Quantcast
Are you the publisher? Claim or contact us about this channel


Embed this content in your HTML

Search

Report adult content:

click to rate:

Account: (login)

More Channels


Showcase


Channel Catalog



Channel Description:

Most read Swahili blog on earth

older | 1 | .... | 579 | 580 | (Page 581) | 582 | 583 | .... | 3283 | newer

    0 0

    Na Editha Karlo, Kigoma 
    ZAIDI ya Tani 24 za vyakula,dawa za binaadam na vipodozi zimeteketezwa na mamlaka ya chakula na dawa(TFDA)katika mikoa minne ya kanda ya katikwasababu ya kutofaa kwa matumizi ya binaadam. 
     Akizungumza wakati wa zoezi la uteketezaji wa bidhaa hizo zilizokamatwa katika zoezi la kustukiza ndani ya Manispaa ya Kigoma ujiji Mkoani hapa Mkaguzi wa TFDA kanda ya kati Engliber Bilashoboka alisema kuwa bidhaa hizo zilikamatwa kati ya Julai mwaka jana na Juni mwaka huu.
     Bilashoka alisema kuwa kuteketezwa kwa bidhaa hizo kunatokana na ukaguzi unaofanywa na maofisa wa TFDA katika mikoa mbalimbali nchini na lengo likiwa ni kuondoa sokoni bidhaa zilizoisha muda wake na zisizofaa kwa matumizi ya bindaadam 
     Alisema pia kufuatia zoezi hilo mamlaka yake imekifungia kiwanda cha mikate cha Kigoma bekari baada ya kukutwa na tani 1.5 za mikate mibovu, pamoja na machinjio ya ujiji kwa kufanya shughuli zake katika hali inayotishia afya za wananchi 
     Alisema bidhaa hizo zimekamatwa katika mikoa ya Tabora,Kigoma,Singida na dodoma alisema kuwa katika bidhaa zilikamatwa na kuteketezwa nyingi zilikuwa zikiuzwa huku muda wake wa kuwa sokoni ukiwa umeisha na zingine zimepigwa marufuku kuuzwa nchini. Ofisa huyo alisema kuwa uteketezaji katika manispaa ya kigoma kwa muda wa wiki moja mpaka sasa ,alisema mamlaka ya ke imeteketeza zaidi ya tani 4.1zenye thamani ya shilingi milioni 24 ambavyo havifai kwa matumizi ya binaadamu Naye Kaimu Mkurugenzi wa Manispaa ya Kigoma Ujiji Moses Welansari akizungumzia zoezi hilo alisema kuwa wamekuwa wakikutana changamoto za wenye maduka zilizokatazwa au zilizoisha muda wake wa matumizi. 
     ''Elimu imekuwa ikitolewa kwa wafanyabiasha mara kwa mara ili kuepuka kuweka sokoni bidhaa zisizotakiwa na mamlaka za serikali na zilizoisha muda wake ''alisema Kaimu Mkurugenzi
     Shehena tani 1.5 ya mikate mibovu kutoka Kigoma Bakery  ikishushwa kwenye dampo la Businde Mkoani Kigoma tayari kwa kuteketezwa kutokana na kutofaa kwa matumizi ya binadam shehena hiyo imebambwa kufuatia msako wa kushitukiza wa (Mamlaka ya chakula na dawaTFDA)
     Zaidi ya tani moja na nusu za dawa binadaam kutoka duka la Mambo Leo la mjini kigoma zimeteketezwa na TFDA baada ya kuonekana hazifai kwa matumizi ya bindaadam
    Bidhaa mbalimbali za madukani zikiwa tayari kwaaajili ya kuteketezwa baada ya muda wake wa matumizi kuisha,kufuatia msako wa kushitukiza wa TFDA

    0 0

    WAZIRI MKUU Mizengo Pinda amesema Serikali haitataifisha shule, zahanati, hospitali wala Vyuo Vikuu vinavyoendeshwa na taasisi za kidini na amewahimiza wajenge zaidi na zaidi ili kuisaidia jamii kubwa ya Watanzania.

    Ametoa wito huo wakati akizungumza na walimu, wazazi na wahitimu wa kidato cha nne wa shule ya sekondari Magnificat iliyoko Sanya Juu, wilayani Siha mkoani Kilimanjaro.

    Waziri Mkuu ambaye aliwasili Sanya Juu jana asubuhi (Jumamosi, Septemba 20, 2014) akitokea Dodoma, alisema huko nyuma Serikali ilitaifisha shule na vyuo lakini kwa kiasi fulani ilishindwa kuviendesha ikaamua kuvirudisha kwa wamiliki wake ambao ni taasisi za kidini.

    “Ni kweli huko nyuma tulikuwa navyo, lakini tumevirudisha kwenu tunataka na ninyi ni washirika katika kuleta maendeleo kwa wananchi walio wengi,” alisema Waziri Mkuu.

    “Nilishawahi kusema huko nyuma na leo nasisitiza tena kwamba hatutaifisha shule, zahanati, hospitali wala Chuo Kikuu chochote cha taasisi ya kidini. Ninawasihi mjenge zaidi na zaidi,” aliongeza.

    Waziri Mkuu ambaye alikuwa mgeni rasmi kwenye uzinduzi wa shule hiyo iliyoanzishwa Januari 15, 2011, aliwakabidhi vyeti wanafunzi 42 wa kidato cha nne wanaotarajia kufanya mtihani wa kidato cha nne Novemba, mwaka huu ikiwa ni mara ya kwanza kwa shule ya sekondari ya Magnificat kufanya mtihani huo.

    Waziri Mkuu aliwapongeza wanafunzi hao kwa kushika nafasi ya kwanzawilayani Siha kwenye mitihani ya utamirifu (yaani mock) katika kidato cha nne. “Vilevile, shule hii imekuwa ya 12 kati ya shule 316 za Mkoa wa Kilimanjaro na ya 16 kati ya shule 564 kwa Kanda ya Kaskazini Mashariki zilizofanya mtihani huo. Mimi napata imani kuwa watafanya vizuri kwenye mtihani wao wa kidato cha nne Novemba 2014,” aliongeza.

    Mapema,Mkuu wa Shirika la Masista la Kazi ya Roho Mtakatifu na Meneja wa Shule hiyo, Sista Inviolata Kessy alisema shule hiuo ilianzishwa kwa lengo la kutoa elimu bora na kuwashawishi watoto wa kike wa Kimasai waone umuhimu wa elimu na hivyo kuwaepusha na ndoa za utotoni. Vile vile, kuwapa msingi mzuri wa elimu kama sehemu ya maandalizi yao ya kupata elimu ya juu.

    Alisema shule hiyo ambayo ni ya mchanganyiko na ya mchepuo wa sayansi na biashara, imefanikiwa kujenga maabara tatu za kemia, fizikia na baiolojia pamoja na chumba cha kompyuta.

    Akisomarisalakwa niaba ya wahitimu, Anastazia Kimaro alisema shule hiyo inakabiliwa na changamoto nyingi zikiwemo ukosefu wa jengo la utawala pamoja na basi la shule la kuwapeleka wananfunzi kwenye ziara za mafunzo.

    Aliomba pia wawe wanapelekewa magazeti ya kila siku na kila wiki ili wanafunzi wa shule waweze kupata taarifa mbalimbali za mambo yanayojiri nchini na duniani.

    0 0

    Mtaalamu wa masuala ya lishe na Afya ya jamii kutoka taasisi ya Footprint,Allan Rwechungura akiongea na viongozi wa Wilaya ya Monduli juu ya matumizi ya vyakula vilivyoongezewa virutubishi.Kampeni ya kuhamasisha matumizi a vyakula vilivyoongezewa virutubishi vijijii inaendelea katika wilaya mbalimbali nchini.
    Viongozi wa kabila la Wamasai maarufu kama ‘Malaigwanani” wakisikiliza kwa makini maelezo kutoka kwa wataalamu wa masuala ya lishe kutoka wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii wakati wa semina ya uhamasishaji wa matumizi ya vyakula vilivyoongezewa virutubishi vijijini iliyofanyika wilayani Monduli,mkoni Arusha leo.
    Viongozi wa kabila la Wamasai maarufu kama ‘Malaigwanani” wakisikiliza kwa makini maelezo kutoka kwa wataalamu wa masuala ya lishe kutoka wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii wakati wa semina ya uhamasishaji wa matumizi ya vyakula vilivyoongezewa virutubishi vijijini iliyofanyika wilayani Monduli,mkoni Arusha leo.
    Viongozi wa kabila la Wamasai maarufu kama ‘Malaigwanani” Katika picha ya pamoja na wataalamu wa masuala ya lishe kutoka wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii na Taasisi ya FootPrint baada ya semina ya uhamasishaji wa matumizi ya vyakula vilivyoongezewa virutubishi vijijini iliyofanyika wilayani Monduli,mkoni Arusha leo.
    Viongozi wa kabila la Wamasai maarufu kama ‘Malaigwanani” wakipata nyama choma baada ya semina ya matumizi ya vyakula vilivyoongezwa virutubishi iliyotolewa na wataalamu wa masuala ya lishe kutoka wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii na Taasisi ya FootPrint wilayani Monduli,mkoni Arusha leo.

    0 0

    Kati kati ni Bwana na Bibi Denis (Nasibu) Msaki wakiwa na wasimamizi wao katika harusi yao takatifu iliyofungwa katika kanisa la Roman Katoliki parokia ya Mavurunza Kimara jijini Dar es salaam.
    Maharusi Denis na Siael wakimtanguliza Mungu kabla ya kuanza kwa sherehe iliyofanyika katika ukumbi wa Green leaf Kimara Korogwe.
     
    Bwana na Bibi Denis (Nasibu) Msaki siku ya jana ya tarehe 20/09/2014 ndio siku yao ambayo walikuwa wanaisubiri kwa muda mrefu baada ya kutimiza ndoto yao katika uchumba wao na kufunga ndoa takatifu katika kanisa la Roma parokia ya Mavurunza Kimara jijini Dar na baadae ikafuatiwa na sherehe ya nguvu iliyofanyika katika ukumbi wa Green leaf uliopo Kimara korogwe jijini Dar es salaam. 
    Sherehe hiyo iliongozwa na MC msanii maarufu wa maigizo Bwana Novatus Michael anayejulikana kwa jina la kisanii kama Nova

    0 0

    Az

    0 0

    Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Mohammed Gharib Bilal, akisalimiana na Wananchi wa kijiji cha Ghana alipowasili kijijini hapo kwa kufungua rasmi kituo cha Afya kilichojengwa na Wananchi kwa kushirikiana na Wafadhili kilichopo Ghana Wilaya ya Kati Mkoa wa Kusini Unguja leo Sept 21-20014.
    Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Mohammed Gharib Bilal, akikata utepe kufungua rasmi kituo cha Afya kilichojengwa na Wananchi kwa kushirikiana na Wafadhili kilichopo Ghana Wilaya ya Kati Mkoa wa Kusini Unguja leo.
    Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Mohammed Gharib Bilal, akiondoa kitambaa kufungua rasmi kituo cha Afya kilichojengwa na Wananchi kwa kushirikiana na Wafadhili kilichopo Ghana Wilaya ya Kati Mkoa wa Kusini Unguja leo.
    Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Mohammed Gharib Bilal, akipanda mti wa mnazi wa kumbukumbu baada ya kufungua rasmi kituo cha Afya kilichojengwa na Wananchi kwa kushirikiana na Wafadhili kilichopo Ghana Wilaya ya Kati Mkoa wa Kusini Unguja leo.
    Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Mohammed Gharib Bilal, akihutubia Wananchi wa kijiji cha Ghana baada ya kufungua rasmi kituo cha Afya kilichojengwa na Wananchi kwa kushirikiana na Wafadhili kilichopo Ghana Wilaya ya Kati Mkoa wa Kusini Unguja leo.Picha na OMR.

    0 0

    Katika kuweka msisitizo juu ya tamko lao juu ya Mkutano wa Umoja wa Mataifa wa Mabadiliko ya Tabianchi utakaofanyika huko New York-Marekani tarehe 23/09/2014, umoja wa Asasi Nne zisizo za kiserikali zinazojishughulisha na kupambana na mabadiliko ya tabianchi nchini ForumCC, CAN, YouthCAN na Oxfam Tanzania zimefanya matembezi huru kwenye eneo la Chuo Kikuu cha Dar es Salaam.

    Maandamano hayo yamewahusisha pia wanafunzi wa shule za sekondari za Jitegemee, Kinyamwezi, Ilala, Chanika na Maji ya Chai.
     Picha ya pamoja ya wanafunzi na viongozi wa asasi za kiraia walioshiriki matembezi hayo huru ili kuweka msisitizo juu ya tamko juu ya Mkutano wa Umoja wa Mataifa wa Mabadiliko ya Tabianchi utakaofanyika huko New York-Marekani tarehe 23/09/2014
     Afisa Miradi wa Forum CC, Fazal Issa aliyeshika kipasa sauti akifafanua jambo kwa wanafunzi walioshiriki matembezi hayo.
     Matembezi huru yakiendelea.


    0 0

      Afande Sele akiwa na watoto wake wawili alioachiwa na Marehemu Mama Tunda,ambao ni Tunda na Asante Sanaa wakiwa wamepozi mbele ya Camera ya Globu ya jamii mapema leo mchana,Walipokwenda kwenye Arobaini iliyoanyika mtaa wa Amani mjini Morogoro.
     Msanii Mkongwe wa muziki wa kizazi kipya,Mkali wa Rhymes Afande Sele akiushukuru Uongozi wa Clouds Media Group sambamba na kuwashukuru Wasanii hao waliofika kutoa mkono wa pole kwa familia ya Mama mzazi wa marehemu Mama Tunda (aliyekuwa mke wa Msanii Mkongwe wa muziki wa kizazi kipya,Afande Sele),mtaa wa Amani mjini Morogoro mapema leo mchana,ambapo Marehemu Mama Tunda leo anatimiza siku arobaini tangu kufariki kwake.
     Afande Sele akizungumza kwa kuwataka wasanii kuungana na kuwa kitu kimoja katika shida na raha,kuacha tabia ya kubaguana na kujengeana chuki ambako kumekuwa ni sehemu ya kuufanya muziki wao na mambo yao mengi yasifanikiwe ipasavyo,Hivyo amewashauri wasanii kuwa na roho ya kupendana na kufanya kazi zao kwa kujituma na ubunifu ili tasnia ya muziki iweze kufika mbali zaidi.
     Msanii wa muziki wa kizazi kipya,Mo Music anaetamba na wimbo wake wa Basi nenda unaofanya vyema katika vituo mbalimbali vya redio hapa nchini,akitoa mkono wa pole kwa Mama mzazi wa marehemu Mama Tunda (aliyekuwa mke wa Msanii Mkongwe Afande Sele),mtaa wa Amani mjini Morogoro mapema leo mchana.
     Mtoto wa kwanza wa Afande Sele,aitwaye Tunda akisalimiana na baadhi ya wasanii waliofika kutoa mkono wa pole kwa familia ya Mama mzazi wa marehemu Mama Tunda (aliyekuwa mke wa Msanii Mkongwe wa muziki wa kizazi kipya,Afande Sele),mtaa wa Amani mjini Morogoro mapema leo mchana,ambapo Marehemu Mama Tunda leo anatimiza siku arobaini tangu kufariki kwake.
     Baadhi ya Wasanii wanaotarajiwa kutumbuiza jioni ya leo kwenye tamasha la Fiesta 2014,ndani ya uwanja wa Jamhuri,wakiwa na baadhi ya ndugu jamaa na marafiki wa Familia ya marehemu Mama tunda,ambapo leo inafanyika arobaini yake,mtaa wa Amani mjini Morogoro.
    PICHA NA MICHUZI JR-MOROGORO
    PICHA ZAIDI INGIA HAPA

    0 0

    Katibu wa Baraza kuu la Waisalam Mkoa wa Lindi (BAKWATA) Alhaj Abdillah Salum akifunga mafunzo kwa viongozi wa Kiislam pamoja na waalim wa madrasa katika Manispaa ya Lindi kuhusiana na Vita dhidi ya VVU/UKIMWI Chini ya Uwezeshaji wa AMREF kwa Ufadhili wa Global Fund.
    viongozi wa dini ya kiislam wakipata mafunzo toka kwa mkufunzi wa mafunzo hayo,sheikh Shomari Mchongoma.
    Maelezo ya Semina hiyo.

    Na ABDULAZIZ ,Globu ya Jamii - Lindi

    Viongozi wa dini mkoani Lindi wameaswa kuhimiza maadili mema kwa waumini wao ili kukabiliana na mmomonyoko wa maadili unaosababisha jamii kutenda matendo maovu ikiwemo kupiga vita ongezeko la maambukizi ya VVU na Ukimwi miongoni mwa jamii.

    Wito huo ulitolewa na Katibu wa Baraza kuu la waislam (BAKWATA)Mkoa wa Lindi,Alhaj Abdillah Salum alipokuwa akifunga mafunzo ya elimu ya Kupambana na maambukizi ya VVU na UKIMWI kwa kwa waalim wa madrasa,Maimamu pamoja na viongozi wa Dini upande wa akina mama wa Manispaa ya Lindi.

    Mafunzo Hayo ya jinsi ya kukabiliana na kuepuka maambukizi ya ukimwi kwa viongozi wa dini ya kiislam wa wilaya ya Lindi mjini yaliyofanyika mjini Lindi chini Usimamizi wa AMREF kwa Ufadhili wa Global Fund yameshirikisha jumla ya washiriki 50 na kuendeshwa na kitengo cha Ukimwi Bakwata Taifa(BAK-AIDS).

    Alhaj Abdillah Salum alibainisha kuwa mafunzo hayo Yanatolewa kupitia Viongozi hao ili wasaidie kuirekebisha jamii kutoka kwenye mmomonyoko wa maadili unaosababisha itende maovu.

    Masheikh zangu Kitengo cha ukimwi makao makuu kimeona ni vema kuwapa elimu hii kwa kuwa munayo nafasi kubwa kutokana na kuwa na wafuasi wengi mnaoweza kuwafikishia ujumbe kwa wakati kupitia maeneo ya Ibada na mafundisho ya Dini ili kuhakikisha VVU na Ukimwi inatokomea katika mkoa wetu....alimalizia Alhaj Salum.

    Kwa upande wake mkufunzi wa masuala ya Ukimwi kitengo cha UKimwi,BAKWATA makao makuu,Shomari Mchongoma alisema mmomonyoko wa maadili unashamiri kutokana na wenye wajibu wa kuielimisha jamii kuacha kutimiza wao na kugeuka kuwa walalamikaji.

    "Ongezeko la watoto wa mitaani ni matokeo ya wanaositahili kuielimisha jamii kupitia nafasi zao kukwepa jukumu hilo na kuishia kulalamika Hivyo viongozi wa dini tunalojukumu kubwa la kufikisha mahubiri kwa waumini wetu,ikiwamo namna ya kuepuka maambukizo ya Ukimwi hivyo jambo hili sio la kuiachia serikali peke yake"alisema Mchongoma.

    Mafunzo hayo ya siku tatu ambayo yanafadhiliwa na AMREF yanalenga kuwajengea uwezo kwa viongozi hao wa dini ili kutambua mbinu za kukabiliana na maambu kizo ya UKIMWI yalifunguliwa na Mkuu wa wilaya ya Lindi Dr Nassor Ally Hamid yakisimamiwa na Hamis Mayunga Afisa Tathmini Bakwata Makao Makuu.

    0 0

    Na Lydia Churi, MAELEZO

    Askari wa Jeshi la Zimamoto na uokoaji nchini wametakiwa kuwa waadilifu, waaminifu, watii na watekelezaji wa sheria zote za nchi kwa kuwa hizo ni miongoni mwa sifa za askari bora.

    Akifunga rasmi mafunzo ya awali ya uzimaji wa moto katika viwanja vya ndege kwa askari  100 wa Jeshi la Zimamoto na uokoaji katika kambi ya Jeshi la Wananchi wa Tanzania (JWTZ) Airwing, Ukonga jijini Dar es salaam, Naibu Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi Mheshimiwa Pereira Ame Silima amewataka askari hao kujiepusha na vitendo vya rushwa kwani vitawapelekea kufukuzwa kazi na kukatisha ndoto za maisha yao.

    Alisema nidhamu ya kazi, Ushirikiano na kujituma katika mema ni miongoni mwa mambo matatu yatakayowasaidia askari hao kufanikiwa katika kazi zao  pamoja na maisha yao kwa ujumla.

    Naibu waziri huyo aliwahakikishia askari hao kuwa Serikali itaboresha miundombinu ya Jeshi la Zimamoto na Uokoaji ikiwa ni pamoja na kuwapatia vitendea kazi vya kisasa ikiwemo mitambo ya kisasa ya uzimaji wa moto na uokoaji na  vyuo vya mafunzo ili jeshi hilo liondokane na changamoto zilizopo kwa haraka. 

    Akizungumza awali, Mkurugenzi wa Uendeshaji wa Viwanja vya ndege Mhandisi Thomas Haule  aliiomba serikali kuimarisha Jeshi la Zimamoto na Uokoaji kwa kuwapatia vifaa vya mafunzo vya kisasa pamoja na mafunzo ili kuendeleza huduma bora zinazotolewa na viwanja vya ndege nchini.

    Alisema teknolojia ya kisasa na hasa magari ya zimamoto ya kisasa yanahitajika ili kupanua viwanja vya ndege nchini. Hivi sasa kuna kituo kimoja cha zimamoto katika kiwanja cha ndege cha Dar es salaam na baada ya kukamilika kwa ujenzi wa Sehemu ya tatu (Terminal 3) ya uwanja huo kitahitajika kituo kingine ikiwa ni pamoja na kupanda hadhi kwa kiwanja hicho kutoka category 9 hadi ya 10.

    Wakati huo huo, Kaimu Kamishna Generali wa Jeshi la Zimamoto na Uokoaji Lt. Col Lidwino Simon Mgumba alisema lengo la mafunzo hayo kwa askari wa Zimamoto na Uokoaji ni kukabiliana na upungufu wa askari katika vituo vilivyoko kwenye viwanja vya ndege.  Aliongeza kuwa mafunzo hayo yalianza na askari 101 na kumalizika na askari 100 ambapo askari mmoja alitoroka mafunzo baada ya kushindwa kuhimili mafunzo hayo.

    Aidha kabla ya kufunga mafunzo hayo, Mgeni rasmi alishuhudia onyesho la uzimaji wa moto kwenye ndege iliyowaka likifuatiwa na gwaride ambalo  alilikagua na baadaye kulifuatiwa na kiapo cha utii kwa askari waliofuzu mafunzo hayo 

    Mafunzo hayo ya miezi miwili ya uzimaji wa moto kwenye viwanja vya ndege kwa askari wa jeshi la Zimamoto na uokoaji yamefanyika katika awamu ya pili ambapo awamu ya kwanza yalifanyika mwaka jana. 

    0 0

     Mkurugenzi wa Oganaizesheni, Mafunzo na Usimamizi wa Kanda wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), Benson Kigaila (kushoto), akizungumza katika mkutano na waandishi wa habari Dar es Salaam leo, kuhusu maandamano ya chama hicho yatakayoanza kesho nchini kote kupinga Bunge Maalumu la Katiba linaloendelea Dodoma. Kulia ni Kada wa Chadema, Aron Mashuve na Mwanasheria wa chama hicho, John Malya.
     Mkurugenzi wa Oganaizesheni, Mafunzo na Usimamizi wa Kanda wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), Benson Kigaila akionesha barua za kuomba vibali vya kufanya maandamano katika maeneo mbalimbali nchini.

    BOFYA HAPA KWA HABARI KAMILI

    0 0

    Mshambuliaji wa Simba, Amis Tambwe akiifungia timu yake bao la pili wakati timu hiyo ilipopambana na Coast Union ya Tanga katika mchezo wa Ligi Kuu ya Soka Tanzania Bara uliofanyika leo kwenye Uwanja wa Taifa jijini Dar es Salaam. Timu hizo zilitoka sare ya 2-2.
     Mshambuliaji wa Simba, Ramadhan Singano 'Messi' akimiliki mpira huku akizongwa na beki wa Coast Union, Abdallah Mfuko.
    Mshambuliaji wa Simba, Haruna Chanongo akiruka daruga la beki wa Coast Union. 

    BOFYA HAPA KWA PICHA ZAIDI

    0 0

    President Dr.Jakaya Mrisho Kikwete speaks during a fundraiser Gala for Madaktari Africa held in New York this evening.In his speech the President commended the organisation's health initiative in Tanzania saying that it has saved lives of many Tanzanians . Madaktari Afrika is a non profit Health Organization whose goal is to break the circle of conventional dependance on outside aid organization in order to increase self sufficiency and sustainability in health service provision.

    The Madaktari Africa Program was conceived in 2006 by South Carolina neurosurgeon Dilantha B. Ellegala after a trip to Haydom Lutheran Hospital in Tanzania following a cerebrovascular fellowship at Brigham and Women’s Hospital in Boston, MA. Currently, he is the Medical Director at Centra Neuroscience Institute in Lynchburg, VA, where he is practicing Neurosurgery. Due to his involvement with Madaktari, Dr. Ellegala serves as the Tanzania lead for the Foundation for International Education in Neurological Surgery (FIENS).
    President Dr.Jakaya Mrisho Kikwete in a group photo with some Madaktari Afrika senior practitioners and coordinators during fundraiser Gala held in New York this evening.Third left is Dr.Dilantha Ellegala the organization's founder,second right front row is one of the organization's Tanzania coordinator Prof.Mohamed Janabi who is also the President's personal physician. (photos by Freddy Maro,State House)

    0 0

    Na Benedict Liwenga na Magreth Kinabo.

    RASIMU ya Katiba  Mpya  iliyopendekezwa inatarajiwa  kuwasilishwa  katika Bunge Maalum la Katiba Septemba 24, mwaka huu.

    Mabadiliko hayo yametangazwa leo jioni na Katibu wa Bunge Maalum la Katiba, Yahya Khamis Hamad wakati alipokuwa akizungumza na waandishi wa habari ofisini kwake.

    Aidha Katibu huyo amesema uamuzi wa mabadiliko hayo, umetokana na kufanyika kikao baina ya Kamati ya Uongozi wa Bunge hilo na Mwenyekiti wa Kamati ya Uandishi. 

    Hata hivyo Katibu huyo amesema kuwa kazi ya uandishi wa Rasimu hiyo imeshakamilika na kazi iliyobakia ni kuipitia kwa makini, hali iliyosababisha mabadiliko ya uwasilishaji wa Rasimu hiyo katika Bunge hilo, uliopangwa kufanyika hapo kesho Septemba 22, mwaka huu.

    “Uwasilishwaji wa Rasimu ya Katiba inayopendekezwa sasa utafanywa siku ya Septemba 24, mwaka huu, ” alisema Katibu wa Bunge hilo.


    0 0

    Katibu Mkuu wa CCM Ndugu Abdulrahman Kinana jana kwenye mkutano wa hadhara uliofanyika kwenye viwanja vya shule ya msingi Mtongani alitoa maoni yake juu ya kura iliyopigwa na wananchi wa Scotland kuunga mkono Muungano dhidi ya wale waliotaka kujitenga.

    Kinana alisema amekuwa akipigiwa simu siku nzima na waandishi wa habari kutaka kusikia maoni yake juu ya kura iliyopigwa Scotland.

    Wananchi wa Scotland wamepiga kura na kuunga mkono muungano wa miaka 307 baina ya nchi hiyo na Uingereza katika kura ya maoni ya kihistoria iliyokuwa ikisubiriwa kuamua iwapo Scotland itajitenga.

    “Watu wa Scotland wamezungumza. Tumechagua umoja dhidi ya mgawanyiko na mabadiliko chanya kuliko mgawanyiko usio na maana”.


    0 0

     Katibu Mkuu wa CCM Ndugu Abdulrahman Kinana pamoja na Katibu wa NEC Itikadi na Uenezi Nape Nnauye wakiwapungia mkono wakazi wa Bagamoyo wakati wakiwasili kwenye uwanja wa mkutano wa shule ya Msingi Jitegemee.
     Katibu Mkuu wa CCM Ndugu Abdulrahman Kinana akimpa mkono wa pongezi mshahiri maarufu wa CCM mkoa wa Pwani Ndugu Ali Pongwe baada ya kutoa ushairi mzuri kabla ya kuanza kwa mkutano.
     Katibu Mkuu wa CCM Ndugu Abdulrahman Kinana akihutubia wakazi wa kata ya Magomeni wilaya ya Bagamoyo ambapo aliwasisitiza kujiunga na mfuko wa afya ya jamii pamoja na wazazi kuwapeleka watoto shule pia aliwashauri wazazi kuchagua watu wenye shughuli zao kuingia kwenye kamati za shule kwani kutasaidia sana kupunguza michango isiyo ya lazima.


    0 0

    Asalaam aleykum wa Rahmatul Lah, 
    Ndugu zangu katika imani, An Noor Community Centre wakishirikiana na Madrasatul Noor Leicester wana furaha na heshima kubwa ya kukupeni mwaliko wa muhadhara wa kiislamu utakaofanyika kwa utaratibu ufuatao:

    Siku: Jumamosi tarehe 27 Septemba 2014
    Wakati: Kuanzia saa kumi kamili  jioni (4pm). 
    Pahala: Msikiti wa An Noor Leicester, 170a Belgrave Gate, LE1 3XL.
    Muhadhir:Sheikh Nassor Haroub kutoka London. 

    Waislamu wote wa kike na wa kiume mnaombwa muhudhurie.
    Wanawake watakuwa katika eneo la juu la msikiti (1st Floor). 

    Kwa maelezo zaidi wasiliana na:
    Ustadh Issa Omar: 07730362748
    Abdul Dau: 07792104495
    Wabillahi Tawfeeq

    0 0

    The First Instance Division heard a case by a Burundi citizen Mr. Ndorimana Benoit, seeking the Court order that the refusal of the government of Burundi to pay a decretal amount of 1,000,300,000 BIF that has accumulated to BIF 1,660,498,000 to the Applicant is an infringement of Article 6(d) and 7 (2) of the Treaty for Establishment of the East African Community.

    The Applicant’s Lawyer, Mr. Horace Ncutiyumuheto, submitted that the Applicant who was imprisoned in 1999 and released in 2002 and went to Court (Administrative Court of Bujumbura) asking Court to order the government to pay for the damages mentioned above for the loss incurred in his business investments when he was in prison. He added that in 2004, the Administrative Court of Bujumbura delivered a judgement in favour of the Applicant condemning the government of Burundi to pay the damages.

    The applicant therefore came to EACJ asking Court for interpretation on the refusal of the government of Burundi is an infringement of the Treaty for EAC.

    The Mr. Nestor Kayobera, Senior State Attorney representing the Attorney General of the Republic of Burundi (Respondent), told Court that this matter is time bad because the decision of the decretal was delivered in 2004 which is in contravention of Article 30 (2) of the Treaty for EAC which provides 60 days time limit a litigant to file a matter from the time which it came to his knowledge of the act being complained of.

     The Respondent also urged that the government of Burundi appealed against the decision to the Administrative Chamber of the Supreme Court and the earlier judgement of the Administrative Court was over ruled. The Applicant being dissatisfied he applied for review of the decision in the Review Chamber of the same Court (Supreme Court) a matter that is pending for the final decision.

    Mr. Kayobera also said that the EACJ only has jurisdiction to interpret and apply the Treaty and therefore does not have mandate to order the government of Burundi to pay the decretal sum especially when the matter is still pending in Court (Review Chamber of the Supreme Court) for determination and he asked Court to dismiss the case with costs.

    The court will deliver the judgement on notice.

    0 0

     Kaimu Mwenyekiti wa Bodi ya Wadhamini wa Mfuko wa Pensheni wa PPF, Dr Aggrey Mlimuka akizungumza na wafanyakazi wa mfuko wa pensheni wa PPF wakati wa sherehe ya Mwaka iliyofanyika katika Ukumbi wa Blue Pearl Ubungo Jijini Dar Es Salaam Mwishoni mwa wiki
     Kaimu Mwenyekiti wa Bodi ya Wadhamini wa Mfuko wa Pensheni wa PPF, Dr Aggrey Mlimuka akiwapongeza Vijana wanaounda kundi la The Voice ambao ni wasanii wa fani ya Akapela mara baada ya Kutoa burudani katika sherehe ya Mwaka ya Mfuko wa Pensheni wa PPF iliyofanyika mwishoni mwa wiki katika Hoteli ya Blue Pearl iliyopo Ubungo Jijini Dar Es Salaam.
    Afisa Mahusiano wa Mfuko wa Pensheni wa PPF, Bi Janeth Ezekiel akipokea cheti na zawadi kutoka Kwa Kaimu Mwenyekiti wa Bodi ya Udhamini wa Mfuko wa Pensheni wa PPF, Dr Aggrey Mlimuka mara baada ya kutangazwa kuwa mfanyakazi bora wa mwaka 2013 kutoka Idara ya Mahusiano na Masoko ya Mfuko wa Pensheni wa PPF katika sherehe ya mwaka ya PPF iliyofanyika mwishoni mwa wiki katika Hoteli ya Blue Pearl, Jijini Dar Es Salaam.
    Baadhi ya wafanyakazi wa Mfuko wa Pensheni wa PPF wakifuatilia matukio yaliyokuwa yakiendelea katika Sherehe ya Mwaka ya Wafanyakazi wa Mfuko wa Pensheni wa PPF iliyofanyika mwishoni mwa Wiki katika Ukumbi wa Blue Pearl.


    0 0

     
    Kacey Moore - Ghana
    Age: 29

    Born in Accra, Kacey Moore is a married poet and songwriter, with a daughter. He enjoys banku and okro stew and says his favourite books are the Bible, the dictionary, and the thesaurus! Kacey Moore also likes the music of Usher and Lauryn Hill.

    Kacey Moore describes himself as a’ go-getter’, as well as ‘punctual, a leader, a creator and a voice’. His favourite quality, punctuality.  It is important to him in both himself and others.

    He entered Big Brother Hotshots as a business decision, seeking exposure to the rest of the world. Kacey Moore promises viewers ‘a real person with no fakeness’. If he wins the grand prize, he’ll buy houses for his wife and mother and set up a recording studio so he can record and release his own album under his own label.




    Laveda - Tanzania
    Age: 23

    Bachelor of Arts & Social Sciences graduate Laveda was born in                    Dar Es Salaam. She’s single and describes herself as ‘eccentric, loving, caring, simple and fun’. Laveda is the eldest of three children and she has a younger brother and sister. She says her mom is her role model, because she has moulded her over the years and inspired her in different ways ‘through the struggles and joy of life’.

    Laveda says her favourite foods are pasta and minced meat, and prawns. She loves to read John Grisham novels and enjoys the music of Shakira, D’Banj, Miriam Makeba, P.Square, Rihanna, Beyonce, Tiwo Savage, Yvonne Chaka Chaka and Brenda Fassie. She’s a mean entertainer herself, she plays the saxophone, sings, acts and dances and thinks she’d make a ‘potential’ presenter. Laveda’s favourite movies include The Notebook, Titanic and Avatar.

    She entered Big Brother Hotshots to be a role model and act as a voice for Africa’s youth. Laveda says that viewers can expect ‘massive entertainment’ from her and that if she wins, she’ll give her mom some money, ‘surprise disadvantaged children’, travel and invest the rest.

    JJ - Zimbabwe
    Age: 23

    JJ calls himself ‘an entertainer’ on the back of his work as a ‘singer, rapper, actor, songwriter and director’. His inspiration behind entering Big Brother Hotshots is the platform the show provides. ‘It’s a necessary foundation for me to be able to produce my own music even if I don’t win the money,’ he says.

    He says that viewers can expect to be entertained, and that they’ll also have a gym partner every morning. If he wins the money, he’ll fix up his parents’ house, invest in his career by working n his first international album and give some money to charity.

    JJ loves Italian and Japanese food, his favourite book is Shakespeare’s Macbeth and his favourite TV show is Elementary. His favourite musicians are JP Cooper, Stevie Wonder, Justin Timberlake, Kanye West and MiCasa’s J.Something. His all-time favourite films are 300, The Vow and American Gangster, with his favourite actor, Denzel Washington.

    He believes that the best thing about Africa is that ‘the people are all full of life’. His favourite place in Zimbabwe is Inyaga, and outside it, Manchester in England, ‘home of the greatest football club and where I found my feet and my passion’, he says.

older | 1 | .... | 579 | 580 | (Page 581) | 582 | 583 | .... | 3283 | newer