyo wa kuwasaidia watoto wanaoishi katika mazingira magumu ili na wao wapate elimu.

    Akitoa ushuhuda, mwanafunzi Amina Omar Kitwana kutoka Klabu ya Tuseme amesema kuwa mafunzo aliyopatiwa yamemsaidia kuwa na uwelewa kuweza kujiamini popote.

    Sambamba na hayo wanafunzi ambao wamefadhiliwa kimasomo na FAWE wameahidi kuyafanyia kazi waliyoyaahidi wakati walipotaka ufadhili huo

    Fawe imenziswa mwaka 1998 na ina wanachama 140 kutoka Unguja na Pemba ambapo Kauli mbiu ni FAWE ZANZIBAR KUWA KARIBU NA WASHIRIKI WA MAENDELEO KUMUENDELEZA MTOTO WA KIKE KIELIMU

    0 0

    RAIS wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Mhe.Dk. Ali Mohamed Shein, akijumuika na Askari wa Vikosi vya Ulinzi na Usalama vya SMT na SMZ vilivyoshirika Gwaride Maalum la Maadhimisho ya Miaka 56 ya Mapinduzi ya Zanzibar lililofanyika katika viwanja vya Amaan Zanzibar, 12,January 2020,  katika chakula Maalum alichowaandalia  katika viwanja vya  Polisi ziwani Zanzibar (kulia kwa Rais) Makamu wa Pili wa Rais wa Zanzibar Mhe. Balozi Seiuf Ali Iddi.
    ASKARI wa Vikosi vya Ulinzi na Usalama vya SMT na SMZ , wakijumuika katika chakula maalum walioandaliwa na Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Mhe.Dk. Ali Mohamed Shein, katika viwanja vya  ziwani Polisi Zanzibar.
    WAZIRI wa Nchi Ofisi ya Rais na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Mhe.Issa Haji Gavu, akizungumza kwa niaba ya Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Mhe.Dk. Ali Mohamed Shein, akitowa neno la shukrani kwa Askari wa Vikosi vya Ulinzi na Usalama walioshiriki katika Gwaride Maalum la Maadhimisho ya Miaka 56 ya Mapinduzi ya Zanzibar, lililofanyika katika Uwanja wa Amaan Zanzibar 12,January 2020. Hafla hiyo imefanyika katika viwanja vya Ziwani Polisi Zanzibar
    RAIS wac Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Mhe.Dk. Ali Mohamed Shein, akiitikia dua ikisoma na Askari wa Kikosi cha FFU. Ndg.Issa Khamis Juma,(hayupo pichani) (kulia kwa Rais) Makamu wa Pili wa Rais wa Zanzibar Mhe.Balozi Seif Ali Iddi na Katibu Mkuu Kiongozi  Dkt.Abdulhamid Yahya Mzee na (kushoto kwa Rais) Mkuu wa Brigedi ya Nyuki Zanzibar.Brigedia Jenerali Fadhil Omar Nondo na Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa na Idara Maalum za SMZ.Mhe. Haji Omar Kheri.

    RAIS  wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Mhe.Dk. Ali Mohamed Shein, akisalimiana na Makamu wa Pili wa Rais wa Zanzibar Mhe.Balozi Seif Ali Iddi, alipowasili katika viwanja vya Polisi Ziwani Zanzibar kuhudhuria hafla ya chakula Maalum alichowaandalia Askari wa Vikosi vya Ulinzi na Usalama walivyoshiriki Gwaride  la Maadhimisho ya Miaka 56 ya Mapinduzi ya Zanzibar, lililofanyika 12, January 2020 katika viwanja vya Amaan,(kulia kwa Makamu ) Spika wa Baraza la Wawakilishi Zanzibar, Mhe.Zuberi Ali Maulid, Jaji Mkuu wa Zanzibar.Mhe. Omar Othman Makungu na Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi.Mhe Issa Haji Gavu.
    RAIS wa Zanzibar na Mwenyekjiti wa Baraza la Mapinduzi Mhe.Dk. Ali Mohamed Shein, akisalimiana na Mkuu wa Brigedi ya Nyuki Zanzibar Brigedia Jenerali Fadhi Omar Nondo, alipowasili katika viwanja vya Polisi Ziwani Zanzibar kuhudhuria hafla ya chakula maalum alichowaandalia Askari wa Vikosi vya Ulinzi na Usalama vya SMT na SMZ, walioshiriki katika Gwaride Maalum la maadhimisho ya Miaka 56 ya Mapinduzi Zanzibar lililofanyika Uwanja wa Amaan Zanzibar. 12, January 2020, hafla hiyo imefanyika viwanja vya Polisi Ziwani Zanzibar.
    RAIS wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Mhe.Dk. Ali Mohamed Shein, akiwa amersimama  na viongozi wa meza wakati ukipingwa wimbo wa Taifa alipowasili katika viwanja vya Polisi Ziwani Zanzibar, (kulia kwa Rais) Makamu wa Pili wa Rais wa Zanzibar Mhe.Balozi Seif Ali Iddi na Katibu Mkuu Kiongozi na Katibu wa Baraza la Mapinduzi. Dkt. Abdulhamid Yahya Mzee na (kushoto kwa Rais) Mkuu wa Bridegi ya Nyuki Zanzibar Brigedia Jenerali Fadhil Omar Nondo na Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa na Idara Maalum za SMZ.Mhe. Haji Omar Kheri.
     MAOFISA  wa Vikosi  vya Ulinzi na Usalama wakipiga saluti wakati  ukipigwa wimbo wa Taifa baada ya kuwasili Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Mhe.Dk. Ali Mohamed Shein, (hayupo pichani) katika hafla maalum ya chakula iliofanyika katika viwanja vya  Polisi ziwani Zanzibar.
    MAKAMANDA wa Vikosi vya Ulinzi na Usalama vya SMZ na SMT walioshiriki katika gwaride Maalum la Maadhimisho ya Miaka 56 ya Mapinduzi ya Zanzibar wakiwa wamesimama wakati ukipigwa wimbo wa Taifa, katika hafla ya chakula Maalum walioandaliwa na Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Mhe.Dk. Ali Mohamed Shein, (hayupo pichani) katika viwanja vya Polisai Ziwani Zanzibar
    MKUU wa Brigedi ya Nyuki Zanzibar Brigedia Jenerali Fadhil Omar Nondo, akizungumza wakati wa hafla Maalum ya chakula kilichoandaliwa na Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Mhe.Dk. Ali Mohamed Shein, (hayupo picha) kwa Askari walioshiriki Gwaride Maalum la Maadhimisho ya Miaka 56 ya Mapinduzi ya Zanzibar lililofanyika Uwanja wa Amaan Zanzibar 12,January 2020.

    ASKARI wa Kikosi cha FFU Issa  Khamis Juma akisoma dua baada ya kumalizika kwa hafla ya chakula Maalum kilichoandaliwa na Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi.Mhe. Dk. Ali Mohamed Shein,  kwa Askari walioshiriki Gwaride Maalum la Maadhimisho ya Miaka 56 ya Mapinduzi ya Zanzibar.lililofanyika katika viwanja vya Amaan Zanzibar.
    RAIS wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Mhe.Dk. Ali Mohamed Shein, akiagana na Mkuu wa Bridegi ya Nyuki Zanzibar Brigedia Jenerali Fadhil Omar Nondo, baada ya kumalizika kwa hafla ya chakula maalum alichowaandalia Askari Vikosi vya Ulinzi na Usalama  walioshiriki Maadhimisho ya Miaka 56 ya Mapinduzi ya Zanzibar katika viwanja vya Amaan  12,January 2020, hafla hiyo imefanyika katika viwanja vya Polisi Ziwani Zanzibar.(Picha na Ikulu)

    0 0

      Wafanyakazi wa Treni ya Kifahari ya Rovol Rail wakishusha mizigo mara baada ya treni hiyo kuwasili katika stesheni ya Reli ya Tanzania na Zambia (TAZARA) Jijini Dar es Salaam ikitokea Afrika ya Kusini ikiwa na Watalii Zaidi ya 60 kutoka nchi mbalimbali duniani  ikwemo Marekani na Uingereza ambao wataende kutalii katika meneo mbalimbali hapa nchini ikiwemo Jiji la Dar es Salaam, Mji wa Zanzibar, Serengeti na Ngorongoro, hii ni safari ya kwanza kwa treni katika safari tano kwa mwaka 2020.
    Mtaalam wa masuala ya Kihitoria na Utamaduni wa Afrika kutoka Afrika Kusini , Nicholas Schofield akifurahia jambo baada ya kuwasili katika Stesheni ya Treni TAZARA Jijini Dar es Salaam akiwa na treni ya Kifahari  Rovol Rail( Pride of Africa) iliyowasili leo Januari 25, 2020 ikiwa na watalii Zaidi ya 60 kutoka nchi mbalimbali duniani ikiwemo Marekani na Uingereza ambao wataende kutalii katika meneo mbalimbali hapa nchini ikiwemo Jiji la Dar es Salaam, Mji wa Zanzibar, Serengeti na Ngorongoro, hii ni safari ya kwanza kwa treni katika safari tano kwa mwaka 2020.
    Watalii wakishuka kwenye treni ya Kifahari  Rovol Rail( Pride of Africa) iliyowasili leo Januari 25, 2020 katika Stesheni ya Treni TAZARA Jijini Dar es Salaam ikiwa na watalii Zaidi ya 60 kutoka nchi mbalimbali duniani ikiwemo Marekani na Uingereza  ambao wataende kutalii katika meneo mbalimbali hapa nchini ikiwemo Jiji la Dar es Salaam, Mji wa Zanzibar, Serengeti na Ngorongoro, hii ni safari ya kwanza kwa treni katika safari tano kwa mwaka 2020.
    Watalii wakienda kupanda usafiri wa kuwapeleka hotelini mara baada ya kushuka  kwenye treni ya Kifahari Rovol Rail( Pride of Africa) iliyowasili leo Januari 25, 2020 katika Stesheni ya Treni TAZARA Jijini Dar es Salaam ikiwa na watalii Zaidi ya 60 kutoka nchi mbalimbali duniani ikiwemo Marekani na Uingereza  ambao wataende kutalii katika meneo mbalimbali hapa nchini ikiwemo Jiji la Dar es Salaam, Mji wa Zanzibar, Serengeti na Ngorongoro, hii ni safari ya kwanza kwa treni katika safari tano kwa mwaka 2020.
    Mwimbaji wa Bendi ya Polisi akicheza na mmoja wa  wafanyakazi wa treni ya kifahari ya Rovols (Pride of Afrika), mara baada ya kuwasili kwa treni hiyo Jijini Dar es Salaam ikitokea Afrika ya Kusini ikiwa na  watalii Zaidi ya 60 kutoka nchi mbalimbali duniani ikwemo Marekani na Uingereza ambao wataende kutalii katika meneo mbalimbali hapa nchini ikiwemo Dar es Salaam, Mji wa Zanzibar, Serengeti na Ngorongoro, hii ni safari ya kwanza kwa treni katika safari tano kwa mwaka 2020.
    Watalii wakicheza  na Bendi ya Polisi mara baada ya kuwasili kwa treni  ya kifahari ya Rovols (Pride of Africa), Jijini Dar es Salaam ikitokea Afrika ya Kusini ikiwa na  watalii Zaidi ya 60 kutoka nchi mbalimbali duniani ikiwemo Marekani na Uingereza ambao wataende kutalii katika meneo mbalimbali hapa nchini ikiwemo  Jiji la Dar es Salaam, Mji wa Zanzibar, Serengeti na Ngorongoro, hii ni safari ya kwanza kwa treni katika safari tano kwa mwaka 2020.
    Bendi ya Polisi ikitoa Burudani kwa Watalii Zaidi ya 6O (hawapo pichani)  waliowasili na Treni ya kifahari ya Rovols (Pride of Afrika), watalii hao watatembelea maeneo mbalimbali ya kitalii hapa nchini ikiwemo Jiji la Dar es Salaam, Mji wa Zanzibar, Serengeti na Ngorongoro, hii ni safari ya kwanza kwa treni katika safari tano kwa mwaka 2020.
    Watalii wakipiga picha waimbaji wa Bendi Polisi mara baada ya kuwasili kwa treni  ya kifahari ya Rovols (Pride of Africa), Jijini Dar es Salaam ikitokea Afrika ya Kusini ikiwa na  watalii Zaidi ya 60 kutoka nchi mbalimbali duniani ikiwemo Marekani na Uingereza ambao wataende kutalii katika meneo mbalimbali hapa nchini ikiwemo  Jiji la Dar es Salaam, Mji wa Zanzibar, Serengeti na Ngorongoro, hii ni safari ya kwanza kwa treni katika safari tano kwa mwaka 2020.
     Treni ya Kifahari ya Rovols Rail (Pride of Africa) ikiwa imepaki katika Stesheni ya TAZARA Jijini Dar es Salaam mara baada ya kuwashusha watalii Zaidi ya 60  kutoka nchi mbalimbali duniani ikiwemo Marekani na Uingereza waliowasili na Treni hiyo ikitokea Afrika ya Kusini, watalii hao watatembelea katika meneo mbalimbali hapa nchini ikiwemo  Jiji la Dar es Salaam, Mji wa Zanzibar, Serengeti na Ngorongoro, hii ni safari ya kwanza kwa treni katika safari tano kwa mwaka 2020.

    Treni ya Kifahari  ya Rovol Rail ikiwasili katika stesheni ya Reli ya Tanzania na Zambia (TAZARA) Jijini Dar es Salaam ikitokea Afrika ya Kusini  ikiwa na Watalii Zaidi ya 60 kutoka nchi mbalimbali duniani ikwemo Marekani na Uingireza ambao wataende kutalii katika meneo mbalimbali hapa nchini ikiwemo Jiji la Dar es Salaam, Mji wa Zanzibar, Serengeti na Ngorongoro, hii ni safari ya kwanza kwa treni katika safari tano kwa mwaka 2020.

    Mtalii akipiga picha Bendi Polisi waliokuwa wakitoa burudani kwa watalii waliowasili na Treni ya Kifahari ya Rovols Rail (Pride of Africa), katika Stesheni ya TAZARA Jijini Dar es Salaam mara baada ya kuwashusha watalii Zaidi ya 60  kutoka nchi mbalimbali duniani ikiwemo Marekani na Uingereza waliowasili na Treni hiyo ikitokea Afrika ya Kusini, watalii hao watatembelea katika meneo mbalimbali hapa nchini ikiwemo Jiji la Dar es Salaam, Mji wa Zanzibar, Serengeti na Ngorongoro, hii ni safari ya kwanza kwa treni katika safari tano kwa mwaka 2020.
    (Picha na Idara ya Habari-MAELEZO)

    0 0



    Naibu Katibu Mkuu Ofisi ya Makamu wa Rais Balozi Joseph Sokoine akifungua semina iliyoandaliwa na Ofisi hiyo kwa wajumbe wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Viwanda, Biashara na Mazingira leo Januari 25, 2020 jijini Dodoma ya kuwajengea uwezo kuhusu mada mbalimbali zikiwemo Umuhimu wa uhandisi jeni katika kuongeza tija katika kilimo, Fursa za teknolojia ya kisasa kwenye afya, Usimamizi wa matumizi salama ya bioteknolojia ya kisasa na Matumizi ya bioteknolojia ya kisasa kwa maendeleo ya mifugo na afya, fursa na changamoto zake. Kulia ni Kaimu Mkurugenzi wa Mazingira katika Ofisi hiyo, Faraja Ngerageza.
    Mhadhiri Idara ya Biolojia ya Molekyuli na Bayoteknolojia Ndaki ya Sayansi Asilia na Tumizi ya Chuo Kikuu cha Dar es Salaam, Dkt. Daniel Maeda akiwasilisha mada Matumizi ya bioteknolojia ya kisasa kwa maendeleo ya mifugo na afya, fursa na changamoto zake katika semina kwa wajumbe wa Kamati ya Kudumu ya bunge ya Viwanda, Biashara na Mazingira iliyofanyika leo jijini Dodoma na kuandaliwa na Ofisi ya Makamu wa Rais.
    Afisa Mazingira Mwandamizi Ofisi ya Makamu wa Rais, Thomas Chali akitoa mada kuhusu Usimamizi wa matumizi salama ya biotechnolojia ya kisasa katika semina kwa wajumbe wa Kamati ya Kudumu ya bunge ya Viwanda, Biashara na Mazingira iliyofanyika leo jijini Dodoma na kuandaliwa na Ofisi hiyo.
    Wajumbe wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Viwanda, Biashara na Mazingira wakiwa katika semina kuhusu Umuhimu wa uhandisi jeni katika kuongeza tija katika kilimo, Fursa za teknolojia ya kisasa kwenye afya, Usimamizi wa matumizi salama ya biotechnolojia ya kisasa na Matumizi ya bioteknolojia ya kisasa kwa maendeleo ya mifugo na afya, fursa na changamoto zake kilkiyofanyika jijini Dodoma na kuandaliwa na Ofisi ya Makamu wa Rais.
    Sehemu hiya wataalamu kutoka Ofisi ya Makamu wa Rais wakifuatilia semina iliyoandaliwa kwa wajumbe wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Viwanda, Biashara na Mazingira. (PICHA NA OFISI YA MAKAMU WA RAIS)

    0 0



    Muungano wa Waombaji kutoka Makanisa mbalimbali Shinyanga mjini, (Prayer Network Family) Wametembelea kaya zenye uhitaji zilipo katika Kijiji cha Lyandu Kata ya Kizumbi manispaa ya Shinyanga, kwa kuziombea pamoja na kutoa msaada wa vitu mbalimbali.



    Zoezi hilo limefanyika leo Januari 25, 2020, ambapo watumishi hao wa Mungu, walizitembelea Kaya zenye uhitaji katika kijiji hicho cha Lyandu, na kuanza kutoa mahubiri na kuziombea familia hizo, pamoja na kutoa msaada wa vitu mbalimbali zikiwamo nguo, fedha na chakula. Akizungumza mara baada ya watumishi hao wa Mungu kumaliza kutoa huduma hiyo kwenye Kaya zenye uhitaji Angelina Chediel, amesema wao wameguswa na familia hizo zenye uhitaji zilizopo katika kijiji hicho cha Lyandu, na kuamua kuzitembelea kwa kutoa neno la mungu pamoja na kuwapatia misaada mbalimbali. 
     
    “Napenda kutoa wito kwa jamii kwa wale ambao wenye nafasi , wajenge utamaduni wa kusaidia watu wenye uhitaji, leo katika kijiji hiki cha Lyandu tumetembelea Kaya Nne ambazo zina lea watoto wenye ulemavu, ambao wanakabiliwa na changamoto za kimaisha, na tumetoa kile ambacho tumejaliwa na Mungu,”amesema Chediel. 
     
    “Vitu ambavyo tumetoa kwenye familia hizi nne zenye uhitaji ni nguo, fedha, vyakula ambavyo ni Unga, mafuta ya kupikia, Sabuni, dawa za meno, viberiti, Chumvi, pamoja na msaada huu pia tumetoa neno la Mungu na kuzibariki Kaya hizi,”ameongeza. Naye Muinjilisti Ester Emmanuel, ametoa wito kwa familia zile ambazo zinalea watoto wenye ulemavu mbalimbali, wasiwatenge na kuwanyanyapaa, bali wawapatie huduma za kimalezi kama walivyo watoto wengine ambao hawana ulemavu, ikiwamo na kuwapeleka kupata elimu kwenye shule za walemavu. 
     
    Nazo Kaya hizo zenye uhitaji zilizotembelea na kupewa msaada ikiwemo Kaya ya Bwana Thomas Musoma, wametoa shukrani kwa watumishi hao wa Mungu, kwa kuwapatia msaada pamoja na Neno la Mungu, huku wakitoa wito kwa watu wengine waige mfano huo wa kusaidia watu wenye uhitaji.

    TAZAMA PICHA HAPA CHINI  
    Mwenyekiti wa Muungano wa waombaji kutoka Makanisa mbalimbali Angelina Chediel, akizungumza mara baada ya kumaliza kutoa huduma ya kiroho na msaada kwenye familia zenye uhitaji kutoka katika Kijiji cha Lyandu Kata ya Kizumbi manispaa ya Shinyanga. Picha zote na Marco Maduhu - Malunde 1 blog Wanakikundi kutoka Muungano wa waombaji kutoka makanisa mbalimbali Shinyanga mjini wakitoa msaada kwenye Kaya isiyojiweza Katika kijjiji hicho Cha Lyandu. Mwenyekiti wa Muungano wa waombaji kutoka Makanisa mbalimbali Shinyanga mjini Angelina Chediel akitoa msaada kwa mtoto mwenye ulemavu mwenye uhitaji. Mwinjilisti Ester Emmanuel akitoa msaada kwa mtoto mlemavu mwenye uhitaji. Waombaji kutoka Makanisa mbalimbali Shinyanga mjini wakiendelea kutoa zawadi kwenye familia zenye uhitaji. Waombaji kutoka Makanisa mbalimbali Shinyanga mjini wakiendelea kutoa zawadi kwenye familia zenye uhitaji. Waombaji kutoka Makanisa mbalimbali Shinyanga mjini wakiendelea kutoa zawadi kwenye familia zenye uhitaji. Waombaji kutoka Makanisa mbalimbali Shinyanga mjini wakiendelea kutoa zawadi kwenye familia zenye uhitaji. Mwinjilisti Ester Emmanuel akitoa msaada kwa mtoto mlemavu mwenye uhitaji. Waombaji kutoka Makanisa mbalimbali Shinyanga mjini wakiendelea kutoa zawadi kwenye familia zenye uhitaji. Waombaji kutoka Makanisa mbalimbali Shinyanga mjini wakiendelea kutoa zawadi kwenye familia zenye uhitaji. Waombaji kutoka Makanisa mbalimbali Shinyanga mjini wakiendelea kutoa zawadi kwenye familia zenye uhitaji. Waombaji kutoka Makanisa mbalimbali Shinyanga mjini wakiendelea kutoa zawadi kwenye familia zenye uhitaji. Muinjilisti Ester Emmanuel akitoa msaada kwenye familia yenye uhitaji. Mtoto mwenye ulemavu George Thomasi akishukuru msaada ambao amepatiwa na watumishi hao wa Mungu. Waombaji kutoka Makanisa mbalimbali Shinyanga mjini, (Prayer Network Family) awali wakiwasili kwenye Kaya yenye uhitaji katika kijiji cha Lyandu Kata ya Kizumbi manispaa ya Shinyanga kwa ajili ya kutoa msaada na kuziombea familia hizo. Picha zote na Marco Maduhu- Malunde 1 Blog

    0 0



     Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu anayeshughulikia Sera, Bunge, Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu Mhe. Jenista Mhagama (Mb) akizungumza na Wawakilishi kutoka kwenye Vyombo vya Ulinzi na Usalama wakati akifungua kikao kazi cha siku mbili kuhusu usimamizi na udhibiti wa rasilimali madini uliofanyika Januari 25, 2020 Jijini Dodoma.
    Sehemu ya Wawakilishi kutoka kwenye Vyombo vya Ulinzi na Usalama wakifuatilia hotuba ya Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu anayeshughulikia Sera, Bunge, Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu Mhe. Jenista Mhagama (hayupo pichani) wakati wa kikao kazi hicho.
    Waziri wa Madini Mhe. Doto Biteko (kulia) na Kamishna wa Utawala na Rasilimali Watu wa Jeshi la Polisi, Benedict Wakulyamba wakifuatilia hotuba ya Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge, Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu) Mhe. Jenista Mhagama (hayupo pichani) wakati wa kikao kazi hicho.
    Waziri wa Madini Mhe. Doto Biteko akifafanua jambo wakati wa Kikao Kazi hicho kilichohusisha Vyombo vya Ulinzi na Usalama ili kuwajengea uelewa wa Sekta ya Madini.
    Katibu Mkuu Wizara ya Madini Prof. Saimon Msanjila akieleza jambo wakati wa Kikao kazi hicho.
    Kamanda wa Polisi wa Mkoa wa Dodoma, Gilles Muroto (kulia) akiwa pamoja na Makamanda wa Polisi kutoka mikoa mingine wakifuatilia mada zilizokuwa zikiwasilishwa kwenye kikao kazi hicho.
    Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu anayeshughulikia Sera, Bunge, Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu Mhe. Jenista Mhagama (katikati) akiwa kwenye picha ya pamoja na Makamanda wa Polisi kutoka kwenye Mikoa mara baada ya kufungua Kikao kazi kwa ajili ya kuwajengea uelewa wa Sekta ya Madini. Wa tatu kutoka kushoto waliokaa ni Waziri wa Madini Mhe. Doto Biteko.PICHA ZOTE NA OFISI YA WAZIRI MKUU
    (KAZI, VIJANA, AJIRA NA WENYE ULEMAVU)
    ……………….

    Na: Mwandishi Wetu

    Serikali imedhamiria kuwa na mikakati endelevu ya kusimamia na kudhibiti rasilimali madini ili ilete tija iliyokusudiwa kwa Taifa.
    Hayo yameelezwa na Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu anayeshughulikia Sera, Bunge, Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu Mhe. Jenista Mhagama (Mb) leo Januari 25, 2020 Jijini Dodoma alipokuwa akifungua kikao kazi cha siku mbili kwa Vyombo vya Ulinzi na Usalama kuhusu usimamizi na udhibiti wa rasilimali madini.

    Waziri Mhagama alieleza kuwa, Serikali imekua ikichukua hatua mbalimbali ili kuhakikisha kunakuwa na usimamizi na udhibiti wa rasilimali madini ikiwemo maboresho Sheria ya Madini ya mwaka 2010 pamoja na Marekebisho yake yote, Kanuni  na taratibu  zilizotolewa na Mamlaka husika ili kuchochea ukuaji wa sekta hiyo katika kuchangia pato la Taifa.

    “Kuna umuhimu mkubwa kushirikisha Vyombo vya Ulinzi na Usalama katika mchakato huu ili rasilimali hii ya madini iweze kusimamiwa vyema, Sambamba na kuwa na mifumo mizuri ambayo itaimarisha usimamizi wa sekta hiyo, hivyo ni vyema kukawa na ushirikiano wa kutosha ili sekta ya madini iwe endelevu katika kukuza uchumi wa nchi,” alisisitiza Mhagama
    Alieleza kuwa, Sekta ya Madini hapo awali ilikuwa ikikabiliwa na changamoto mbalimbali ikiwa ni pamoja na utoroshwaji wa Madini kwenda nchi za nje bila kulipiwa tozo zinazotakiwa, ukwepaji wa kodi stahiki na mambo mengine mengi ambayo ni kinyume na Sheria, Kanuni na Taratibu zilizopo.

    “Natumaini kupitia Semina hii mtakuwa na uelewa wa Sekta ya Madini na hivyo kuwa na mikakati mizuri ya usimamizi na udhibiti thabiti utakaopelekea Sekta kuweza kufikia malengo yaliyokusudiwa,” alisema Mhagama

    Aliongeza kuwa, Serikali imefanikiwa pia kufungamanisha Sekta ya Madini na maendeleo ya Wananchi kwa kuwaleta pamoja, wawekezaji katika sekta hiyo wameweza kujitolea kwenye huduma mbalimbali za kijamii kama vile masula ya afya, elimu, maji n.k akitolea mfano Mgodi wa Geita ambao umekuwa ukitoa wastani wa Shilingi Bilioni 10 kwa mwaka kwa ajili ya kusaidia huduma za kijamii.

    “Pongezi nyingi zimwendee Mhe. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. John Pombe Magufuli ambaye amekuwa mstari wa mbele katika kuleta mageuzi katika sekta ya Madini,” alisisitiza Mhagama.
    Aidha, Waziri Mhagama amezitaka Idara na Taasisi zilizoshiriki kikao Kazi hiko zitambue wajibu wao katika kukuza Sekta ya Madini nchini na kutoa msaada wa kiufundi pindi unapohitajika bila kuathiri shughuli za sekta hiyo na masuala ya uwekezaji.

    Pamoja na hayo, amelitaka Baraza la Uwezeshaji Wananchi Kiuchumi (NEEC) kuhakikisha wanakuwa na Mwongozo utakaokuwa unawashirikisha kikamilifu Watanzania katika miradi ya kimkakati katika shughuli za mbalimbali za kiuchumi nchini ikiwemo Sekta hiyo ya Madini, Gesi, Mafuta,Viwanda, Ujenzi na Utalii na Kilimo.

    Kwa Upande wake Waziri wa Madini Mhe. Doto Biteko alieleza kuwa Serikali imeleta mageuzi makubwa katika Sekta ya Madini ikiwemo uanzishwaji wa Masoko ya Madini sehemu mbalimbali za Mikoa nchini ambayo yamesaidia sana uwepo wa mifumo rasmi ya mapato ya madini na kupunguza utoroshwaji wa madini.

    “Kwa mwaka wa fedha 2019/20 Serikali imeweza kukusanya jumla ya Shilingi Bilioni 242 ikiwa ni sawa na asilimia 103, mafanikio hayo yametokana na uwepo wa ushirikiano wa wadau wa sekta hiyo katika kuhakikisha inasonga mbele,” alisema Biteko
    Naye Kamishna wa Utawala na Rasilimali Watu wa Jeshi la Polisi, Benedict Wakulyamba akizungumza kwa niaba ya Jeshi la Polisi alisema wapo tayari kutoa ushirikiano wakati wowote ili rasilimali za Taifa ziweze kuwa kwenye usalama wakati wote.

    “Tutaungana kwa pamoja kama vyombo vya ulinzi na usalama ili tuweze kusimamia rasilimali za taifa kwa pamoja,” alieleza Wakulyamba
    Kikao Kazi hicho cha siku mbili kimehusisha Vyombo vya Ulinzi na Usalama kutoka Makao Makuu na katika Mikoa yote hapa nchini.

    0 0

     
    Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi, Ramadhani Kailima alipofanya ziara kwenye mradi wa ujenzi wa kiwanda kipya cha bidhaa za ngozi cha Karanga (Karanga Leather Industries Company Limited (KLICL) kilichopo katika Gereza la Karanga, Mjini Moshi, mkoani Kilimanjaro. Anayetoa ufafanuzi ni Mkurugenzi Mtendaji wa kiwanda hicho, Mhandisi Masud Omari.
    ………………
    Na Mwandishi Wetu, MOHA

    NAIBU Katibu Mkuu Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi, Ramadhani Kailima, ameutaka uongozi wa Jeshi la Magereza nchini, kutekeleza kwa wakati maelekezo yanayotolewa.

    Pia amelitaka jeshi hilo litimize wajibu walionao pamoja na kujitathmini juu ya ujenzi wa miradi mbalimbali.Kailima aliyasema hayo jijini Moshi, mkoani Kilimanjaro jana baada ya kukagua utekelezaji wa mradi wa ujenzi wa kiwanda kipya cha bidhaa za ngozi cha Karanga (Karanga Leather Industries Company Limited (KLICL).

    Mradi huo unahusisha ujenzi wa majengo manne ambayo ni Cutting and stitching building, Lasting building, Warehouse pamoja na Power house.
    Ujenzi wa majengo hayo ulianza rasmi Oktoba 28,2019 ukitarajiwa kukamilika Februari 2, mwaka huu.

    Katika ziara hiyo, Kailima aliutaka uongozi wa jeshi hilo kutekeleza maelekezo yaliyotolewa na Katibu Mkuu, Ofisi ya Waziri Mkuu, Kazi, Ajira, Vijana, Wenye Ulemavu, Andrew Massawe baada ya kukagua ujenzi huo.
    “Nataka mtoa taarifa kwa wakati na usahihi katika hatua zote za ujenzi, taarifa ni muhimu kwa utekelezaji wa kazi ambazo zinafanyika kwenye mradi,” alisisitiza Kailima.

    Awali Mkandarasi wa mradi kutoka Prisons Corporation Sole, Mhandisi SP Julius Sukambi, alitoa taarifa inayohusu maendeleo ya mradi huo akifafanua kuwa, ujenzi unafanyika usiku, mchana.

    Alisema nguvu kazi ya wafungwa 170 hushiriki ujenzi huo kuanzia asubuhi hadi jioni, wafungwa 50 huingia jioni hadi asubuhi.Pia jeshi hilo limeongeza nguvu kazi ya wataalam wakiwemo Wahandisi wanne waliopo eneo la mradi, kuongeza wasaidizi wa Wahandisi (technicians) na kufikia wanane.

    “Sambamba na hilo, pia tumeongeza mafunzi wa fani mbalimbali, kwa siku tuna mafunzi wasiopungua 100, jitihada za kuongeza watendaji zimefanyika ili kukamilisha ujenzi kwa wakati.“Kazi kubwa iliyokuwa inatukabili ya ujenzi wa msingi imekamilika kwa asilimia 95 hivyo tunaamini kazi zilizobaki zitakamilika kwa wakati,” alifafanua SP Sukambi.

    Alisema tayari njia ya kuingia eneo la mradi imetengenezwa, mabati ya kuezekea jengo la kupokea mitambo yamepatikana ndani ya siku saba badaya ya 14, jengo limeanza kuezekwa.Akizungumzia changamoto, alisema ni upatikanaji wa vifaa hasa mvua zinaponyesha vinavyotokana na madini ya ujenzi kama mchanga, mawe, kokoto ambavyo havipatikani kwa urahisi kutokana na magari kushindwa kuingia katika machimbo.

    “Kazi zinaendelea kufanyika kwa ufanisi na ubora zaidi, mashine, mitambo ya kiwanda tayari imewasiri Bandari ya Dar es Salaam vikiwa katika ukaguzi kabla ya kuwasirishwa kiwandani. “Mradi huu kwa asilimia 100 unasimamiwa na wazawa, Timu ya Mshauri mwekezaji wa mradi inashirikisha TIRDO, Chuo cha Kikuu cha Dar es Salaam kitendo cha BICO pamoja na Chuo Kikuu cha Ardhi kitengo cha ABECC.

    Januari 15, mwaka huu, Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu anayeshughulikia Sera, Bunge, Kazi, Ajira, Vijana na Watu Wenye Ulemavu, Jenista Mhagama alitembelea mradi huo.Katika ziara hiyo, Mhagama alisema Serikali haijaridhika na kasi ya ujenzi wa kiwanda hicho kilichopo kwenye Gereza la Karanga, kumtaka Mkandarasi akamilishe kazi kabla ya Februari 2, 2020.

    “Hakuna sababu ya mradi huu unaotekelezwa kwa ubia kati ya  Mfuko wa Hifadhi ya Jamii kwa Watumishi wa Umma (PSSSF) na Gereza la Karanga kutokamilika kwa wakati.“Fedha zote zilizohitajika katika hatua muhimu za mradi huo zimekwishatolewa, mradi huu ni miongoni mwa miradi muhimu ya kimkakati iliyopangwa kutekelezwa na Serikali ya Awamu ya Tano inayoongozwa na Rais Dkt. John Magufuli.

    “Mkandarasi hana budi kuzingatia masharti ya mkataba uliowekwa ili kuhakikisha kiwanda kinakamilika kwa wakati ili kiweze kuleta tija iliyokusudiwa,” alisisitiza Mhagama.Aliuagiza uongozi wa jeshi hilo kuhakikisha kunakuwepo vifaa, vitendea kazi na wataalamu wa kutosha katika maeneo yote ya ujenzi ili uweze kukamilika kwa wakati.

    0 0

    Na.Catherine Sungura-Dodoma

    Tanzania tayari imefikia  viwango vya kidunia vya utokomezaji wa Ukoma vya kuwa na chini ya wagonjwa 10 kati ya 100,000 mnamo mwaka 2006.

    Hayo yamesemwa leo na Waziri wa Afya,Maendeleo ya Jamii,Jinsia,Wazee na Watoto Ummy Mwalimu wakati akitoa tamko la siku ya Ukoma duniani alilolitoa kwenye makazi ya waathirika wa ugonjwa huo yaliyopo kijiji cha msamalia kilichopo Hombolo  mkoani dodoma

    “Kutokana na juhudi za serikali, viwango hivyo vya utokomezaji vimeendelea kuboreshwa na kushusha idadi ya waathirika wa Ukoma kutoka wagonjwa 4.3 kati ya watu 100,000 mnamo mwaka 2014 na kufikia wagonjwa 3 kati ya watu100,000 mwaka 2019".

    Aidha,amesema jitihada kubwa za serikali ya awamu ya tano inayoongozwa na Mhe. Rais Dkt. John Pombe Magufuli zimeweza kupunguza viwango vya maambukizi mapya ya ugonjwa wa Ukoma kutoka wagonjwa 43 kati ya watu milioni moja mwaka 2014 hadi kufikia wagonjwa 26 kwa watu milioni moja mwaka 2019.

    "Vile vile, tumepunguza idadi ya watoto wanaougua Ukoma kwa asilimia 41, kutoka watoto 90 mwaka 2014, hadi 53 mwaka 2019. 

    Hata hivyo Waziri Ummy amesema kuwa hadi kufikia mwaka 2019, mikoa yote isipokuwa Lindi ilikuwa tayari imefikia kiwango cha utokomezaji.

    Waziri huyo aliongeza kuwa zipo Halmashauri 16  ambazo bado hazijafikia viwango hivyo na kuzitaja  Halmashauri hizo ni pamoja na Manispaa ya Lindi, Liwale, Nachingwea, Ruangwa, Masasi, Nanyumbu, Morogoro, Mvomero, Mpanda, Nkasi, Manispaa ya Shinyanga, Manispaa ya Kigoma, Kibaha, Mkinga na Tunduru.

    “Nipende  kuzikumbusha Halmashauri hizi na mikoa kuongeza kasi ya kutokomeza Ukoma na kuhakikisha kaya zote hatarishi na zenye wagonjwa wa Ukoma zinafikiwa, wanakaya wanachunguzwa dhidi ya ugonjwa wa Ukoma na wale ambao tayari wanaugua wanatibiwa kikamilifu".Alisisitiza Waziri Ummy

    Waziri Ummy aliitaka Mikoa na Halmashauri zihakikishe zinatenga bajeti katika mipango yao ili kuendesha kampeni za uhamasishaji, uelimishaji, na uibuaji wa wagonjwa wapya,kauli mbiu ya siku ya Ukoma duniani mwaka huu ni"Tuthamini haki na utu wa waathirika wa ukoma kwa kutokomeza ubaguzi,unyanyapaa na chuki".



    Waziri wa Afya,Maendeleo ya Jamii,Jinsia,Wazee na Watoto Ummy Mwalimu akimvalisha mmoja wa waathirika wa ugonjwa wa Ukoma alipotembelea makazi ya kituo hicho yaliyopo kijiji cha msamalia,Hombolo mkoani Dodoma
    Waziri wa Afya,Maendeleo ya Jamii,Jinsia,Wazee na Watoto Ummy Mwalimu akizungumza wakati akitoa tamko la siku ya Ukoma duniani alilolitoa kwenye makazi ya waathirika wa ugonjwa huo yaliyopo kijiji cha msamalia kilichopo Hombolo mkoani Dodoma.


    0 0



    0 0

    Waziri wa Ofisi ya Waziri Mkuu Uwekezaji, Mhe. Angellah Kairuki amepongeza juhudi zinazofanywa na Wakala ya Usajili wa Biashara na Leseni (BRELA) katika kuhamasisha urasimishaji wa Biashara.

    Hayo yamebainiswa leo alipohudhuria kama Mgeni rasmi kwa niaba ya Makamu wa Rais Mama Samia Suluhu Hassan katika Warsha ya kwanza ya Wanawake wa Kiislamu katika ujasiriamali na Tanzania ya viwanda iliyofanyika katika ukumbi wa Diamond Jubilee, jijini Dar es Salaam.

    Akizungumza katika Warsha hiyo Mhe. Kairuki amesema ni muhimu sana kwa Wajasiriamali kurasimisha Biashara kwa kuwa itafungua fursa nyingi sana.

    “Kurasimisha Biashara ni muhimu sana, na ninafurahi sana kuwaona BRELA hapa, kwa sababu, urasimishaji wa biashara unakuja na fursa mbalimbali ambazo zinazaidia ukuaji na kuongeza kipato”.Alisema Mhe. Kairuki.

    Naye Msaidizi wa Usajili Mkuu kutoka BRELA, Bw. George Chuwa ametoa wito kwa wanawake wote wajasiriamali kusajili majina ya Biashara zao, Alama za Biashara au huduma, Usajili wa Kampuni na pia huduma zingine za BRELA.

    “Natoa rai kwa wanawake wajasiriamali wote kutumia huduma za BRELA ambazo zote zinapatikana kwa njia ya mtandao. 

    Huduma hizo ni pamoj na Usajili waa Majina ya Biashara, Usajili wa Alama za Biashara au Huduma, Usajili wa Kampuni, Kutoa Hataza, Kutoa Leseni za Biashara Kundi A pamoja na kutoa Leseni za Viwanda”.

    Aidha Bw. Chuwa ameeleza kuwa ili kuweza kufungua huduma katika mfumo wa ORS hitaji la kwanza ni kuwa na namba ya utambulisho wa Taifa kisha kutembelea www.brela.go.tz ili kupata huduma zote. 
    Waziri wa Ofisi ya Waziri Mkuu Uwekezaji, Mhe. Angellah Kairuki akisikiliza kwa makini jambo katika Warsha ya kwanza ya Wanawake wa Kiislamu katika ujasiriamali na Tanzania ya viwanda iliyofanyika katika ukumbi wa Diamond Jubilee, jijini Dar es Salaam.
     Msaidizi wa Usajili Mkuu kutoka BRELA, Bw. George Chuwa akiwasilisha mada kuhusu nafasi ya BRELA kufanikisha Tanzania ya Viwanda katika Warsha ya kwanza ya Wanawake wa Kiislamu katika ujasiriamali na Tanzania ya viwanda iliyofanyika katika ukumbi wa Diamond Jubilee, jijini Dar es Salaam