Quantcast
Are you the publisher? Claim or contact us about this channel


Embed this content in your HTML

Search

Report adult content:

click to rate:

Account: (login)

More Channels


Showcase


Channel Catalog



Channel Description:

Most read Swahili blog on earth

older | 1 | .... | 399 | 400 | (Page 401) | 402 | 403 | .... | 3272 | newer

    0 0

    Katibu wa NEC,Itikadi na Uenezi (CCM),Nape Nnauye akiwahutubia wananchi wa kijiji cha Makombe,Kata ya Lugoba leo Machi 25,2014,wakati wa muendelezo wa Kampeni za Kumnadi Mgombea Ubunge katika Uchaguzi Mdogo wa Jimbo la Chalinze,Ridhiwani Jakaya Kikwete (hayupo pichani).
    Mgombea Ubunge katika Uchaguzi Mdogo wa Jimbo la Chalinze,Ridhiwani Jakaya Kikwete akinadi sera zake kwa wananchi wa kijiji cha Makombe,Kata ya Lugoba leo Machi 25,2014,ikiwa ni muendelezo wa Kampeni zake.
    Mgombea Ubunge katika Uchaguzi Mdogo wa Jimbo la Chalinze,Ridhiwani Jakaya Kikwete na Katibu wa NEC,Itikadi na Uenezi (CCM),Nape Nnauye wakishiriki kucheza muziki pamoja na wananchi wa Kijiji cha Kinzagu,Kata ya Lugoba leo Machi 25,2014.
    Katibu wa NEC,Itikadi na Uenezi (CCM),Nape Nnauye akishiriki kuruka juu pamoja na Wamasai ambao ni wakazi wa Kijiji cha Kinzugi,Kata la Lugoba ndani ya Jimbo la Chalinze Mkoani Pwani.


    0 0

     Mkurugenzi wa Kampuni ya Lino International Agency ambao ndio waandaaji wa shindano la Redds Miss Tanzania, Hashim Lundenga akizungumza na mawakala wa shindano hilo Dar es Salaam jana katika semina ya seku mbili. Katikati ni Redd's Miss Tanzania 2013, Happiness Watimanywa na Mshindi wa pili, Latifa Mohamed. Shindano la Miss Tanzania linadhaminiwa na Kinywaji cha Redd's Original.
     
     Baadhi ya mawakala wa shindano la Redds Miss Tanzania 2014 wakiwa  katika semina ya siku mbili juu ya namna ya ufanyanyaji wa mashindano hayo mwaka huu jijini Dar es Salaam jana. Shindano la Miss Tanzania linadhaminiwa na Kinywaji cha Redd's Original. (Picha na Mpigapicha wetu

    ========  ======  ====
    MAWAKALA wa mashindano ya urembo nchini wametakiwa kutafuta washiriki wenye vigezo kwa ajili ya kushiriki michuano hiyo mwaka huu na hatimaye kupata mshindi wa kitaifa “Redd’s Miss Tanzania 2014” atakayeipeperusha vyema bendera ya Tanzania kwenye fainali za dunia.
    Akizungumza katika semina ya mawakala hao iliyofanyika kwenye ukumbi wa hoteli ya Regency iliyoko Mikocheni jijini Dar es Salaam jana, Mkurugenzi wa Lino Agency International, Hashim Lundenga, aliwataka kusaka washiriki bila ya kuwanyanyapaa wasichana kutokana na maumbile yao.
    Lundenga alisema kuwa mawakala hawapaswi kutoa maamuzi ya washiriki wakati wa mchakato wa kutafuta warembo na jukumu la kufanya hivyo litabaki kwa majaji.
    Mkurugenzi huyo alisema pia mawakala wanaume wanatakiwa kuwa makini katika mchakato huo wa awali na kuhakikisha wanaendeleza maadili ya Kitanzania na kufanikisha sanaa hiyo inazidi kufanikiwa.
    “Si vizuri kuwakataa wasichana wanaotaka kushiriki kwa sababu eti wafupi au sabau nyingine…kufanya hivyo si sahihi, pia huu ni wakati mwingine kwa mawakala wanaume kuhakikisha mnavivuka  viunzi kwa wasichana wanaojiandaa kuwaweka mtegoni,” alisema Lundenga.
    Aliwataka mawakala hao pia kuhakikisha wanafanya mazungumzo na makampuni na taasisi mbalimbali kwa ajili ya kusaka udhamini wa kufanikisha mashindano yao ambayo yanaania ngazi ya vitongoji, wilaya, mikoa na kanda.
    “Kuhusiana na zawadi pia mnatakiwa kuwa na makubaliano na washiriki kulingana na uwezo wako wakala…hata kama uko tayari kutoa jiko waeleze hivyo,” Lundenga aliongeza.
    Aliwaeleza pia mawakala hao kwamba mdhamini mkuu wa mashindano hayo ni Redd’s Original ambayo imeahidi kutumia zaidi ya Sh. Milioni 500.
    Happiness Watimanywa ndiye mrembo anayetetea taji la taifa na mshindi wa pili, Latifa Mohammed pia walikuwepo jana katika semina hiyo inayotarajiwa kumalizika leo.

    0 0

    Daktari Bingwa wa Ubongo, Mgongo na mishipa ya fahamu Dr. Othman W. Kiloloma kutoka hospitali ya Muhimbili amesema kuwa timu ya madaktari saba imewasili kutoka Muhimbili  ikiwa na daktari bingwa 1 wa usingizi wakiwa na vifaa vyote muhimu ili kuungana na madaktari Bingwa wa upasuaji Bugando kwaajili ya kuweka kambi ya tiba mkoani Mwanza.  
    Dr. Othman W. Kiloloma ameongeza kuwa dhana ya kuweka kambi Mwanza imekuja ikiwa ni hatua ya kujaribu kupunguza vifo na usumbufu unaowakumba watu wenye maradhi hayo pindi wanapohitaji tiba ambapo wengi wameshindwa kupata huduma mapema kutokana na kushindwa kuzimudu gharama kwa magonjwa hayo ambayo kila kukicha idadi ya watu wenye matatizo ya Ubongo na Mishipa ya fahamu inaongezeka. Ameishukuru sana African Barrick Gold kwa kudhamini mpango huo. 
    Kama upasuaji utahitaji kufanyika masaa 24 tuko tayari kwa hilo, nia ni kuwahudumia wale wote watakao jiandikisha kuwa wanamatatizo na wanahitaji tiba.
    HABARI ZAIDI BOFYA HAPA

    0 0

    JAMII imeaswa kutambua matatizo yanayowakumba watoto mfanano (mtindio wa ubongo) na kushauriwa kutokuwabagua. 
    Aidha, wametakiwa kuachana na imani za kishirikina, kwamba watoto hao ni laana kutoka kwa Mungu na kuwaua, badala ya kutoa elimu kwa wanaowatenga watoto hao. 
    Mwenyekiti wa Chama cha watu wanaojitolea (Trabajo Voluntario), Marisa Yussuf Himid aliyasema hayo hivi karibuni jijini Dar es Salaam, alipokuwa kwenye ziara maalum ya kutembelea vyombo vya habari nchini. 
    Akiwa kwenye ziara hiyo aliweza kutembelea kampuni ya Free Media Limited ambao ni wachapishaji wa magazeti ya Tanzania Daima na Sayari, na kujionea mambo mbalimbali ya kiutendaji ndani ya chumba hicho cha habari (Newsroom). 
    Hata hivyo, Marisa ambayAlisema matatizo makubwa yanayowasumbua watoto hao ni kuingiliwa kimwili na wanaume au wanawake wanaotambua kuwa watoto hao hawana uelewa wa kutosha. Pia alisema wanawake wengi wanaamua kuwafungia watoto hao ndani, kwani wengi wamewachukulia kama walemavu wa akili na kudiriki kuwabaka na kuwaambukiza Virusi Vya Ukimwi (VVU) kwa imani potofu kuwa jamii yao hiyo hawapati virisi hivyo.. (Hii si kweli ni upotoshwaji na vitendo hivi vikemewe na kuchukuliwa hatua kali dhidi ya wahusika). 
    “Tumeamua kuita kitengo hiki kwa jina la watoto mfanano kusudi kuondoa dhana ya watu kufikiri wana mtindio wa ubongo. 
    "Hivyo tumekuja kutoa elimu ya kwamba watoto hawa wana haki kama watoto wengine , tusiwabaguem” alisema Marisa. 
    Aliongeza watoto mfanano wanahitaji elimu kama watoto wengine na wapatiwe huduma za kiafya, ikiwa ni pamoja na tundu kwenye moyo, matatizo ya macho na upungufu wa vitamini na huduma nyingine. 
    Pia alisema katika kikundi chao walikuwepo watoto 45, lakini kutokana na elimu duni ya wazazi, watoto wengine walichukuliwa huku wengine wakifariki na hadi kufikia watoto 32. 
    “Mmoja wa wanasiasa na mwanakikundi hiki, Samia Suluhu anajiandaa kuleta walimu na madaktari watakaojitolea kuwasaidia watoto hao, kwani hadi sasa tumebaki na walimu watatu tu ambao bado wanaendelea kuwafundisha,” aliongeza. 
    Alisema kikundi hicho kinashirikiana na Taasisi ya Zanzibar Association of Downsyndrome Children (ZADOC) kwa kuwakusanya na kuwapatia mafunzoa watoto hao kwa kipindi cha miezi sita. Aliongeza kikundi hicho kilianza mwaka 2005 kwa kuhamasisha wananchi kujitolea zaidi katika kuwalea watoto mfanano na kuhamasisha jamii kuwatambua.
     Mwandishi wa Gazeti la Tanzania Daima, Andrew Chale (kushoto) akimtambulisha Mwenyekiti wa Chama cha watu wanaojitolea (Trabajo Voluntario), Marisa Yussuf Himid  kwa Mhariri wa Michezo wa gazeti la Tanzania Daima, Tullo Chambo (katikati).
     Mwenyekiti wa Trobajo, Marisa Himid, (kulia) akipeana mkono na  Msanifu kurasa Mkuu wa Gazeti la Tannzania Daima,  Emily Maya (kushoto).

    Andrew Chale wa Tanzania Daima, (kulia) akimtambulisha Mwenyekiti wa Trobajo, Marisa Himid, kwa Msanifu kurasa Mkuu wa Gazeti la Tanzania Daima,  Emily Maya (kushoto).

    Andrew Chale wa Tanzania Daima, (kulia) akiongewa na  Mwenyekiti wa Trobajo, Marisa Himid, akiwa na Msanifu kurasa Mkuu wa Gazeti la Tanzania Daima,  Emily Maya (kushoto).

    0 0

    Imeandaliwa na Dixon Busagaga 
    wa Globu ya Jamii, Kanda ya Kaskazini

    0 0

    Mkuu wa mkoa wa Mara Mhe. John Gabriel Tupa 
    (pichani, enzi za uhai wake) amefariki dunia asubuhi ya leo akiwa katika ziara ya kikazi wilayani Tarime.  

    Habari zilizothibitishwa zinasema Marehemu Tupa alianguka na kupoteza fahamu akiwa katika ofisi ya Mkuu wa Wilaya ya Tarime, Mhe. John Henjewele,  alikokuwa akipokea taarifa kabla ya kufunga mafunzo ya mgambo wilayani humo.

    Mara baada ya kuanguka juhudi za haraka zilifanyika za kumkimbiza hospitali ya Wilaya ya Tarime ambako alitangazwa kuwa ameshafariki mara alipofikishwa hapo.

    Mwili wa Marehemu umepelekwa hospitali ya Mkoa wa Mara ili kuhifadhiwa wakati taratibu za m,aziko zikiandaliwa.

    Tutaendelea kuwapasha kinachoendelea kwa kadri taarifa zitavyokuwa zikitufikia

    0 0

    The Chairperson of the Summit of the EAC Heads of State and President of the Republic of Kenya H.E. Uhuru Kenyatta addresses EAC Staff as Amb Sezibera and Chair of the Council hon. Phyllis Kandie looks on
    ----------------------------------------------
     The Chairperson of the Summit of the EAC Heads of State and President of the Republic of Kenya H.E. Uhuru Kenyatta, last evening engaged the staff of the Organs of the Community namely; the EAC Secretariat, the East African Legislative Assembly, and the East African Court of Justice in an interactive session at the EAC Headquarters in Arusha, Tanzania.

    President Kenyatta, who travelled from Nairobi to Arusha on the recently refurbished Athi River-Namanga-Arusha Road, said “regional integration was a subject that was so close to his heart and that he strongly believes that the surest way to fast track economic development, eradicate poverty, and transform the region was through integration of our people”.

    He said the EAC Partner States are not competitors but partners and complement each other and help one another overcome their weaknesses to achieve the agenda of integration, adding that “we compete with other parts of the world. We need to draw from each others strengthen so as to compete globally”.

    President Uhuru Kenyatta said “as the current Chairman of EAC Heads of State Summit and President of the Republic of Kenya, am a committed East African, and I fully support the integration of East Africa, because it is only through unity that the citizens are assured of wealth creation, job creation and prosperity.

    “Unity,” President Kenyatta said, “is the surest way to achieve economic development for our people. The process of bringing the people of the region together should move faster.”

    He noted the need to revamp and review EAC Organs and Institutions to respond to current challenges and help to speed up the integration process. He said the review is aimed at fast tracking the remaining Protocols and programmes to achieve the ultimate pillar of the EAC integration process i.e. Political Federation which the Partner States were yearning for.

    “We need to have quick systems to allow movement of people and goods. The future of our region lies in what is being done here in the EAC headquarters,” the Chair of the Summit said.

    President Kenyatta told the attentive staff that they were the engine that will take the Community and East Africans to higher level as well as to their destiny and pledged to look into the issue of staff growth so that they do not stagnate as they continue to work at the EAC.

    The President called upon the Council of Ministers to come up with a workable arrangement or proposal regarding the issues raised by the staff.

    The Secretary General of the East African Community, Amb. Dr. Richard Sezibera commended the Chair of the Summit for standing by the Community at this time of historic change in East Africa and also for his leadership and commitment to East African Integration as well as infusing the Community with a sense of urgency. “We are excited about your commitment to accelerated implementation of Community projects and programs”, affirmed the Secretary General.

    Amb. Sezibera said since President Kenyatta was elected, he had shown his commitment to regional integration through projects undertaken by his government. He cited the use of National Indentity cards as as travel documents within our region, introduction of the Single Tourist Visa and building of the Standard Gauge Railway from Mombasa to Kigali and Bujumbura.

    On the Standard Gauge Railway, the Secretary General said the region was following with keen interest the debate in Kenya about its construction. He said, while it is a commendable expression of the democratic right of the people of Kenya, the region wishes to say that this railway is not a purely Kenyan matter.

    “It is an East African Affair, and we also have the right to be heard. And we have one simple message: we need the standard gauge railway- and we need it today, not tomorrow”.

    Amb. Sezibera informed President Kenyatta that at the Headquarters, there was no vertical or horizontal staff mobility, nor pensions scheme, and this “does not allow for the development an independent Civil Service for East Africa, for example, during Financial Year 2016/2017, over 57 members of staff will exit at the same time unless these policies are changed”.

    The Secrertary General lamented the donor dependence, saying the Community budget is mostly donor dependent for example, of the $117.5 million 2013/2014 budget, Partner States contributed $37.2 million while donors gave $79.8 million.

    He urged the Summit to adopt the alternative financing mechanism of 1% of customs revenue as has been proposed. This provides for financial solidarity and equity, key tenets of the EAC Integration process. “I can assure you that investing in the EAC is the region’s insurance for the future” concluded Amb. Sezibera.
      
     . H.E. President Kenyatta keenly listens as Registrar of East African Court of Justice, Prof Ruhangisa brief him inside the court room
    Photo opportunity :H.E. Kenyatta, Ministers, EALA Members and EAC Staff

    0 0

    On behalf of Malaysia Alumni Association of Kenya (MAAK), I take this early chance to pass our sincere condolence to the people of Malaysia and the larger families of those who perish in flight MH370 of Malaysian Airline.
    We pray for courage & endurance to the bereaved families. As a community who lived and shared links in Malaysia, we deeply regret this unfortunate event and we stand with you in totality at this trying moment.
    May God bless you.

    0 0

    Michael Agustine Lukindo enzi ya uhai wake.

    Mtanzania mwenzetu amefariki Madison Wisconsin nchini Marekani, na kwa sasa ndugu zake wanatafutwa. Yeye ni mtu wa Tanga kwa jina la Michael Agustine Lukindo. Alikuja USA miaka mingi iliyopita, inasemekana zaidi ya miaka 30.  Ameacha mke (African American) na watoto wanne, mkubwa alizaliwa 1989.
    Familia yake haijui ndugu za Michael. Mazishi yatafanyika Jumamosi March 29, 2014, ila mwili utachomwa. Kama una fununu au kujua lolote kuhusiana na ndugu yetu huyu unijulishe mimi naitwa Lugome Fautus email yangu ni . 
    Lengo nikuweza kuwafahamisha ndugu zake nyumbani Tanzania. Asante kwa ushirikiano wako. Tunatanguliza shukurani
    Michael Lukindo akiwa na mkewe na watoto wake wanne.
    Historia yake
    Augustino “Mike” Lukindo, 59 , departed this life on Sunday, March 16, 2014, surrounded by his immediate family. Mike was born and raised in Tanzania, Africa (Tanga) to Augustino and Josephine Lukindo. He moved to America in the early 1980’s, where he lived in Providence, Rhode Island for five years. Mike married Lillie B. in Rhode Island, and later moved to Madison where they built their family of four and confessed his life to Christ.
    Mike was a family man, a funny guy with a good sense of humor. He loved to joke around. He liked comedy and he loved going to his children’s school to participate. He always had a smile and his favorite phrases were “Hey Brother-in-law , Sister-in-law, where the party at?” Mike was of true African decent, he never forgot his heritage.

    Augustino “Mike” was proceeded in death by his mother, father, siblings and one sister-in-law, Irlene Person-Wilson. Mike is survived by his wife Lillie, son Augustino Franklin, three daughters Amanda, Josephine and Adrian Lukindo, all of Madison.

    Kwa taarifa zaidi ya siku ya kuaga mwili bofya hapa

    0 0

    Taifa letu likiwa katika mpito na wakati mgumu wa kuandika rasimu ya katiba mpya ya watanzania, hatuna budi kuweka kando itikadi zetu za kisiasa, tofauti za kiimani na hata maslahi binafsi ili tuungane katika kutafuta katiba itakayokidhi mahitaji yetu ya sasa na ya vizazi vijavyo.
    Katika mchakato huu, inatubidi tuwe makini na wakweli katika kujadili hatma na haki ya kuzaliwa ya ndugu zetu ambao wanaishi ughaibuni. 
    Lazima tuwajumuishe na kuwapa haki zao za msingi; haki ya kuzaliwa katika ardhi ya Tanzania ambayo ni zawadi kutoka kwa mwenyezi Mungu. 
    Hii ni haki ambayo kamwe haiwezi kubatilishwa na mamlaka ya aina yeyote wala haiwezi kutenguliwa na binadamu yoyote. Ni kujidanganya kudai kwamba waliochukua uraia wa kigeni warudi Tanzania kama wageni.

    Kwa makusudi kabisa, nimeamua kuchokonoa huu mjadala wa haki ya kuzaliwa nikiwa na sababu nyingi za manufaa kwa taifa letu; ya msingi ikiwa ni sababu ya kiuchumi na hatma ya taifa letu. Jamii ya watanzania wanaoishi ughaibuni ni hazina adimu ya rasilimali watu wanaohitajika katika maendeleo ya kiuchumi, kisiasa na kijamii ya Tanzania.

    Ni kundi lenye uwezo mkubwa wa kiuchumi ambao lazima tuwakumbatie. Mheshimiwa Rais Jakaya kikwete, Waziri Mkuu Mizengo Pinda, Waheshimiwa Dr. Wilibrod Slaa, Freeman Mbowe, Bernard Membe, wote, kwa kipindi kirefu wameunga mkono haki ya kuzaliwa ya watanzania wanaoishi ughaibuni kupata haki zao za msingi za kurudi katika ardhi yao ya kuzaliwa bila masharti wala vikwazo vya aina yoyote

    Bila shaka wapo wanasiasa wenye ajenda zao binafsi ambao wamekuwa kikwazo kikubwa katika kuwazuia wazawa wa Tanzania wanaoishi ughaibuni kupata haki sawa katika katiba mpya. Siwezi kuwalaumu, kwani pengine wengi hawana uelewa wa faida ambazo zitapatikana kwa kuwapa ndugu zetu waliozaliwa Tanzania haki ya kushiriki katika ujenzi wa taifa.

    Mjadala huu tuaouanzisha lazima uweke katika mizani faida na athari za kuwapa watanzania haki yao ya kuzaliwa na hatimaye kupata uwiano ambao utakidhi na kujibu maswali mazito ambayo ndio chanzo cha vikwazo vilivyopo kwa sasa.

    Wiki chache zilizopita, Blogger-mwanasiasa mmoja nchini Tanzania alitoa shutuma dhidi ya watanzania wajulikanao kama wana Diasapora wanaodai haki zao za kuzaliwa katika ardhi ya Tanzania, huku akisahau kwamba yeye mwenyewe alikuwa mwana Diaspora kwa miaka takribani thelathini. 
    Hata kama alikuwa na uraia wa nchi thelathini, mwisho wa siku alirudi katika ardhi aliyozaliwa yaani, Tanzania. Nina imani kwamba anao wanafamilia ughaibuni ambao ndoto yao kubwa ni kutambulika kama watanzania wenye haki zote ambazo kila mzawa anazo.
    Katika tafsiri isiyo rasmi ni kwamba amewatosa ndugu zake. Warudi Tanzania wasirudi siyo tatizo kwake. Tofauti na mategemeo ya wengi, huyu blogger alitegemewa kuwa mstari wa mbele kuhamasisha na kutetea haki za kuzaliwa za watanzania wanaoishi ughaibuni.

    Huyu blogger ndio picha kamili ya wanasiasa ambao mara nyingi hutafuta nafasi za kupiga picha na wanadiaspora pindi wanapotembea nchi nyingine ambako kuna watanzania. 
    Wanasiasa hawahawa watakuwa mstari wa mbele kujipanga uwanja wa ndege kuonyesha huzuni na huruma na hata kumwaga machozi ya kinafiki pale majeneza ya wana Diaspora yanaporudishwa katika ardhi yao ya kuzaliwa huku wakiwanyima haki zao za kuzaliwa wanapokuwa hai.

    Wengi wa watanzania waliomba uraia wa nchi nyingine siyo kwamba hawalipendi taifa lao,la hasha! Wengi ni wazalendo waliolazimika kuchukua uraia wa nchi nyingine ili kupata ahueni kutokana na ugumu wa maisha unaowakabili mamilioni ya watanzania. 
    Wengine walitafuta vibali vya kuishi ili wapate elimu ambayo Tanzania isingeweza kuwalipia.

    Badala ya kutafuta chimbuko la tatizo au wazo fulani, ni desturi yetu kama jamii kwa mjumbe kusulubiwa na hata kuuwawa ili kuliua wazo au jambo linalotishia maslahi ya wachache. Kumshambulia John Mashaka mathalani, hakutaweza kamwe kuliua swala ambalo wakati wake umewadia. 
    Binafsi nimeamua kubaki na uraia wangu wa kitanzania licha ya kuwa na nafasi ya kuchukua uraia wa nchi nyingine. Kubwa ya yote, ninajikita kuanzisha huu mjadala ili kuitetea Tanzania na rasilimali zake hasa rasilimali watu.

    Kama taifa, tunawahitaji ndugu zetu wenye taaluma mbali mbali waliotapakaa kote duniani na hata kufikia hatua ya kuchukua uraia wa nchi nyingine. Napigania watanzania milioni 45 nikizingatia faida za kiuchumi, kisiasa, kijamii ambazo zinapatikana na rasilimali watu wenye asili ya kitanzania. Wazawa wanaopigania haki zao za kuzaliwa pamoja na vizazi vyao.

    Ni muhimu hawa wanasiasa wakakumbushwa kuhusiana na maamuzi yao ya kuwatenga watanzania walio nje ya nchi, hususan kuwanyima haki zao za kuzaliwa. Inabidi wakumbushwe kwamba, wazaliwa wa Tanzania wanaoishi ughaibuni wana ndugu zao Tanzania, ambao ndio wapiga kura wao. 
    Na ikiwa wanaamua kwa makusudi kuwatenga, basi kundi hili maarufu kama Diaspora watumie uwezo wao, ushawishi wao na mbinu zote walizo nazo kuwaadhibu wanasiasa wanaozuia haki zao za kuzaliwa

    Pengine niwakumbushie viongozi wa jumuiya za watanzania popote walipo duniani kwamba haki haiombwi. Haki inadaiwa, na asiyeweza kudai haki yake na hata kuiona haki yake kama zawadi au upendeleo fulani basi huyo amepoteza haki yake ya kuishi.

    Viongozi wa jumuiya za watanzania ughaibuni hawana budi kuonyesha uwezo wao wa kuongoza kwa kuwa mstari wa mbele wakiwahamasisha watanzania waliotapakaa duniani kudai haki zao za kuzaliwa. Inabidi wapaze sauti zaidi ili viongozi wetu walioweka pamba masikioni wasikie madai yao. 
    Mashabiki wa CCM, CUF, CHADEMA na wengineo wote wataathirika sawa. Kwa maana hiyo, vita hivi havina mipaka, ni vita vya watanzania wa matabaka yote. Wana diaspora lazima wawe na mshikamano kama watanzania.

    Mungu Ibariki Tanzania



    0 0
  • 03/25/14--13:30: KIJIWE CHA UGHAIBUNI

  • 0 0


    0 0


    Eastern Africa Professionals & Business Network (EAPBN) is a “Network” of “Positive Minded People” who believe that Africans can be successful & change for better. We believe we can make ourselves successful by using “the power of our brains” and also by “creating good businesses and social networks”. The true Integration of East African Community will only happen when integration has already taken place at professional, business; social & grassroots level. This EAPBN network is about GIVING other than RECEIVING. There are lots to be done and we must utilize all resources to be successful. We believe that we are the source of positive development by giving out and not receiving. We also believe there is power in sharing.

    Since 1st December 2013; EAPBN in collaboration with ConsNet Group has partnered with TBC1 to prepare and broadcast the “Wake-Up and Change” Motivational TV Programs which are aired for 1 hour at TBC1 every Sunday from 9.00 PM to 10.00 PM and repeated on Wednesdays from 2.00 PM to 3.00 PM.

    The key objectives of these TV Talk Show Programs are as follows: to change people’s mentality on how to look into issues positively, motivate and inspire them; to provide answers to key common issues which needs solutions; to encourage people to take action and change instead of complaining and pointing fingers to each other as they customarily do; and also to provide a forum for positive changes discussions etc. From the received feedback, the program has proved to have a positive impact across the East Africa countries and would now like to hold a regular networking event featuring the live “motivational talks” of various subjects to fulfil the demand.

    In implementing its key objectives in fostering cooperation among the people of East Africa and other countries, EAPBN in collaboration with Consnet Group Limited would like to seek INVITE you for the: Weekly Business & Pleasure Networking Event featuring the Motivational Talks. The first talk is about: HOW TO BE SUCCESSFUL IN BUSINESS & WEALTH BUILDING. We plan the event to have an International Status.

    The talks will be presented by two Motivational Speakers; Entrepreneurs; Business Owners & Consultants. The talks will be hosted by Sanctus Mtsimbe, the presenter of “Wake-Up & Change” Motivational TV Program and Rose Ndauka an Actress and has been planned to take place on Friday; 28th March 2014; from 6.30 PM. We plan the event to be repeating weekly every Thursday’s at Utalii College along Shaaban Robert/Samora Avenue.

    The arranged music entertainment will feature international music, classics; jazz; slows; zouk, oldies with Leah Muddy  the former winner of Bongo Star Search accompanied by Wake-Up Dancers. The entrance fees will be TZS 35,000/= Per Person which will include audience one drink and bites.  Impressive dresses are encouraged. We have invited professionals and business people from Tanzania and all over East Africa and other countries to attend and we request and encourage you to invite your friends and other colleagues currently in Dar Es Salaam.

    In this event Ladies  are strongly encouraged to attend to leverage business opportunities. All the participants are requested to bring their business cards to facilitate easy networking.

    For tickets & confirmations call: +255 755 285 023 

    0 0

    Mafundi wa Kampuni ya ujenzi wa daraja la Kigamboni wakisuka nondo katika moja ya nguzo zitakazoshika daraja hilo





    Meneja wa Mradi wa ujenzi wa daraja la Kigambonio Bw. Lin Tao kutoka kampuni ya China Railway Construction Engineering Group and Major Bridge Co. Ltd (CRCEG-MBEC JV) akionesha jinsi ambavyo daraja la kigamboni litakavyoonekana baada ya kukamilika. Kulia kwake ni Mratibu wa Mradi kutoka Wizara ya Miundombini Bw. Hussein Mativila. Daraja hilo kutoka Kurasini mpaka Kigamboni takribani kilometa moja litakuwa na njia sita kwa ajili ya magari. Daraja hili linajengwa kwa ufadhili wa Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na Shirika la Hifadhi ya Jamii (NSSF)

    Timu ya ukaguzi wa miradi ya maendeleo kutoka Ofisi ya Rais, Tume ya Mipango wakipata maelezo ya maendeleo ya ujenzi wa daraja la kigamboni kutoka kwa Bw Lin Tao (katikati) kulia kwake (mwenye tai nyekundu) ni Naibu Katibu Mtendaji wa Tume ya Mipango anayesimamia Kongane ya Sekta za Uzalishaji. Wa kwanza kulia (mwenye suti nyeusi) ni Meneja wa Mradi kutoka NSSF, Bw Karimu Mataka

    Naibu Katibu Mtendaji wa Tume ya Mipango anayesimamia Kongane ya Sekta za Uzalishaji, Bw. Maduka Kessy akisisitiza jambo wakati wa ziara ya kukagua ujenzi wa daraja la Kigamboni. Mbele yake ni Menaja wa Mradi kutoka Kampuni ya ujenzi wa daraja hilo (CRCEG-MBEC JV)

    Moja ya nguzo inayosukwa katikatika ya maji ya bahari huku kukiwa na bomba la pembeni linalotoa maji nje ya eneo linalosukwa nondo na zege kali.

    Mhandisi wa Mradi wa ujenzi wa daraja la Kigamboni, Aldelsomond Elthag kutoka Arab Consulting Engineers (katikati) akifafanua jambo kwa Naibu Katibu Mtendaji wa Tume ya Mipango Bw. Maduka Kessy (mwenye tai nyekundu), kulia kwake ni Mhandisi Omari Athumani kutoka Tume ya Mipango wakati wa kukagua maendeleo ya ujenzi wa daraja hilo.

    Mafundi wa Kampuni ya ujenzi wa daraja la Kigamboni wakisuka nondo katika moja ya nguzo zitakazoshika daraja hilo. 

    Picha zote: Joyce Mkinga,
    Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini,
    Ofisi ya Rais, Tume ya Mipango.

    0 0

    Rais Dkt. Jakaya Mrisho Kikwete akiwa katika picha ya pamoja na mgeni wake, Waziri wa Mambo ya Nchi za Nje wa Ujerumani muda mfupi kabla ya kufanya mazungumzo ya faragha (tete-a-tete ) huko Ikulu tarehe 25.03.2014.
    Rais Dkt. Jakaya Mrisho Kikwete na Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa Mheshimiwa Bernard Membe wakipiga  picha ya pamoja na Waziri wa Mambo ya Nje wa Ujerumani Mheshimiwa Dkt. Frank-Walter Steinmeier na ujumbe aliofuatana nao wakati wakipomtembelea Rais Dkt. Kikwete huko Ikulu tarehe 25.3.2014.
    Rais Dkt. Jakaya Mrisho Kikwete na ujumbe wake wakifanya mazungumzo na Waziri wa Mambo ya Nje wa Ujerumani, Mheshimiwa Dkt. Frank-Walter Steinmeier na baadhi  ya viongozi aliofuatana nao wakati walipomtembelea Rais Dkt. Kikwete huko Ikulu tarehe 25.3.2014.
    Rais Dkt. Jakaya Mrisho Kikwete akiwaonyesha wageni wake jengo la ikulu sehemu iliyojengwa na Wajerumani (jengo halionekani pichani) mara baada ya kufanya mazungumzo na ugeni huo.
      Rais Dkt. Jakaya Mrisho Kikwete akifuatana na mgeni wake Waziri wa Mambo ya Nje wa Ujerumani Dkt. Frank- Walter Steinmeier wakitoka nje kwenda kuona sehemu ya jengo la ikulu lililojengwa na Wajerumani wakati wakiitawala Tanganyika. Wengine waliofuatana nao ni Balozi wa Tanzania huko Ujerumani Mheshimiwa Phillip Marmon na  Mkurugenzi wa Idara ya Ulaya na Marekani katika Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa Ndugu Dorah Msechu.
    Rais Dkt. Jakaya Kikwete akimkaribisha Ikulu kwa mazungumzo  Waziri wa Mambo ya Nje wa Ujerumani Mheshimiwa Dkt. Frank-Walter Steinmeier. Waziri huyo aliwasili nchini tarehe 25.3.2014 kwa ziara ya kikazi ya siku moja.PICHA NA JOHN  LUKUWI.

    0 0

     Mkurugenzi Mkuu wa Kampuni ya Mabibo Beer ambao ni wauzaji wa vinywaji vya Windhoek na Climax, Mama Benadetha Rugemalila akikabidhi baadhi ya misaada kwa Kaimu Mganga Mkuu wa Hospitali ya Mwananyamala, Bw Kariamel Wandi wakati Kampuni ya Mabibo Beer wakishirikiana na Wasanii wa Bongo movie walipotembelea Hospitali ya Mwanyamala ikiwa wanaadhimisha miaka mitatu ya Kuanzishwa kwa Klabu ya Bongo Movie.
    Wasanii wa Bongo Movie wakiwa katika picha ya pamoja na mkurugenzi mkuu wa Mabibo beer na Kaimu Mganga Mkuu wa Hospitali ya Mwananyamala mara baada ya wasanii wa bongo movie na Kampuni ya Bia ya Mabibo kutembelea na kukabidhi misaada katika hospitali ya Mwananyamala mapema leo.
     Mkurugenzi Mkuu wa Kampuni ya Mabibo Beer, Mama Benadetha Rugemalila(kulia) akiongea na waandishi wa habari mara baada ya kukabidhi misaada katika Hospitali ya Mwananyamala leo, Katikati ni Kaimu Mganga Mkuu wa Hospitali ya Mwananyamala, Bw Kariamel Wandi na Mwenyekiti wa Klabu ya Bongo Movie Tanzania.
     Kaimu Mganga Mkuu wa hospitali ya Mwananyamala, Bw Kariamel Wandi (kulia) akitoa maelekezo kwa Wasanii wa bongo movie pamoja na Mkurugenzi mkuu wa Kampuni ya Mabibo Beer, Mama Benadetha Rugemalila (pili kulia) ambao ndio wauzaji na wasambazaji wa Vinywaji vya Windhoek na Climax wakati walipotembelea Hospitali ya Mwananyamala leo kwaajili ya kutoa Misaada mbalimbali kwa wagonjwa ikiwa ni maadhimisho ya miaka 3 ya Kuzaliwa kwa Klabu ya Bongo Movies huku Kampuni ya Mabibo Beer ikiwa wadhamini wakuu wa Bongo Movie.
     Wasanii wa bongo movie wakielekea kwenye wodi za wagonjwa katika hospitali ya mwananyamala mapema leo kwaajili ya kutoa misaada kwa wagonjwa wakati bongo movie wakiadhimisha kilele cha Miaka 3 tokea kuanzishwa kwake.
     Bi Sada Abasi (kushoto) akipokea misaada kutoka kwa mmoja wa wasanii wa bongo movie ambao walitembelea hospitali ya Mwanyamala leo ikiwa wanaadhimisha miaka 3 ya kuzaliwa kwa Klabu ya Bongo Movie.

    0 0

     Mkurugenzi Mtendaji wa Benki ya NBC Tanzania, Bi Mzinga Melu (kushoto) akikabidhi zawadi ya gari jipya aina ya Suzuki Swift kwa Bi. Mary Malifedha Popote mkazi wa Kigoma, aliyeibuka mshindi wa zawadi kubwa ya promosheni ya Weka Upewe iliyokuwa ikiendeshwa na NBC. Hafla ya makabidhiano ilifanyika jijijini Dar es Salaam leo. Wengine kutoka kulia ni Mkuu wa Huduma za Rejareja za Kibenki wa benki hiyo, Mussa Jallow, Mkuu wa Bidhaa za Kuwekeza na Wateja Wakubwa, Andrew Massawe na Mkuu wa Masoko na Mawasiliano wa NBC, Bi. Mwinda Kiula Mfugale. Gari hilo lina thamani ya dola za kimarekani 17,000.   
     Mshindi wa gari wa promosheni ya Weka Upewe ya NBC, Mary Malifedha Popote akifungua mlango wa gari lake baada ya kukabidhiwa. Nyuma yake ni    Mkuu wa Bidhaa za Kuwekeza na Wateja Wakubwa, Andrew Massawe na Mkurugenzi Mtendaji wa benki hiyo, Bi. Mzinga Melu.
    Mshindi wa gari wa promosheni ya Weka Upewe ya NBC, Mary Malifedha Popote akiwasha gari lake jipya aina ya Suzuki Swift tayari kwa safari ya kwenda Kigoma. 
    =======  =====  ======
    NBC HANDS OVER THE WEKA UPEWE GRAND PRIZE
    MD’s Talking Points.
      
    We are handing over the WEKA UPEWE Grand prize to our winner.
    The draw was done in February and Ms Mary Malifedha Popote from Kigoma emerged the grand winner.

    It took more than 3 weeks to hand over the prize as we have to make sure that we have all the ownership documents done and arrange bringing the winner to Dar es Salaam to receive her prize.

    Ms. Mary Malifedha Popote closed the number of winners to 13 making us feel excited being able to change 13 Tanzanians’ lives. All the other prizes have been handed over to the winners and today we are handing over the car to the owner. We believeit will change her life through solving her transport issues or even uses the car as a means of extra income to support her families.

    The NBC Weka Upewe campaign was intended to benefit all customers who have Malengo savings accounts and for any customer who will open a new fixed deposit.  Any NBC customer who deposited any amount starting from TZS 50,000 into his/her NBC Malengo account, or anyone who opens a Malengo account and or Fixed Deposit account with NBC and deposit TZS 50,000 or TZS 1,000,000 or more respectively got an opportunity of winning a generator, a motorbike or  a brand new car won today.  

    0 0

     Mkurugenzi mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa
    Akisaini mikataba ya makabidhiano ya Trekta lililonunuliwa kupitia
    miradi ya DADPS huku Mwenyekiti wa kijiji cha Kilimahewa,Bw Ally Seif
    Malongola akisubiri kusaini mkataba huo,
     Trekta lililokabidhiwa kwa kijiji cha kilimahewa wilayani Ruangwa
      Afisa Mtendaji wa kijiji cha kilimahewa,Bw Rajab
    Mohamed akisoma taarifa fupi kwa mgeni rasmi kabla ya kukabidhiwa kwa
    Trekta ,Kutoka kulia ni Katibu Tawala Wilaya ya Ruangwa,Silvanus
    Kilowoko na Mkurugenzi mtendaji wa halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa
    Reubern Mfune
     Katibu Tawala wilaya ya Ruangwa Silvanus Kilowoko
    akikabidhi Mikataba ya Trekta iliyonunuliwa na DADPS kwa Mwenyekiti wa
    Kijiji cha Kilimahewa Ruangwa
    =======  =======  ======
    Na Abdulaziz ,Ruangwa.

    Wilaya ya Raungwa katika kutekeleza mpango wa kilimo kwanza
    Inahakikisha  wakulima wanapata mbegu  na zana bora za kilimo ikiwemo
    matrekta kwa wakati sambamba na kuwawezesha  wataalam wa kilimo
    kutembelea wakulima mara kwa mara kwa lengo la kutoa ushauri ili
    kuboresha kilimo.

    Hayo yamebainishwa na Mkurugenzi mtendaji wa halmashauri ya wilaya
    Ruangwa,Reubern Mfune katika hafla fupi ya kukabidhi  trekta  kwa
    kikundi cha wakulima wa  kijiji cha Kilimahewa kata ya Nachingwea
    wilayani humo  Mfune aliwataka wananchi kuthamini na kutunza huduma za kijamii
    zinazotolewa  katika maeneo yao zikiwa ni matunda ya utekelezaji  wa
    mipango ya serikali ya kuwahudumia wananchi wake katika sekta ya elimu
    Afya ,maji na Kilimo.

    Akisoma taarifa fupi ya Halmashauri kwa Mgeni rasmi ambae Pia ni
    Katibu tawala Wilaya ya Ruangwa,Silvanus Kilowoko, Mfune alibainisha
    kuwa kupitia mradi wa DADPS Serikali imetoa fedha jumla ya shilingi
    milioni 40 na wananchi wamechangia shilingi milioni 4.6 kwa ajili ya
    kununulia trakta lenye thamani ya shs milioni 43.9  kwa lengo la
    kutekeleza mpango wa kilimo kwanza na halmashauri ya wilaya Ruangwa
    imechangia shilingi milioni 1.5 kwa ajili ya kusafirisha trekta hilo
    lililonunuliwa Suma Jkt.

    "KWA Kuwa dhamira ya serikali wakati wote ni kupeleka huduma za
    kijamii karibu na wananchi kama tulivyofanya kwa wananchi wa kata hii
    hivyo basi nawaomba jamii kutoa Ushirikiano kwa halmashauri na
    kujitolea kuchangia maendeleo na kutumia fursa hii kulima kilimo cha
    kisasa kwa kutumia mbegu bora na elimu itolewayo na wataalam wa
    kilimo"Alimalizia Mfune 

    Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya RUANGWA
    Kwa Upande wake Afisa Mtendaji wa kijiji hicho bw Rajab Mohamed kwa
    niaba ya wananchi alitoa shukrani kwa serikali na kutoa wito wa
    kuongezewa wataalamu wa kilimo ikiwemo upatikanaji wa pembejeo kwa bei nafuu ili kulima kilimo cha kisasa

    0 0
  • 03/26/14--10:52: HUU UNAITWA UTAALAMUNAAAA
  • Vijana ambao wamajina yao hayakupatikana walionenekana kwenye mitaa ya Manispaa ya Dodoma wakiwa wamebebana katika baiskeli kinyume cha utaratibu huku wakiwaacha watu waliowaona midomo wazi Machi 26, 2014. Walikuwa wakitoka Iringa Road wakielekea Sabsaba. (PIcha na Ofisi ya Hilary Bujiku)


    0 0


    Mganga Mkuu wa Halmashauri ya mji wa Korogwe, Jerry Mwakanyamale (Kulia) akichangia mada wakati wa wa kikao cha Kamati ya Afya ya halmashauri ya mji huo (CHMT) pamoja na Madiwani wa Kata mbali mbali za Korogwe, Tanga kujadili mchakato wa kubadilisha sheria ndogo ya Mfuko wa Afya ya Jamii (CHF) kwenda katika Mfumo wa Afya ya Jamii Mijini wa Tiba kwa Kadi (TIKA).

    Kikao hicho cha pili kimefanyika leo Machi 26, 2014 katika ukumbi wa Halmashauri ya Mji wa Korogwe, Tanga. Pembeni ni mgeni rasmi aliyekaribishwa kuendesha kikao hicho, Diwani wa Kata ya Ngombezi ambaye ni Mwenyekiti wa Kamati ya Elimu, Afya, Maji na Uchumi (katikati) na Meneja wa Bima ya Afya – Mkoa wa Tanga, Bw. Ally Mwakababu (kushoto).

    Diwani wa Kata ya Ngombezi ambaye ni Mwenyekiti wa Kamati ya Elimu, Afya, Maji na Uchumi akiendesha kikao cha Kamati ya Afya ya halmashauri ya mji huo (CHMT) pamoja na Madiwani wa Kata mbali mbali za Korogwe, Tanga kujadili mchakato wa kubadilisha sheria ndogo ya Mfuko wa Afya ya Jamii (CHF) kwenda katika Mfumo wa Afya ya Jamii Mijini wa Tiba kwa Kadi (TIKA).

     Kikao hicho cha pili kimefanyika leo Machi 26, 2014 katika ukumbi wa Halmashauri ya Mji wa Korogwe. Pembeni ni Meneja wa Bima ya Afya – Mkoa wa Tanga, Bw. Ally Mwakababu (kushoto) na Mganga Mkuu wa Halmashauri ya mji Korogwe, Jerry Mwakanyamale (kulia).
    Meneja wa Bima ya Afya – Mkoa wa Tanga, Bw. Ally Mwakababu (kushoto) akieleza umuhimu wa matumizi ya Tiba kwa Kadi (TIKA) wakati wa kikao cha Kamati ya Afya ya halmashauri ya mji huo (CHMT) pamoja na Madiwani wa Kata mbali mbali za Korogwe, Tanga kujadili mchakato wa kubadirisha sheria ndogo ya Mfuko wa Afya ya Jamii (CHF) kwenda katika Mfumo wa Afya ya Jamii Mijini wa Tiba kwa Kadi (TIKA). 

    Kikao hicho cha pili kimefanyika leo Machi 26, 2014 katika ukumbi wa Halmashauri ya Mji wa Korogwe, Tanga. Pembeni ni mgeni rasmi aliyekaribishwa kuendesha kikao hicho, Diwani wa Kata ya Ngombezi ambaye ni Mwenyekiti wa Kamati ya Elimu, Afya, Maji na Uchumi (katikati) na Mganga Mkuu wa Halmashauri ya mji Korogwe, Jerry Mwakanyamale (kulia).
     Mwenyekiti wa Vibindo, Gaston Kikuwi akiongoza ni Wajumbe wa kamati ya afya ya halmashauri ya mji wa Korogwe, Tanga (CHMT) kutoa pongezi wa waheshimiwa madiwani kuweza kupokea kwa mikono miwili mpango wa Tiba Kwa Kadi (TIKA).
    PICHA ZAIDI BOFYA HAPA

older | 1 | .... | 399 | 400 | (Page 401) | 402 | 403 | .... | 3272 | newer