Quantcast
Are you the publisher? Claim or contact us about this channel


Embed this content in your HTML

Search

Report adult content:

click to rate:

Account: (login)

More Channels


Showcase


Channel Catalog



Channel Description:

Most read Swahili blog on earth

older | 1 | .... | 3283 | 3284 | (Page 3285) | 3286 | 3287 | .... | 3352 | newer

    0 0

    NA MWAMVUA MWINYI,KIBAHA

    MBUNGE wa jimbo la Mji wa Kibaha ,Silvestry Koka ameridhishwa na kasi ya ujenzi wa upanuzi wa barabara ya njia nane kutoka Kimara-Kibaha kufikia asilimia 59.1 na kudai kukamilika kwa barabara hiyo kuna kwenda kuinua uchumi wa mji huo na kujibu changamoto ya msongamano wa magari.

    Aidha ameomba serikali na taasisi husika kuangalia umuhimu wa ombi lake la kuomba ujenzi wa barabara hiyo awamu ya kwanza ivuke mji wa Kibaha ili kuleta manufaa ya maendeleo ya mji huo unaoelekea kuwa manispaa ,kuliko kuishia mwanzoni mwa Kibaha .

    Akizungumza wakati wa ziara yake ya kutembelea baadhi ya miradi kuonyesha  wajumbe wa halmashauri kuu ya CCM ,Kibaha Mjini utekelezaji wa ilani hasa miradi ya kitaifa,kijimbo na kikata,Koka alisema, serikali inafanya kazi kubwa kutatua changamoto za miundombinu ya barabara na sekta nyingine kwa maslahi ya Watanzania.

    "Barabara hii inakwenda kupunguza msongamano na kuinua uchumi wa Kibaha"tunashukuru kwa kasi anayokwenda nayo mkandarasi na nimpongeze Rais dokta John Magufuli kwa jitihada zake kuelekeza nchi katika uchumi wa kati"alielezea Koka.

    Akitembelea ujenzi wa hospital ya wilaya Lulanzi, kata ya Pichandege ,Koka alisema fedha milioni 220 inayohitajika kukamilisha ujenzi huo itasaidia kuanza kwa huduma haraka hivyo atalisimamia suala hilo.
    Wajumbe hao pia walipitia ujenzi wa soko la kisasa ,na mbunge huyo alibainisha litakuwa ni kariakoo ya Kibaha kwani mahitaji yote yatapatikana mjini hapo.

    "Tangu jimbo hili lianze ,haijawahi kutokea kuambatana na ujumbe huu mzito, lakini nimesukumwa kutokana na kwamba halmashauri inapokea utekelezaji wa ilani hivyo wamekuja kushuhudia utekelezaji huo ili wakirudi kwa wananchi waweze kueleza serikali inafanya yapi makubwa ,"

    Nae mwakilishi wa meneja wa TANROADS Dar es salaam ,ambae ni msimamizi wa barabara ya njia nane kutoka Kimara-Kibaha ,Issa Mbula alisema ujenzi wa mradi huo,umefikia asilimia 59.1 na muda wa mradi umefikia asilimia 60 na utagharimu sh.bilioni 140 .
    Akiongea katika mradi wa ujenzi wa hospital ya wilaya,mganga mkuu wa mji wa Kibaha, Dokta.Tulitweni Mwinuka alisema walipokea serikalini bilioni 1.5 na halmashauri milioni 290 lakini wanahitaji ziada ya milioni 220 ili kukamilisha ujenzi huo.

    0 0

     Katibu Mkuu wa Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto, Dk John Jingu akitoa hotuba ya ufunguzi wa kongamano la wadau la kujadili programu ya utafiti kuhusu vijana la kujadili namna bora ya kutatua changamoto zinazowakumba watoto na vijana katika miji lililoandaliwa na Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi na Kijamii (ESRF) kwa kushirikiana na Shirika la Umoja wa Mataifa la Kuhudumia Watoto (UNICEF) na Wizara ya Fedha na Mipango chini ya Maabara ya Ukuaji wa Miji Tanzania (TULab) lililofanyika katika ukumbi wa mikutano wa ESRF jijini Dar es Salaam.
    Mwenyekiti wa  TULab kutoka Wizara ya Fedha na Mipango Dr. Lorah Madete akizungumza kwa niaba ya Wizara ya Fedha na Mipango wakati wa kongamano la wadau la kujadili programu ya utafiti kuhusu vijana la kujadili namna bora ya kutatua changamoto zinazowakumba watoto na vijana katika miji lililoandaliwa na Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi na Kijamii (ESRF) kwa kushirikiana na Shirika la Umoja wa Mataifa la Kuhudumia Watoto (UNICEF) na Wizara ya Fedha na Mipango chini ya Maabara ya Ukuaji wa Miji Tanzania (TULab) lililofanyika katika ukumbi wa mikutano wa ESRF jijini Dar es Salaam.
    Mkurugenzi Mtendaji wa Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi na Kijamii (ESRF), Dk Tausi Kida akitoa neno la ukaribisho wakati wa kongamano la wadau la kujadili programu ya utafiti kuhusu vijana la kujadili namna bora ya kutatua changamoto zinazowakumba watoto na vijana katika miji lililoandaliwa na Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi na Kijamii (ESRF) kwa kushirikiana na Shirika la Umoja wa Mataifa la Kuhudumia Watoto (UNICEF) na Wizara ya Fedha na Mipango chini ya Maabara ya Ukuaji wa Miji Tanzania (TULab) lililofanyika katika ukumbi wa mikutano wa ESRF jijini Dar es Salaam.
    Mkuu wa Sera ya Jamii kutoka Shirika la Umoja wa Mataifa linalohudumia Watoto (UNICEF) nchini, Dr. Paul Quarles Van Ufford akitoa salamu za UNICEF wakati wa kongamano la wadau la kujadili programu ya utafiti kuhusu vijana la kujadili namna bora ya kutatua changamoto zinazowakumba watoto na vijana katika miji lililoandaliwa na Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi na Kijamii (ESRF) kwa kushirikiana na Shirika la Umoja wa Mataifa la Kuhudumia Watoto (UNICEF) na Wizara ya Fedha na Mipango chini ya Maabara ya Ukuaji wa Miji Tanzania (TULab) lililofanyika katika ukumbi wa mikutano wa ESRF jijini Dar es Salaam.
    Mtathimini kutoka Shirika la Umoja wa Mataifa linalohudumia Watoto (UNICEF) nchini, Mr. Hong Vu akiendesha chemsha bongo wakati wa kongamano la wadau la kujadili programu ya utafiti kuhusu vijana la kujadili namna bora ya kutatua changamoto zinazowakumba watoto na vijana katika miji lililoandaliwa na Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi na Kijamii (ESRF) kwa kushirikiana na Shirika la Umoja wa Mataifa la Kuhudumia Watoto (UNICEF) na Wizara ya Fedha na Mipango chini ya Maabara ya Ukuaji wa Miji Tanzania (TULab) lililofanyika katika ukumbi wa mikutano wa ESRF jijini Dar es Salaam.
    Baadhi ya wadau kutoka taasisi mbalimbali za serikali na sekta binafsi wakifurahia jambo wakati wa chemsha bongo kwenye kongamano la wadau la kujadili programu ya utafiti kuhusu vijana la kujadili namna bora ya kutatua changamoto zinazowakumba watoto na vijana katika miji lililoandaliwa na Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi na Kijamii (ESRF) kwa kushirikiana na Shirika la Umoja wa Mataifa la Kuhudumia Watoto (UNICEF) na Wizara ya Fedha na Mipango chini ya Maabara ya Ukuaji wa Miji Tanzania (TULab) lililofanyika katika ukumbi wa mikutano wa ESRF jijini Dar es Salaam.
    Kutoka kushoto ni Mkuu wa Idara ya Utafiti na Machapisho wa Taasisi ya Utafiti wa Uchumi na Kijamii (ESRF), Profesa Fortunata Makene, Mkurugenzi Mtendaji wa Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi na Kijamii (ESRF), Dk Tausi Kida, Katibu Mkuu wa Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto, Dk John Jingu, Mwenyekiti wa  TULab kutoka Wizara ya Fedha na Mipango Dr. Lorah Madete pamoja na Mkuu wa Sera ya Jamii kutoka Shirika la Umoja wa Mataifa linalohudumia Watoto (UNICEF) nchini, Dr. Paul Quarles Van Ufford wakati wa kongamano la wadau la kujadili programu ya utafiti kuhusu vijana la kujadili namna bora ya kutatua changamoto zinazowakumba watoto na vijana katika miji lililoandaliwa na Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi na Kijamii (ESRF) kwa kushirikiana na Shirika la Umoja wa Mataifa la Kuhudumia Watoto (UNICEF) na Wizara ya Fedha na Mipango chini ya Maabara ya Ukuaji wa Miji Tanzania (TULab) lililofanyika katika ukumbi wa mikutano wa ESRF jijini Dar es Salaam.
    Mkurugenzi Mtendaji wa Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi na Kijamii (ESRF), Dk Tausi Kida (katikati) akitoa maelezo mafupi kuhusu ESRF kwa mgeni rasmi Katibu Mkuu wa Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto, Dk John Jingu (wa pili kulia) alipofika ofisini kwa mkurugenzi huyo kusaini kitabu cha wageni wakati wa kongamano la wadau la kujadili programu ya utafiti kuhusu vijana la kujadili namna bora ya kutatua changamoto zinazowakumba watoto na vijana katika miji lililoandaliwa na Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi na Kijamii (ESRF) kwa kushirikiana na Shirika la Umoja wa Mataifa la Kuhudumia Watoto (UNICEF) na Wizara ya Fedha na Mipango chini ya Maabara ya Ukuaji wa Miji Tanzania (TULab) lililofanyika katika ukumbi wa mikutano wa ESRF jijini Dar es Salaam. Wengine katika picha ni Mkuu wa Idara ya Utafiti na Machapisho wa Taasisi ya Utafiti wa Uchumi na Kijamii (ESRF), Profesa Fortunata Makene(wa kwanza kushoto), Mkuu wa Sera ya Jamii kutoka Shirika la Umoja wa Mataifa linalohudumia Watoto (UNICEF) nchini, Dr. Paul Quarles Van Ufford (wa pili kushoto) pamoja na Mwenyekiti wa  TULab kutoka Wizara ya Fedha na Mipango Dr. Lorah Madete (wa kwanza kulia).
    Baadhi ya wadau kutoka Serikalini, Mashirika yasiyo ya Kiserikali, Asasi za Kiraia, Taasisi za Elimu, Wahisani wa Maendeleo na Sekta binafsi walioshiriki kongamano la kujadili programu ya utafiti kuhusu vijana la kujadili namna bora ya kutatua changamoto zinazowakumba watoto na vijana katika miji lililoandaliwa na Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi na Kijamii (ESRF) kwa kushirikiana na Shirika la Umoja wa Mataifa la Kuhudumia Watoto (UNICEF) na Wizara ya Fedha na Mipango chini ya Maabara ya Ukuaji wa Miji Tanzania (TULab) lililofanyika katika ukumbi wa mikutano wa ESRF jijini Dar es Salaam.
    Baadhi ya wadau wakishiriki kuchangia maoni wakati wa kongamano la kujadili programu ya utafiti kuhusu vijana la kujadili namna bora ya kutatua changamoto zinazowakumba watoto na vijana katika miji lililoandaliwa na Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi na Kijamii (ESRF) kwa kushirikiana na Shirika la Umoja wa Mataifa la Kuhudumia Watoto (UNICEF) na Wizara ya Fedha na Mipango chini ya Maabara ya Ukuaji wa Miji Tanzania (TULab) lililofanyika katika ukumbi wa mikutano wa ESRF jijini Dar es Salaam.
    Mgeni rasmi Katibu Mkuu wa Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto, Dk John Jingu akiwa kwenye picha ya pamoja na wadau kutoka Serikalini, Mashirika yasiyo ya Kiserikali, Asasi za Kiraia, Taasisi za Elimu, Wahisani wa Maendeleo na Sekta binafsi walioshiriki kongamano la kujadili programu ya utafiti kuhusu vijana la kujadili namna bora ya kutatua changamoto zinazowakumba watoto na vijana katika miji lililoandaliwa na Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi na Kijamii (ESRF) kwa kushirikiana na Shirika la Umoja wa Mataifa la Kuhudumia Watoto (UNICEF) na Wizara ya Fedha na Mipango chini ya Maabara ya Ukuaji wa Miji Tanzania (TULab) lililofanyika katika ukumbi wa mikutano wa ESRF jijini Dar es Salaam.
     
    Na Mwandishi Wetu
    Katibu Mkuu wa Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto, Dk John Jingu amewataka watafiti wa programu ya Utafiti itakayoangalia huduma na ubunifu kwa watoto na vijana katika miji nchini Tanzania kutoa suluhisho la kudumu kuhusu mahitaji na usalama wa watoto na vijana ili kuwa na taifa lenye watoto wenye kujitambua.
     
    Alisema ingawa anatambua kwamba tafiti zikifika mwisho wataitwa kuelezwa matokeo lakini kutokana na haja ya kutafuta suluhu ya changamoto zilizopo kwa sasa ni vyema watafiti wakapata muda wa kueleza maendeleo ya tafiti zao na hasa matokeo ya awali kabla ya kufika mwisho.
     
    Alisema hayo katika kongamano la wadau la kujadili programu ya utafiti kuhusu vijana lililofanyika juzi kujadili namna bora ya kutatua changamoto zinazowakumba watoto na vijana katika miji. Programu hiyo inaandaliwa na Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi na Kijamii (ESRF) kwa kushirikiana na Shirika la Umoja wa Mataifa la Kuhudumia Watoto (UNICEF) na Wizara ya Fedha na Mipango chini ya Maabara ya Ukuaji wa Miji Tanzania (TULab).
     
    Kongamano hilo lilihudhuriwa na wadau takribani 40 kutoka Serikalini, Mashirika yasiyo ya Kiserikali, Asasi za Kiraia, Taasisi za Elimu, Wahisani wa Maendeleo na Sekta binafsi.
    Alisema hali hiyo itasaidia Serikali kuchukua hatua mapema zaidi za kukabiliana na changamoto za watoto na hasa suala la malezi.
     
    Alisema kwa sasa kumekuwa na changamoto nyingi za malezi na hivyo kusababisha uwapo wa watoto wengi kwenye mazingira magumu na pia mitaani.
     
    Alisema utafiti unaokusudiwa ni utafiti wenye maana kubwa kwa kuwa unaangalia mazingira ya leo kwa manufaa ya taifa la kesho na kuondoa viashiria vya hatari katika malezi na hatima ya watoto wa Tanzania hasa wale wanaoishi mijini.
     
    Alisema watoto na vijana wanaoishi mijini wanakabiliwa na changamoto nyingi na ni wajibu wa jamii kuhakikisha kwamba changamoto hizo zinaondolewa kwa kuwepo kwa mbinu bora za kukabiliana na changamoto hizo, mbinu zenye manufaa na zinazowezekana.
     
    Naye Mkurugenzi Mtendaji wa ESRF, Dk Tausi Kida, akifafanua zaidi kuhusu  warsha na programu ya tafiti inayoandaliwa na ESRF kwa kushirikiana na UNICEF alisema wanatengeneza programu hiyo kwa ajili ya kutanzua shida zinazowapata watoto na vijana wanaoishi katika miji.
     
    Alisema warsha hiyo iliyojumuisha watafiti na wadau kadha wa masuala ya utafiti imelenga kukusanya maoni kutoka kwa wadau ili kuweza kutengeneza programu mpya inayogusa masuala ya watoto na vijana katika miji yetu.
     
    Dk Tausi Kida, akifafanua zaidi kuhusu kongamano hilo, alisema kwamba utafiti huo utafanywa chini ya Maabara ya Ukuaji wa Miji Tanzania (TULab) na kusema  mipango miji ni suala muhimu kwa nchi ya Tanzania hasa wakati huu inapoelekea katika uchumi wa viwanda.
     
    Alisema wakati Tanzania inatarajia kuwa na watu milioni 45 wanaoishi katika miji ifikapo mwaka 2030, ikiwa ni nchi ya sita kwa kasi ya ongezeko la idadi ya watu Duniani ifikapo mwaka 2050 na hivyo ipo haja ya kuwa na sera madhubuti inayohusu ulinzi kwa watoto na vijana wanaoishi mijini.
     
    Alisema kutokana na serikali kutilia umuhimu wa masuala ya ukuaji wa miji katika Mpango wa Pili Miaka 5 wa Maendeleo  2016/17 – 2020/21 (FYDP II) kulianzishwa  TULlab mwaka 2017 ambapo sekretarieti yake ni ESRF wakati mwenyekiti ni Wizara ya Fedha na Mipango.
     
    Kazi ya TULab ni kuisaidia serikali  katika masuala ya ukuaji wa miji Tanzania. Kwa kuzingatia  tayari TULab imefanya tafiti na kuandaa Mpango  Kazi kuelekea Maendeleo ya Miji.

    0 0

     Katibu Mkuu wa Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto, Dk John Jingu akitoa hotuba ya ufunguzi wa kongamano la wadau la kujadili programu ya utafiti kuhusu vijana la kujadili namna bora ya kutatua changamoto zinazowakumba watoto na vijana katika miji lililoandaliwa na Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi na Kijamii (ESRF) kwa kushirikiana na Shirika la Umoja wa Mataifa la Kuhudumia Watoto (UNICEF) na Wizara ya Fedha na Mipango chini ya Maabara ya Ukuaji wa Miji Tanzania (TULab) lililofanyika katika ukumbi wa mikutano wa ESRF jijini Dar es Salaam.
    Mwenyekiti wa  TULab kutoka Wizara ya Fedha na Mipango Dr. Lorah Madete akizungumza kwa niaba ya Wizara ya Fedha na Mipango wakati wa kongamano la wadau la kujadili programu ya utafiti kuhusu vijana la kujadili namna bora ya kutatua changamoto zinazowakumba watoto na vijana katika miji lililoandaliwa na Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi na Kijamii (ESRF) kwa kushirikiana na Shirika la Umoja wa Mataifa la Kuhudumia Watoto (UNICEF) na Wizara ya Fedha na Mipango chini ya Maabara ya Ukuaji wa Miji Tanzania (TULab) lililofanyika katika ukumbi wa mikutano wa ESRF jijini Dar es Salaam.
    Mkurugenzi Mtendaji wa Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi na Kijamii (ESRF), Dk Tausi Kida akitoa neno la ukaribisho wakati wa kongamano la wadau la kujadili programu ya utafiti kuhusu vijana la kujadili namna bora ya kutatua changamoto zinazowakumba watoto na vijana katika miji lililoandaliwa na Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi na Kijamii (ESRF) kwa kushirikiana na Shirika la Umoja wa Mataifa la Kuhudumia Watoto (UNICEF) na Wizara ya Fedha na Mipango chini ya Maabara ya Ukuaji wa Miji Tanzania (TULab) lililofanyika katika ukumbi wa mikutano wa ESRF jijini Dar es Salaam.
    Mkuu wa Sera ya Jamii kutoka Shirika la Umoja wa Mataifa linalohudumia Watoto (UNICEF) nchini, Dr. Paul Quarles Van Ufford akitoa salamu za UNICEF wakati wa kongamano la wadau la kujadili programu ya utafiti kuhusu vijana la kujadili namna bora ya kutatua changamoto zinazowakumba watoto na vijana katika miji lililoandaliwa na Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi na Kijamii (ESRF) kwa kushirikiana na Shirika la Umoja wa Mataifa la Kuhudumia Watoto (UNICEF) na Wizara ya Fedha na Mipango chini ya Maabara ya Ukuaji wa Miji Tanzania (TULab) lililofanyika katika ukumbi wa mikutano wa ESRF jijini Dar es Salaam.
    Mtathimini kutoka Shirika la Umoja wa Mataifa linalohudumia Watoto (UNICEF) nchini, Mr. Hong Vu akiendesha chemsha bongo wakati wa kongamano la wadau la kujadili programu ya utafiti kuhusu vijana la kujadili namna bora ya kutatua changamoto zinazowakumba watoto na vijana katika miji lililoandaliwa na Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi na Kijamii (ESRF) kwa kushirikiana na Shirika la Umoja wa Mataifa la Kuhudumia Watoto (UNICEF) na Wizara ya Fedha na Mipango chini ya Maabara ya Ukuaji wa Miji Tanzania (TULab) lililofanyika katika ukumbi wa mikutano wa ESRF jijini Dar es Salaam.
    Baadhi ya wadau kutoka taasisi mbalimbali za serikali na sekta binafsi wakifurahia jambo wakati wa chemsha bongo kwenye kongamano la wadau la kujadili programu ya utafiti kuhusu vijana la kujadili namna bora ya kutatua changamoto zinazowakumba watoto na vijana katika miji lililoandaliwa na Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi na Kijamii (ESRF) kwa kushirikiana na Shirika la Umoja wa Mataifa la Kuhudumia Watoto (UNICEF) na Wizara ya Fedha na Mipango chini ya Maabara ya Ukuaji wa Miji Tanzania (TULab) lililofanyika katika ukumbi wa mikutano wa ESRF jijini Dar es Salaam.
    Kutoka kushoto ni Mkuu wa Idara ya Utafiti na Machapisho wa Taasisi ya Utafiti wa Uchumi na Kijamii (ESRF), Profesa Fortunata Makene, Mkurugenzi Mtendaji wa Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi na Kijamii (ESRF), Dk Tausi Kida, Katibu Mkuu wa Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto, Dk John Jingu, Mwenyekiti wa  TULab kutoka Wizara ya Fedha na Mipango Dr. Lorah Madete pamoja na Mkuu wa Sera ya Jamii kutoka Shirika la Umoja wa Mataifa linalohudumia Watoto (UNICEF) nchini, Dr. Paul Quarles Van Ufford wakati wa kongamano la wadau la kujadili programu ya utafiti kuhusu vijana la kujadili namna bora ya kutatua changamoto zinazowakumba watoto na vijana katika miji lililoandaliwa na Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi na Kijamii (ESRF) kwa kushirikiana na Shirika la Umoja wa Mataifa la Kuhudumia Watoto (UNICEF) na Wizara ya Fedha na Mipango chini ya Maabara ya Ukuaji wa Miji Tanzania (TULab) lililofanyika katika ukumbi wa mikutano wa ESRF jijini Dar es Salaam.
    Mkurugenzi Mtendaji wa Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi na Kijamii (ESRF), Dk Tausi Kida (katikati) akitoa maelezo mafupi kuhusu ESRF kwa mgeni rasmi Katibu Mkuu wa Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto, Dk John Jingu (wa pili kulia) alipofika ofisini kwa mkurugenzi huyo kusaini kitabu cha wageni wakati wa kongamano la wadau la kujadili programu ya utafiti kuhusu vijana la kujadili namna bora ya kutatua changamoto zinazowakumba watoto na vijana katika miji lililoandaliwa na Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi na Kijamii (ESRF) kwa kushirikiana na Shirika la Umoja wa Mataifa la Kuhudumia Watoto (UNICEF) na Wizara ya Fedha na Mipango chini ya Maabara ya Ukuaji wa Miji Tanzania (TULab) lililofanyika katika ukumbi wa mikutano wa ESRF jijini Dar es Salaam. Wengine katika picha ni Mkuu wa Idara ya Utafiti na Machapisho wa Taasisi ya Utafiti wa Uchumi na Kijamii (ESRF), Profesa Fortunata Makene(wa kwanza kushoto), Mkuu wa Sera ya Jamii kutoka Shirika la Umoja wa Mataifa linalohudumia Watoto (UNICEF) nchini, Dr. Paul Quarles Van Ufford (wa pili kushoto) pamoja na Mwenyekiti wa  TULab kutoka Wizara ya Fedha na Mipango Dr. Lorah Madete (wa kwanza kulia).
    Baadhi ya wadau kutoka Serikalini, Mashirika yasiyo ya Kiserikali, Asasi za Kiraia, Taasisi za Elimu, Wahisani wa Maendeleo na Sekta binafsi walioshiriki kongamano la kujadili programu ya utafiti kuhusu vijana la kujadili namna bora ya kutatua changamoto zinazowakumba watoto na vijana katika miji lililoandaliwa na Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi na Kijamii (ESRF) kwa kushirikiana na Shirika la Umoja wa Mataifa la Kuhudumia Watoto (UNICEF) na Wizara ya Fedha na Mipango chini ya Maabara ya Ukuaji wa Miji Tanzania (TULab) lililofanyika katika ukumbi wa mikutano wa ESRF jijini Dar es Salaam.
    Baadhi ya wadau wakishiriki kuchangia maoni wakati wa kongamano la kujadili programu ya utafiti kuhusu vijana la kujadili namna bora ya kutatua changamoto zinazowakumba watoto na vijana katika miji lililoandaliwa na Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi na Kijamii (ESRF) kwa kushirikiana na Shirika la Umoja wa Mataifa la Kuhudumia Watoto (UNICEF) na Wizara ya Fedha na Mipango chini ya Maabara ya Ukuaji wa Miji Tanzania (TULab) lililofanyika katika ukumbi wa mikutano wa ESRF jijini Dar es Salaam.
    Mgeni rasmi Katibu Mkuu wa Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto, Dk John Jingu akiwa kwenye picha ya pamoja na wadau kutoka Serikalini, Mashirika yasiyo ya Kiserikali, Asasi za Kiraia, Taasisi za Elimu, Wahisani wa Maendeleo na Sekta binafsi walioshiriki kongamano la kujadili programu ya utafiti kuhusu vijana la kujadili namna bora ya kutatua changamoto zinazowakumba watoto na vijana katika miji lililoandaliwa na Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi na Kijamii (ESRF) kwa kushirikiana na Shirika la Umoja wa Mataifa la Kuhudumia Watoto (UNICEF) na Wizara ya Fedha na Mipango chini ya Maabara ya Ukuaji wa Miji Tanzania (TULab) lililofanyika katika ukumbi wa mikutano wa ESRF jijini Dar es Salaam.
     
    Na Mwandishi Wetu
    Katibu Mkuu wa Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto, Dk John Jingu amewataka watafiti wa programu ya Utafiti itakayoangalia huduma na ubunifu kwa watoto na vijana katika miji nchini Tanzania kutoa suluhisho la kudumu kuhusu mahitaji na usalama wa watoto na vijana ili kuwa na taifa lenye watoto wenye kujitambua.
     
    Alisema ingawa anatambua kwamba tafiti zikifika mwisho wataitwa kuelezwa matokeo lakini kutokana na haja ya kutafuta suluhu ya changamoto zilizopo kwa sasa ni vyema watafiti wakapata muda wa kueleza maendeleo ya tafiti zao na hasa matokeo ya awali kabla ya kufika mwisho.
     
    Alisema hayo katika kongamano la wadau la kujadili programu ya utafiti kuhusu vijana lililofanyika juzi kujadili namna bora ya kutatua changamoto zinazowakumba watoto na vijana katika miji. Programu hiyo inaandaliwa na Taasisi ya Utafiti wa Kiuchumi na Kijamii (ESRF) kwa kushirikiana na Shirika la Umoja wa Mataifa la Kuhudumia Watoto (UNICEF) na Wizara ya Fedha na Mipango chini ya Maabara ya Ukuaji wa Miji Tanzania (TULab).
     
    Kongamano hilo lilihudhuriwa na wadau takribani 40 kutoka Serikalini, Mashirika yasiyo ya Kiserikali, Asasi za Kiraia, Taasisi za Elimu, Wahisani wa Maendeleo na Sekta binafsi.
    Alisema hali hiyo itasaidia Serikali kuchukua hatua mapema zaidi za kukabiliana na changamoto za watoto na hasa suala la malezi.
     
    Alisema kwa sasa kumekuwa na changamoto nyingi za malezi na hivyo kusababisha uwapo wa watoto wengi kwenye mazingira magumu na pia mitaani.
     
    Alisema utafiti unaokusudiwa ni utafiti wenye maana kubwa kwa kuwa unaangalia mazingira ya leo kwa manufaa ya taifa la kesho na kuondoa viashiria vya hatari katika malezi na hatima ya watoto wa Tanzania hasa wale wanaoishi mijini.
     
    Alisema watoto na vijana wanaoishi mijini wanakabiliwa na changamoto nyingi na ni wajibu wa jamii kuhakikisha kwamba changamoto hizo zinaondolewa kwa kuwepo kwa mbinu bora za kukabiliana na changamoto hizo, mbinu zenye manufaa na zinazowezekana.
     
    Naye Mkurugenzi Mtendaji wa ESRF, Dk Tausi Kida, akifafanua zaidi kuhusu  warsha na programu ya tafiti inayoandaliwa na ESRF kwa kushirikiana na UNICEF alisema wanatengeneza programu hiyo kwa ajili ya kutanzua shida zinazowapata watoto na vijana wanaoishi katika miji.
     
    Alisema warsha hiyo iliyojumuisha watafiti na wadau kadha wa masuala ya utafiti imelenga kukusanya maoni kutoka kwa wadau ili kuweza kutengeneza programu mpya inayogusa masuala ya watoto na vijana katika miji yetu.
     
    Dk Tausi Kida, akifafanua zaidi kuhusu kongamano hilo, alisema kwamba utafiti huo utafanywa chini ya Maabara ya Ukuaji wa Miji Tanzania (TULab) na kusema  mipango miji ni suala muhimu kwa nchi ya Tanzania hasa wakati huu inapoelekea katika uchumi wa viwanda.
     
    Alisema wakati Tanzania inatarajia kuwa na watu milioni 45 wanaoishi katika miji ifikapo mwaka 2030, ikiwa ni nchi ya sita kwa kasi ya ongezeko la idadi ya watu Duniani ifikapo mwaka 2050 na hivyo ipo haja ya kuwa na sera madhubuti inayohusu ulinzi kwa watoto na vijana wanaoishi mijini.
     
    Alisema kutokana na serikali kutilia umuhimu wa masuala ya ukuaji wa miji katika Mpango wa Pili Miaka 5 wa Maendeleo  2016/17 – 2020/21 (FYDP II) kulianzishwa  TULlab mwaka 2017 ambapo sekretarieti yake ni ESRF wakati mwenyekiti ni Wizara ya Fedha na Mipango.
     
    Kazi ya TULab ni kuisaidia serikali  katika masuala ya ukuaji wa miji Tanzania. Kwa kuzingatia  tayari TULab imefanya tafiti na kuandaa Mpango  Kazi kuelekea Maendeleo ya Miji.

    0 0



    Na Said Mwishehe,Michuzi Globu-Kagera

    SERIKALI kupitia Wizara ya Ujenzi,Uchukuzi na Mawasiliano imesema inatarajia kuanza mchakato wa kugawa mabehewa yanayomilikiwa na Shirika la Reli Tanzania(TRC) kwa wafanyabiashara wakubwa na wakati ambao watayahitaji kuyatumia kusafirisha shehena ya mizigo yao kutoka sehemu moja hadi nyingine.

    Kwa mujibu wa Wizara hiyo kwa sasa kuna mabehewa zaidi ya 1,000 ambayo yatatolewa kwa wafanyabiashara ambapo watatakiwa kuyafanyia matengenezo na kisha kuanza kuyatumia kusafirisha shehena za mizigo.

    Akizungumza na waandishi wa habari leo  Desemba 14 mwaka 2019 katika  Bandari ya Kemondo Bay iliyopo mkoani Kagera, Waziri wa Ujenzi,Uchukuzi na Mawasiliano Mhandisi Issack Kamwelwe amesema mchakato huo wa kutoa mabehewa utaanza baada ya kufanyika kikao kati yake na wadau na hasa wafanyabishara wanaotumia usafiri wa meli na reli kusafirisha mizigo yao kati ya eneo moja na jingine.

    Mhandisi Kamwelwe ameongeza mabehewa hayo ambayo watapewa wanaoyahitaji licha ya kuyafanyia matengenezo kwa fedha zao bado yatabaki kuwa Mali ya Shirika la Reli Tanzania(TRC), kwa maana chini ya umiliki wa Serikali."Mabehewa ambayo tunayo pale TRC tutawapa wafanyabiashara na sisi tutawaruhsu kutumia miundombinu ya reli lakini tutakuwa tukipata ushuru unaotokana na kutumia reli.

    "Hivyo kati ya siku mbili hizi nitakuwa na kikao na Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania(TRC), Mhandisi Masanja Kadogosa ili kujadili kwa kina suala hilo ambalo sasa litatufanya turahisishe utoaji wa huduma za usafiri.Tunaka tukimbie badala ya kuendelea kwani imetuchelewesha sana,"amesema  Waziri Kamwelwe.

    Amesema  utaratibu huo wa kutumia mabehewa ukianza utamuwezesha mfanyabishara husika kuwa na uhakika wa kusafirisha mzigo wake wakati wowote kwani atakuwa na mabehewa yake mwenyewe ambayo anayahudumia na kazi ya TRC itakuwa kutoa kichwa cha treni kuvuta behewa ambazo zikifika katika bandari behewa litaingia kwenye meli maalum ambayo nayo ina njia za reli ambazo zinabeba behewa hizo.

    Amesema Serikali ya Awamu ya Tano chini ya Rais Dk.John Magufuli imedhamiria kwa dhati kuboresha huduma muhimu kwa wananchi na katika eneo la maziwa makuu kupitia Mamlaka ya Usimamizi wa Bandari (TPA) na Kampuni ya Huduma za Meli kuna uteketezaji mkubwa wa miradi ya ujenzi wa miundombinu ya bandari ,gati, ujenzi wa reli katika bandari zinatumika kubeba mizigo, ujenzi wa meli mpya pamoja na kufanya matengenezo makubwa ya meli za zamani ambapo miradi hiyo lengo lake ni kuboresha huduma ya usafiri wa majini.

    Hata hivyo, akiwa bandari ya Kemondo amekutana na baadhi ya wafanyabiashara wakubwa wanaotumia bandari hiyo pamoja na Bandari ya Bukoba wametoa ombi la kuangalia upya kwa gharama za ushuru wa bandarini ambao ni mkubwa uliongezwa siku za karibu ambapo Waziri amesema atayafanyia kazi yote ambayo yameelezwa kwani nia ya Serikali ni kutoa huduma katika mazingira rafiki.



    0 0


    The East African Court of Justice has congratulated Hon Lady Justice Monica Kalyegira Mugenyi (pictured), the Principal Judge of the First Instance Division, upon her new appointment/elevation as a Judge of the Court of Appeal from the High Court of the Republic of Uganda.

    The EAC Heads of State Summit appointed Her Lordship a Judge to the East African Court of Justice in December 2013 and consequently she was designated the Principal Judge in July 2015, a position she still holds to date.

    The President of the Court, Hon Justice Dr Emmanuel Ugirashebuja, on behalf of the Court and on his own behalf congratulates Her Lordship Justice Mugenyi and commends her remarkable services as the Principal Judge of the First Instance Division, which has greatly raised the reputation of the court and enhanced its jurisprudence in the region and globally.

    Article 24 (8) provides that; “The Principal Judge shall direct work of the First Instance Division, represent it, regulate the disposition of the matters brought before the Court and preside over its sessions”.

    His Lordship Dr Ugirashebuja further added that, Justice Mugenyi’s new elevation to the Court of appeal is an indicator of her hard work in the judiciary of Uganda and entrusting her with greater assignment. I once again congratulate Her Lordship and wish her good cooperation in implementing the role of the court of Appeal of Uganda.

    The East African Court of Justice is greatly indebted to His Excellency, the President of the Republic of Uganda, Yoweri Kaguta Museveni for his continuous trust and confidence in Her Lordship Justice Mugenyi’s contribution to the judiciary not only to the Ugandan Judiciary but also to the regional judiciary, which is a great honor to the EACJ.

    His Excellency, President Yoweri  K. Museveni swore in Lady Justice Monica Mugenyi as the Judge of the Court of Appeal on 10th December 2019. 

    Lady Justice Mugenyi previously before being appointed to EACJ, served as the Judge, High Court of Uganda (Land and Criminal Division); Manager Corporate Services, Uganda Road Fund / Legal Secretary Uganda Road Fund Board; Legal Consultant Uganda; Legal Officer, Privatization & Utility Sector Reform (World Bank/IDA) project Uganda/Secretary Divestiture & Reform Implementation Committee (Sub-committee of Cabinet; Policy formulation body); Senior State Attorney, Attorney General’s Chambers, Uganda; State Attorney, Ministry of Justice among other distinguished offices in Uganda. Her Lordship Justice Mugenyi, holds an LLM in International Trade Law Degree (University of Essex, UK); a Postgraduate Diploma, Legal Practice (Law Development Centre, Uganda); LLB Degree Makerere University, Uganda & is an advocate of the High Court of Uganda.
    About the court:
    The East African Court of Justice (EACJ or ‘the Court’), is one of the organs of the East African Community established under Article 9 of the Treaty for the Establishment of the East African Community. Established in November 2001, the Court’s major responsibility is to ensure the adherence to law in the interpretation and application of and compliance with the EAC Treaty.  Arusha is the temporary seat of the Court until the Summit determines its permanent seat. The Court’s sub-registries are located in the respective National Courts in the Partner States.


    0 0


    0 0



    0 0


    Na Chalila  Kibuda, Michuzi TV
    Serikali imesema hadi sasa imefanikiwa kusajili laini milioni 19.681.086 kwa alama za vidole ambayo ni sawa na asilimia 42 zinazomilikiwa na watu mil 7.6 ikiwa zimebaki siku 18 ya zoezi hilo lifikie mwisho.
    Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA), Mhandisi James Kilaba alipokua wakielezea hali ya usajili wa laini za simu za mkononi kwa njia ya alama za vidole kuanzia Mei Mosi mwaka huu hadi Desemba 13 mwaka huu.
    Amesema kuwa wananchi wanatakiwa kufuata taratibu za kuweza kupata  vitambulisho vya taifa ili kuweza kusajili laini za simu kwa kutumia alama za vidole.
    Kilaba amesema kuwa watu waache kufuata taarifa  ambazo hawana uhakika nazo kwani kuamini taarifa zisizo sahihi ni kutaka kukwamisha zoezi hilo
    Amesema pia idadi ya laini ambazo wamiliki wana namba za utambulisho za NIDA (NIN) lakini hawajasajili kwa njia ya alama za vidole ni milioni 5.599.610 ambazo zinamilikiwa na takribani watu milioni tatu.
    “Laini za simu zisizosajiliwa kwa alama za vidole ni milioni 21.782 .906 ambazo zinamilikiwa na takribani watu milioni 10.5,” amesema.
    Nae Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Vitambulisho vya Taifa (NIDA), Dkt. Arnold Kihaule amesisitiza kasi ya uandikishaji NIDA kwani kuna manufaa mengi huku akisema idadi ya watu wasiopata vitambulisho au namba za NIDA na kwamba hawafanyi lolote zaidi ya milioni tatu.
    Dkt.Kihaule amesema kuwa na wanamfumo wa kuangalia na kuweza kupata namba ya kitambulisho cha taifa kwa kuweka jina la kwanza na kuweka nyota  jina la  ukoo,nyota, Tarehe yakuzaliwa mwezi na mwaka kwa kuunganisha,nyota  jina la Mama,nyota jina la baba na kutuma kwa namba 15096.
    Katika mfano IMA*ALI*25071985*AMINA*SAID na kutuma kwenda namba 15096  hivyo kila mtu alifanya usajili kwa kupiga picha hatua za mwisho.TV
    Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) Mhandisi James Kilaba akizungumza  na waandishi habari kuhusiana na hali ya usajili wa laini za simu kwa alama za vidole ikiwa zimebaki siku 18 kufungwa laini za simu ambazo hazijasajiliwa na kwa alama za vidole, jijini Dar es Salaam. 
    Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Vitambulisho vya Taifa (NIDA) Dkt. Arnold Kihaule akizungumza  na waandishi wa habari kuhusiana na usajili wa vitambulisho vya Taifa ambao ndio wanatakiwa kusajili laini za simu kwa alama za vidole



    0 0

    Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na Mwenyekiti wa Chama cha Mapinduzi Taifa Dkt. John Pombe akiwana Makamu Mwenyekiti wa CCM Zanzibar Rais Dkt. Ally mohamed Sheini, Makamu Mwenyekiti wa CCM Bara Philip Mangula, Katibu Mkuu Dkt. Bashiru Ally katika picha ya pamoja na Viongozi wa Chama na Serikali wa Mkoa wa Mwanza wakati wa Kikao cha ufunguzi wa Majadiliano cha Wajumbe wa Halmashauri Kuu ya CCM Taifa (NEC) chenye lengo la kupokea utekelezaji wa Serikali Ilani ya uchaguzi mkuu ya 2015 na kuandaa Ilani ya Chama hicho 2020 -2025 kilichofanyika Jijini Mwanza. Disemba 12,2019. 


    KIKAO CHA HALMASHAURI KUU YA TAIFA YA CHAMA CHA MAPINDUZI (CCM)

    Ofisi ya CCM Mkoa, Mwanza
    13 Disemba 2019

    Chama Cha Mapinduzi (CCM) kinapenda kuujulisha umma wa wana CCM na watanzania kwamba Halmashauri Kuu ya Taifa (HKT) imeketi leo Jijini Mwanza chini ya Ndg. John Pombe Joseph Magufuli Mwenyekiti wa CCM na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

    Mkutano huo wa Halmashauri Kuu ya Taifa (HKT) ni wa kawaida kwa mujibu wa Katiba ya CCM. Kabla ya Kikao cha Halmashauri Kuu ya Taifa wajumbe walifanya ziara ya kukagua miradi mikubwa ya kimkakati inayotekelezwa katika Mkoa wa Mwanza. Wajumbe pia walipata muda wa kujadili Taarifa ya Utekelezaji wa Ilani ya CCM kwa kipindi cha Miaka Minne ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar, Maandalizi na maudhui ya Mwelekeo wa Sera za CCM kwa Mwaka 2020 – 2030 sambamba na Ilani ya Uchaguzi ya CCM katika Uchaguzi Mkuu wa Mwaka 2020.

    Wajumbe wa Halmashauri Kuu ya CCM Taifa (HKT) wameazimia kwa kauli moja kupongeza Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania (JMT) inayo ongozwa na Ndugu Rais John Pombe Joseph Magufuli na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar (SMZ) inayo ongozwa na Ndugu Rais Ali Mohamed Shein kwa utekelezaji mzuri wa Ilani ya uchaguzi ya CCM ambapo mafanikio makubwa ya kimaendeleo yamepatikana.

    Halmashauri Kuu ya Taifa (HKT) imepokea, kujadili na kuridhia kwa kauli moja Taarifa ya Kamati ya Usalama na Maadili juu ya uamuzi wa Mwenyekiti wa CCM wa kuwasamehe wanachama walioomba radhi kwake baada ya kukiri mbele yake kufanya makosa ya kimaadili yaliyokidhalilisha chama na viongozi wake mbele ya umma.

    Wanachama hao ni;-

    1.    Ndg. Januari Makamba (Mb)
    2.    Ndg. Nape Nnauye (Mb) na,
    3.    Ndg. William Ngeleja (Mb)

    Kikao cha HKT kimewataka wanachama hao kujirekebisha na kutorudia makosa yao ama sivyo hatua kali zitachukuliwa dhidi yao kwa mujibu wa katiba, Kanuni na taratibu za Chama ikiwamo kufukuzwa uanachama.

    Wakati uo huo, Halmashauri Kuu ya Taifa (HKT) imeazimia kwa kauli moja na kuelekeza kwamba wanachama wafuatao;-

    1.    Abdulrahman Kinana
    2.    Mzee Yusuf Makamba na,
    3.    Benard Membe

    Waitwe na Kamati ya Usalama na Maadili ya Taifa ili wajibu tuhuma za kimaadili zinazowakabili kwa mujibu wa Katiba ya Chama na Kanuni ya Maadili na Uongozi.

    Awali Kamati Kuu ya Halmashauri Kuu ya Taifa ya CCM (HKT) imefanya uteuzi wa majina ya Wagombea wa nafasi za Uongozi katika Chama na Jumuia kama ifuatavyo;-

    1.    Wagombea wa nafasi ya Mwenyekiti wa CCM Mkoa wa Arusha

    a.    Ndg. Batilda Salha Buriani
    b.    Ndg. Zelothe Stephen Zelothe
    c.    Ndg. Bakari Rahibu Msangi

    2.    Wagombea wa nafasi ya Katibu wa Siasa na Uenezi Mkoa wa Iringa

    a.    Mafanikio Paulo Kinemelo
    b.    Hilary Adelitius Kipingi
    c.    Lucas Felix Lwimbo

    3.    Wagombea wa nafasi ya Katibu wa Siasa na Uenezi Mkoa wa Mtwara

    a.    Petro Mwendo Mwendo
    b.    Mustafa Nguyahamba Mohamed
    c.    Selemani Manufred Sankwa

    4.    Wagombea wa nafasi ya Mwenyekiti wa Wazazi Mkoa wa Dodoma

    a.    Ndg. Damas Mukassa Kasheegu
    b.    Baraka Andrea Mkunda
    c.    Christopher Thomas Mullemwah

    5.    Wagombea wa nafasi ya Mwenyekiti wa UVCCM Mkoa wa Pwani

    a.    Mary Daniel Joseph
    b.    Fredrick Gasper Makachila
    c.    Samaha Seif Said

    Licha ya hamasa kubwa waliyokuwa nayo wajumbe wa HKT kutokana na kazi nzuri ya Serikali ya CCM, Ndg. Magufuli amesisitiza kazi ya Urais ni ngumu sana na yeye ataheshimu utamaduni na desturi za CCM, Kanuni, Katiba ya CCM na Katiba ya Nchi na kwamba CCM ni kiwanda cha kuzalisha viongozi na kwa utaratibu ambao chama kimejiwekea kitampata mtu bora zaidi atakayepokea uongozi baada yake.

    Nawashukuru sana viongozi wa Halmashauri Kuu ya Taifa (HKT) ya Chama chetu kwa kuzisimamia vizuri Serikali zetu mbili na hivyo kuwezesha kupatikana mafanikio makubwa katika Utekelezaji wa Ilani ya CCM. Tukaendelee kujenga umoja, kuimarisha ujenzi wa Chama chetu na tunapoelekea katika chaguzi zinazokuja tukaepuke makundi, na tuendelee kuisimamia Serikali ikiwamo kukagua miradi ya kimaendeleo katika maeneo yetu, amesema Ndg. Magufuli Mwenyekiti wa CCM na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

    KIDUMU CHAMA CHA MAPINDUZI

    Imetolewa na,

    HUMPHREY POLEPOLE
    KATIBU WA NEC – ITIKADI NA UENEZI
    CHAMA CHA MAPINDUZI

    0 0

    Jaji Mkuu wa Tanzania Mhe. Prof.Ibrahim Hamis Juma akiingia katika viwanja vya Shule ya Sheria kwa vitendo (School of Law) kwa ajili ya kuwapokea na kuwakubali Mawakili wapya wapatao 558 ikiwa ni sherehe ya 61.

    Na Magreth Kinabo, Innocent Kansha na Tawani,Salum.

    Jaji Mkuu wa Tanzania Mhe. Prof. Ibrahim Hamis Juma amewashauri Mawakili wapya kutumia elimu ya sheria kibiashara ili kuweza kukabiliana na changamoto ya ukosefu wa ajira katika sekta hiyo.

    Kauli hiyo ameitoa leo Desemba 13, 2019  katika mahafali ya 61 ya kuwapokea na kuwakubali Mawakili wapya 558 yaliyofanyika katika viwanja vya Shule ya Sheria kwa Vitendo (School of Law)  jijini Dar es Salaam.

    Ambapo alisema sekta hiyo, katika karne ya 21 inakabiliwa na changamoto mbalimbali ambazo ni shinikizo la kiuchumi, kijamii na mabadiliko ya Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (TEHAMA).

    Alisema uzoefu wa huko Marekani katika kukabiliana na changamoto ya  Mawakili kukosa ajira ni kuwapatia elimu maalum ya biashara, na mbinu za kufanya biashara.

    “Mawakili lazima watambue Makampuni yao ya Uwakili (Law Firms) ni biashara kama zilivyo biashara zingine. Ujuzi wa biashara utamwezesha Wakili afahamu biashara ya Kampuni yake ya Uwakili. ujuzi wa biashara ni zana ya kuendeshea Kampuni yako ya Uwakili au biashara nyingine yoyote ile”, alisema Jaji Mkuu.

     Aidha, alisema kuwa ujuzi katika biashara utawaweka katika hali ya utayari wa kushidana katika soko la huduma ya uwakili katika dunia ambayo mipaka ya huduma hizo  na zinginezo zenye ushindani mkubwa.

    Aliongeza kuwa changamoto ya Mawakili kukosa ajira za kudumu ipo katika  nchi nyingi kama  vile Australia, Marekani, na Kanada.

    “Mawakili lazima mkubali ushindani kutoka nje ya Tanzania. Jengeni madaraja ya ushirikiano na Mawakili wenzenu vijana wa nchi za Jumuiya ya Afrika Mashariki, Jumuiya ya Maendeleo Kusini mwa Afrika (SADC) ili mtafute biashara ndani na nje ya Tanzania”, alisisitiza.

    Aliongeza kwamba mawakili hao, wanapaswa kujifunza lugha za kimataifa  kwa ufasaha mfano:- Kiingereza, Kifaransa na Kichina.

    Naye Mwakilishi wa Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Onorius Njole amewashauri, kuwa kwenda kufanya kazi katika maeneo yaliyo mbali na miji mikubwa yakiwemo maeneo ya vijijini kwa kuwa yana uhitaji mkubwa wa huduma hizo.

    Kwa upande wake, Rais wa Chama cha Wanasheria Tanganyika (TLS) Dkt. Rugemeleza Nshala aliwasii wafanye kazi za uwakili kwa bidii, weledi na kuzingatia maadili ili kuiwezesha Mahakama kutimiza jukumu la msingi la kutenda haki.

    Kwa mujibu wa takwimu kutoka Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma hapa Tanzania inaonyesha kuwa ni idadi ndogo  ya wahitimu wa Sheria walioomba kujaza nafasi za kazi katika Utumishi wa Umma ndio walifanikiwa kupata ajira 2017/2018, ambapo  walioomba walikuwa 3,250 waliopata walikuwa 88 sawa na asilimia 2.7na mwaka  2018/22019 walioomba walikuwa 2,826 waliopata walikuwa 19 sawa na asilimia 0.6.
    Naibu Msajili wa Mahakama Kuu ya Tanzania Mhe.Sharmillah Sarwatt akitaja majina ya Mawakili wapya waliokubaliwa na kuapishwa leo katika katika viwanja vya Shule ya Sheria kwa vitendo (School of Law).
    Jaji Mkuu wa Tanzania Prof. Ibrahim Hamis Juma (katikati) pamoja na Jaji Kiongozi wa Mahakama Kuu ya Tanzania Mhe. Dkt Eliezer Mbuki Feleshi (wa tatu kushoto) wakiwa na baadhi ya Majaji wa Mahakama Kuu ya Tanzania wakifuatilia sherehe hiyo.
    Jaji Mkuu wa Tanzania Prof. Ibrahim Hamis Juma (katikati) pamoja na Jaji Kiongozi wa Mahakama Kuu ya Tanzania Mhe. Dkt Eliezer Mbuki Feleshi (watatu kushoto)wakiwa na baadhi ya Majaji wa Mahakama Kuu ya Tanzania wakiinama kwa ajili ya kuwapokea na kuwakubali Mawakili hao.
    Mawakili wapya waliokubaliwa na kuapishwa leo wakitoa heshima kwa Jaji Mkuu wa Tanzania Mhe. Prof. Ibrahim Hamis Juma.
    Wajumbe wa Baraza la Elimu ya Sheria kwa Vitendo wakifuatlia sherehe ya kuapishwa Mawakili hao.
    Mawakili hao wakiwa katika picha ya pamoja

    0 0

    Waziri Mkuu wa Uingereza, Boris Johnson

    Na Leandra Gabriel, Globu ya Jamii

    CHAMA cha Conservative kinachoongozwa na Waziri Mkuu wa Uingereza Boris Johnson kimeshinda kwa kishindo baada ya kujinyakulia viti zaidi ya 300 katika uchaguzi wa wabunge uliofanyika jana  Desemba 12.

     Akizungumza na waandishi wa habari mara baada ya matokeo hayo kutangazwa na chama chake kushinda viti 364 na na kuvuka idadi ya viti 326 walivyotakiwa kupata ili watangazwe kuwa washindi, Boris ameviambia vyombo vya habari kuwa Serikali hiyo mpya ni hatua muhimu katika kutekeleza demokrasia kwa raia na kujenga uimara wa kuimarisha taifa hilo.

    Kutokana na ushindi huo mnono Boris amesema kuwa hiyo ni nafasi adhimu na nafasi ya kufanikisha Brexit na kuiondoa Uingereza katika Muungano wa nchi za Ulaya.

    Amewashukuru wananchi waliojitokeza siku ya jana kuanzia saa moja asubuhi hadi saa nne usiku katika kupiga kura ambazo zimeleta mapinduzi katika makubwa katika taifa hilo na amehaidi kuwa Serikali hiyo itaheshimu maamuzi na demokrasia katika taifa hilo na wananchi wake.

    Kwa niaba ya wateule hao Boris amehaidi kufanya kazi kwa bidii zote kama wananchi hao walivyoonesha uaminifu katika zoezi la kupiga kura na kupelekea ushindi wa chama hicho ambacho kimenyakua baadhi ya viti kutoka chama pinzani cha Labour ambapo kiongozi wa chama hicho Jeremy Corby amesalimu amri na kueleza kuwa hataongoza chama hicho mwakani.

    Chama pinzani cha Labour  kimepoteza nafasi katika majimbo ya Wales na Kaskazini mwa England maeneo ambayo yalipiga kura za kutosha za nchi hiyo kujiondoa katika umoja wa Ulaya (Brexit) mwaka 2016.

    0 0

     

    TUME ya Sayansi na Teknolojia (COSTECH) ikishirikiana na Taasisi ya Teknolojia Tanzania (DIT) wamesaini mkataba na kujadili namna bora ya kuhifadhi, kuchapisha na kutumia data zinazuhusiana na baianuai(biodiversity) za mazingira na wanyama hapa nchini.

    Akizungumza na wadau waandishi wa habari jijini Dar es Salaam leo, Mkurugenzi Mkuu wa Tume ya Sayansi na Teknolojia (COSTECH), Dkt.Amos Nungu amesema, lengo ni kutafiti, na kutoa elimu pamoja na kuendeleza sekta baianuai(biodiversity) inahusisha mgawanyiko wa maisha ya wanyama na mazingira.

    Amesema lazima jitihada za makusudi zichukuliwe ili data ziweze kuhifadhiwa na tafiti ziweze kufanywa ambazo zitaelimisha sisi tuliopo na vizazi vijavyo.

    "Kwahiyo tunamradi wa pamoja kati ya DIT na COSTECH, lakini sisi ni watekelezaji tuu, wadau wa mradi huo ni taasisi mbalimbali kulingana na majukumu yetu, tunaongelea mazingira na utalii nchini, sasa  kusudi jitihada zichukuliwe ili kuhifadhi, kutunza, na kufanya tafiti ambazo zinaelimisha, sisi tuliopo na vizazi vijavyo".

    Dkt.Nungu amesema kuwa watafiti washirikiane pamoja katika kuibua data na taarifa kwaajili ya kuendeleza na kuhifadhi kwa maendeleo ya nchi.

    Kwa upande wake Makamu Mkuu wa Taasisi ya Teknolojia Dar es Salaam Taasisi ya Teknolojia Dar es Salaam (DIT), Utawala na Fedha, Najat Mohamed amesema, mradi huu ni mhimu kwa taifa letu, ambao utatengeneza mfumo wa  kieletroniki wa kuhifadhi kumbukumbu za baianuai(biodiversity), kwa kuwezesha kuapata taarifa za viumbe hai mbalimbali.

    "Mradi wa kutengeneza mfumo wa kuhifadhi na kusambaza taarifa za baianuai(biodiversity) hapa nchini na kuwezesha  upatikanaji wa taarifa  hizi kwa wadau na kwa matumizi mbalimbali ".

    Amesema taarifa za baianuai(biodiversity) ni mhimu kwa mipango ya kiuchumi na uhifadhi wa mazingira yetu.

    "Taarifa za baianuai(biodiversity) ni mhimu kwa maendeleo ya taifa lolote,  maana bila viumbe hai hakuna maisha, bila mimea, wanyama na wadudu maisha ya binadamu yatakuwa hatalini maana ndio vyanzo vya  chakula, hali ya hewa nzuri, mvua na mahitaji mengine ya binadamu kama dawa".

    Amesema kuwa tume ya Sayansi na Teknolojia kupitia wataalamu wake  iliandaa andiko la mradi likiwa na lengo la kufanya utafiti na kutengeneza mfumo wa kieletroniki wa kuhifadhi na kutoa taarifa za baianuai(biodiversity) ya Tanzania kwa wadau mbalimbali.

    Hata hivyo Mwenyekiti wa taarifa za, baianuai(biodiversity) Tanzania, Profesa Pantaleo Munishi amesema baianuai(biodiversity)ni msingi wa maisha hapa duniani kwani kila kiumbe hai kinachoonekana ni baianuai(biodiversity).

    "Baianuai(biodiversity) ni chanzo cha mahitaji mengi sana ya binadamu, mazao ya kilimo, mazao ya misitu, mazo ya majini, na vyakula aina mbalimbali pia ni chanzo cha uchumi".
     
    Mkurugenzi Mkuu wa Tume ya Sayansi na Teknolojia (COSTECH), Dkt. Amos Nungu akizungumza jijini Dar es Salaam leo, wakati wa kusaini makubaliano ya kutunza data na taarifa mbalimali za mazingira na wanyama.
    Makamu Mkuu wa Taasisi ya Teknolojia Dar es Salaam Taasisi ya Teknolojia Dar es Salaam (DIT), Utawala na Fedha, Najat Mohamed akizungumza wakati wa kusaini makubaliano kati ya DIT na tume ya Sayansi na Teknolojia (COSTECH) jijini Dar es Salaam leo. kushoto ni Mkurugenzi Mkuu wa Tume ya Sayansi na Teknolojia (COSTECH), Dkt. Amos Nungu.


    Baadhi ya viongozi wa DIT na COSTECH  waliofika kushuhudia utiaji saini katika mikataba hiyo. 
     Mkurugenzi Mkuu wa Tume ya Sayansi na Teknolojia (COSTECH), Dkt. Amos Nungu na Makamu Mkuu wa Taasisi ya Teknolojia Dar es Salaam Taasisi ya Teknolojia Dar es Salaam (DIT), Utawala na Fedha, Najat Mohamed wakisaini mkataa  leo jijini Dar es Salaam, kwaajili ya kutengeneza mfumo wa kielektroniki amao utahifadhi data za bainowai.
     Mkurugenzi Mkuu wa Tume ya Sayansi na Teknolojia (COSTECH), Dkt. Amos Nungu na Makamu Mkuu wa Taasisi ya Teknolojia Dar es Salaam Taasisi ya Teknolojia Dar es Salaam (DIT), Utawala na Fedha, Najat Mohamed  wakibadilishana mikataa jijini dar es Salaam leo.
    Picha ya pamoja.

    0 0

     Viatu vya ngozi vinavyozalishwa na wajasiriamali wa hapa Tanzania.
     Mkuu wa Wilaya ya Kinondoni , Mhe. Daniel Chongolo akipewa maelezo na mjasiriamali anayezalisha viatu vya ngozi. Kulia ni Mkuu wa Idara ya Mifugo na Uvuvi Dk. Patricia Henjewele.
     Mjasiriamali akitoa maelezo kwa Mkuu wa Wilaya ya Kinondoni , Mhe. Daniel Chongolo wakati akikagua mabanda ya maonesho ya bidhaa za ngozi zinazozalishwa hapa nchini.
     Mjasiriamali akitoa maelezo kwa Mkuu wa Wilaya ya Kinondoni , Mhe. Daniel Chongolo wakati akikagua mabanda ya maonesho ya bidhaa za ngozi zinazozalishwa hapa nchini.
    Mjasiriamali akitoa maelezo kwa Mkuu wa Wilaya ya Kinondoni , Mhe. Daniel Chongolo wakati akikagua mabanda ya maonesho ya bidhaa za ngozi zinazozalishwa hapa nchini.
    MKUU wa Wilaya ya Kinondoni Mhe. Daniel Chongolo amesema kuwa katika kutatua changamoto ya kupata soko la uhakika la bidhaa za ngozi, Wilaya hiyo imejipanga kuwatafutia maeneo wazalishaji wa ndani ambapo wote watakaa sehemu moja kwa ajili ya uzalishaji na uuzaji wa bidhaa hizo.

    Akizungumza wakati wa uzinduzi wa maonesho ya bidhaa za ngozi yanayofanyika katika viwanja vya Tanganyika Packers , Mhe. Chongolo amesema kuwa mkakati huo utasaidia kuinua uhakika wa soko kwa wazalishaji.

    Amefafanua kuwa maonesho hayo ya bidhaa za ngozi yanafanyika kwa mara ya kwanza katika Wilaya hiyo na kwamba ni lazima kila mwananchi ajenge utamaduni wa kupenda bidhaa zinazozalishwa hapa nchini na kuwataka kuondokana na dhana ya kuona bidhaa zinazotoka nje ndio bora zaidi.

    “ Ukienda kwenye nchi za wenzetu hasa zilizoendelea, wao wanathamini kwanza cha kwao, cha mwingine badae, nasisi tukifikia hatua hiyo tutafanikiwa sana, lakini tutafikaje hapo ni la zima kuanzia sasa tuamke tuanze kupenda vya kwetu” amesema Mhe. Chongolo.



    Mhe. Chongolo ameongeza kuwa uwepo wa maonesho hayo utaongeza tija na mipango madhubuti ya kuhakikisha kuwa mpango huo unakuwa endelevu sambamba na kuongeza wigo mpana wa kutangaza bidhaa hizo na wananchi kupenda kuzitumia.

    “ Uwepo wenu hapa utawezesha wale wananchi ambao wanakuja kununua bidhaa zenu , ndio watakuwa mawakala kwa wananchi wengine ambapo na wao watapenda kuja kununua bidhaa hizi bora na nzuri za kitanzania” ameongeza.

    Kwa upande wake Diwani wa Kata ya Kawe , Mhe. Muta Rwakatare amempongeza Mhe. Chongolo kwa kubuni na kufanikisha kuwepo kwa maonesho hayo.

    Ameongeza kuwa kutokana na umahiri aliokuwa nao mkuu huyo wa Wilaya wa kutatua changamoto mbalimbali za wananchi, anaamini kuwa sasa ni wakati wa wajasiriamali hao kunufaika kwani changamoto zao pia zimefikia kikomo.

    Ameongeza kuwa Rais Dk. John Magufuli amekuwa mstari wa mbele kusisitiza uchumi wa viwanda na kwamba hadi sasa tayari adhma hiyo imefanikiwa kwa asilimia kubwa.

    Naye Mkuu wa Idara ya Mifugo na Uvuvi Dk. Patricia Henjewele amesema kuwa wazo la kuwepo kwa maonesho hayo lilitolewa na Mhe. Chongolo wakati wa maonesho ya nanenane ambapo alihitaji kuandaliwa kwa mpango kazi wa kuwa na maonesho hayo.

    Amesema kuwa kabla ya kufanyika kwa maonesho hayo, awali yalifanyika mafunzo ya siku nne ambayo yaliendana sambamba na maonesho ya bidhaa hizo kwa siku moja yaliyofanyika katika Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni.

    Dk. Henjewele amesema kuwa maonesho hayo ya siku nne yatafikia kilele Disemba 15 ambapo bidhaa zote za ngozi ikiwemo viatu, mikoba, mikanda na mabegi ya shule ya wanafunzi yanapatikana hapo.

    0 0

     Mkuu wa Mkoa wa Arusha Mrisho Gambo pamoja na Makamanda wa Polisi pamoja na Kamati ya Usalama Mkoa wakifurahia Wimbo ambao Askari wa Jeshi la Polisi walikua wanaimba katika ufunguzi wa kikao kazi cha Makamanda wa Polisi Kanda ya Kaskazini kilichofanyika katika bwalo la Maofisa wa Polisi Mapema leo Jijini Arusha.
    Mkuu wa Mkoa wa Arusha Mrisho Gambo (Katikati) akiwa amesimama pamoja na Makamanda wa Polisi pamoja na Kamati ya Usalama Mkoa wakati wimbo wa Jeshi la Polisi ukipigwa katika ufunguzi wa kikao kazi cha Makamanda wa Polisi Kanda ya Kaskazini kilichofanyika katika bwalo la Maofisa wa Polisi Mapema leo Jijini Arusha.
    Mkuu wa Mkoa wa Arusha Mrisho gambo, Makamanda wa Polisi Kanda ya Kaskazini pamoja na Kamati ya Usalama Mkoa wa Arusha katika ufunguzi wa  kikao kazi cha Makamanda wa Polisi kanda ya Kaskazini.
    Maofisa na Askari wa Vyeo mbalimbali wakifuatilia kwa makini Maelekezo mbalimbali yaliyokua yanatolewa wakati wa ufunguzi wa kikao kazi cha Makamanda wa Polisi Kanda ya Kaskazini kilichofanyika katika bwalo la Maofisa wa Polisi Mapema leo Jijini Arusha.
    Mkuu wa Mkoa wa Arusha Mrisho Gambo akiongea na Makamanda wa Polisi Kanda ya Kaskazini pamoja na Maofisa, Wakaguzi na Askari wakati wa ufunguzi wa Kikao kazi cha Makamanda hao mapema leo Jijini Arusha.
    ……………..
    Na Gasto Kwirini wa Jeshi la Polisi Arusha.
    Mkuu wa Mkoa wa Arusha Mrisho Gambo amewataka Makamanda wa Polisi Kanda ya Kaskazini kuja na mikakati na mbinu za kisasa katika kukabiliana na matukio ya uhalifu.
    Ameyasema hayo wakati akifungua Kikao kazi cha Makamanda wa Polisi kanda ya Kaskazini ambacho  kinahusisha Mikoa ya Tanga, Kilimanjaro, Arusha na Manyara kilichofanyika mapema leo katika ukumbi wa bwalo la Maofisa wa Polisi Jijini Arusha.
    Amesema pamoja na Jeshi hilo kufanya kazi nzuri, amewataka Makamanda hao kujadili na kuweka mikakati  mipya na ya kisasa ambayo itawezesha katika kukabiliana na matukio ya uhalifu na wahalifu hususani mapambano dhidi ya madawa ya kulevya, Uhalifu unaovuka mipaka, Ulinzi wa Madini na kuweka mazingira mazuri ya kiusalama kwa sekta ya utalii.
    ‘‘Makamanda shirikishaneni mbinu za kisasa za kukabiliana na uhalifu, kwa sababu Wahalifu hawatakuwa na sehemu ya kukimbilia kwa kuzingatia maeneo yote katika kanda hii ya kaskazini mbinu za kihalifu zinafanana’’. Alisema Gambo.
    Naye Kamishna wa Polisi Intelijensia ya Jinai CP. Charles Mkumbo ambaye pia ni Mlezi wa Kanda hiyo amesema lengo la kikao kazi hicho ni kuweka mikakati ya pamoja katika kuhakikisha Kanda hii inaendelea kuwa shwari hasa kwa kuzingatia kanda hii ni kitovu cha utalii hapa nchini.
    ‘‘Nimekuja ili kuhakikisha Makamanda hawa wanaungana pamoja, Kama ni msako ufanyike kwa siku moja katika mikoa yote ili kuhakikisha wahalifu wanakosa sehemu ya kujificha’’. Alisisitiza Kamishna Mkumbo.
    Kwa upande wake Mwenyekiti wa Makamanda wa Polisi Kanda ya Kaskazini ambaye pia ni Kamanda wa Polisi Mkoa wa Tanga alisema wamekutana ikiwa ni utaratibu wao wa kukutana kila baada ya miezi mitatu kwa lengo la kubadilishana uzoefu wa kukabiliana na uhalifu.
    Aliongeza kwa kusema kuwa watajadili na kuweka mikakati ambayo watakuja na maazimio ya pamoja ya kukabiliana na Matukio yote ya kihalifu hasa katika maeneo ya mipaka ya Namanga, Holili, Hororo na Tarakea ili kuhakikisha Wahalifu wanakosa sehemu ya kukimbilia.


    0 0





    East African Court of Justice, Arusha, Tanzania,

    The East African Court of Justice warmly congratulates Hon Lady Justice Monica Kalyegira Mugenyi, the Principal Judge of the First Instance Division, upon her new appointment/elevation as a Judge of the Court of Appeal from the High Court of the Republic of Uganda.

    The EAC Heads of State Summit appointed Her Lordship a Judge to the East African Court of Justice in December 2013 and consequently she was designated the Principal Judge in July 2015, a position she still holds to date.

    The President of the Court, Hon Justice Dr Emmanuel Ugirashebuja, on behalf of the Court and on his own behalf congratulates Her Lordship Justice Mugenyi and commends her remarkable services as the Principal Judge of the First Instance Division, which has greatly raised the reputation of the court and enhanced its jurisprudence in the region and globally.

    Article 24 (8) provides that; “The Principal Judge shall direct work of the First Instance Division, represent it, regulate the disposition of the matters brought before the Court and preside over its sessions”.

    His Lordship Dr Ugirashebuja further added that, Justice Mugenyi’s new elevation to the Court of appeal is an indicator of her hard work in the judiciary of Uganda and entrusting her with greater assignment. I once again congratulate Her Lordship and wish her good cooperation in implementing the role of the court of Appeal of Uganda.

    The East African Court of Justice is greatly indebted to His Excellency, the President of the Republic of Uganda, Yoweri Kaguta Museveni for his continuous trust and confidence in Her Lordship Justice Mugenyi’s contribution to the judiciary not only to the Ugandan Judiciary but also to the regional judiciary, which is a great honor to the EACJ.


    His Excellency, President Yoweri K. Museveni swore in Lady Justice Monica Mugenyi as the Judge of the Court of Appeal on 10th December 2019.


    Lady Justice Mugenyi previously before being appointed to EACJ, served as the Judge, High Court of Uganda (Land and Criminal Division); Manager Corporate Services, Uganda Road Fund / Legal Secretary Uganda Road Fund Board; Legal Consultant Uganda; Legal Officer, Privatization & Utility Sector Reform (World Bank/IDA) project Uganda/Secretary Divestiture & Reform Implementation Committee (Sub-committee of Cabinet; Policy formulation body); Senior State Attorney, Attorney General’s Chambers, Uganda; State Attorney, Ministry of Justice among other distinguished offices in Uganda. Her Lordship Justice Mugenyi, holds an LLM in International Trade Law Degree (University of Essex, UK); a Postgraduate Diploma, Legal Practice (Law Development Centre, Uganda); LLB Degree Makerere University, Uganda & is an advocate of the High Court of Uganda.

    0 0

    Pichani ni Kamishna Jnerali wa Magereza nchini, Phaustine Kasike akizungumza na wanahabari lkeo jijini Dar es Salaam kuhusiana na Utekelezaji wa zoezi la Msamaha wa Rais.
     
    Na ASP. Lucas Mboje, Dar es Salaam

    JUMLA ya Wafungwa 5,533 katika magereza mbalimbali nchini walionufaika na msamaha wa Rais wakati wa maadhimisho ya miaka 58 ya Uhuru wameachiliwa huru magerezani.

    Akizungumza na wanahabari leo jijini Dar es Salaam, Kamishna Jenerali wa Jeshi la Magereza, Phaustine Kasike amesema kuwa utekelezaji wa zoezi la kuwaachiliwa huru wafungwa wote walionufaika na msamaha wa Rais umekamilika nchi nzima.

    “Ni matarajio yangu kuwa wafungwa walioachiliwa wamejutia makosa yao na wataacha kutenda uhalifu hivyo kujihusisha na shughuli halali kwa maendeleo yao, familia zao, jamii na taifa kwa ujumla”, amesisitiza Jenerali Kasike.

    Aidha, Kamishna Jenerali Kasike ameelezea manufaa mbalimbali ya msamaha huo; mosi kupungua kwa msongamano magerezani, pili, wanufaika wa msamaha kujumuika na familia zao, tatu, kichocheo cha urekebishaji magerezani kwani msamaha huo utasaidia kuimarika kwa nidhamu na kurejesha matumaini kwa wanaobakia magerezani pamoja na wanufaika wa wamsamaha huo kupata fursa ya kujishughulisha na shughuli za maendeleo uraiani.

    “Zipo changamoto zilizojitokeza katika utekelezaji wa zoezi hili ambapo baadhi ya wafungwa walionesha kuwa hawako tayari kuungana na jamii zao pamoja na waliosamehewa kurejea kutenda makosa mara baada ya kuachiwa huru. Hata hivyo nitoe wito kwa jamii nchini kuwapokea wafungwa hao na kuacha kuwanyanyapaa”, amesema Jenerali Kasike.

    Wakati huo huo, Kamishna Jenerali Kasike amemshukru Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na Amiri Jeshi Mkuu wa Majeshi ya Ulinzi na Usalama, Dkt. John Pombe Magufuli kwa kutoa msamaha huo ambao ni wa kihistoria hapa nchini. Pia amewapongeza wanahabari wote nchini kwa namna walivyoshiriki kutoa habari za zoezi la msamaha huo katika ngazi ya Mkoa na wilaya.

    Kwa mujibu wa Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Ibara ya 45(1) (d) imempa mamlaka Rais kutoa msamaha kwa wafungwa waliopo magerezani. Kwa kutumia Ibara hiyo Rais Dkt. John Pombe Magufuli alitoa msamaha kwa wafungwa wakati wa maadhimisho ya miaka 58 ya Uhuru ambapo kilele chake kilifanyika Mkoani Mwanza Desemba 9, 2019.

    0 0


    Waziri wa Fedha na Mipango, Mhe. Dkt. Philip Isdor Mpango (Mb), akizungumza na vyombo vya habari jijini Dodoma wakati wa hafla ya uzinduzi wa Mpango wa Elimu kwa Umma kuhusu Sera, Sheria na Kanuni za Huduma Ndogo za Fedha,  Jijini Dodoma.
    Waziri wa Fedha na Mipango Mhe. Dkt. Philip Isdor Mpango (Mb), akimkabidhi nakala za vitabu Kaimu Kamishna Msaaidizi wa Idara ya Maendeleo ya Sekta ya Fedha wa Wizara ya Fedha na Mipango Bi. Dionisia Mjema,  baada ya uzinduzi wa Mpango wa Elimu kwa Umma kuhusu Sera, Sheria na Kanuni za Huduma Ndogo za Fedha, Jijini Dodoma.

    Waziri wa Fedha na Mipango, Mhe. Dkt. Philip Isdor Mpango (Mb), akikata utepe kuashiria uzinduzi wa Mpango wa Elimu kwa Umma kuhusu Sera, Sheria na Kanuni za Huduma Ndogo za Fedha, kutoka kushoto ni Mkurugenzi wa Benki Kuu (BoT), Kanda ya Kati Bw. Richard Wambali, Kaimu Kamishna Msaaidizi Idara ya Maendeleo ya Sekta ya Fedha wa Wizara ya Fedha naMipango Bi. Dionisia Mjema, , kutoka kulia ni Mkurugenzi wa Uendeshaji wa Mfuko wa Kuendeleza Sekta ya Fedha (FSDT) Bi. Irene Mlola na Mkurugenzi wa Sera na Mipango wa TAMISEMI Bw. John Cheyo.

    Mkurugenzi wa Benki Kuu (BoT), Kanda ya Kati, Bw. Richard Wambali, akizungumza jambo wakati wa hafla ya uzinduzi wa Mpango wa Elimu kwa Umma kuhusu Sera, Sheria na Kanuni za Huduma Ndogo za Fedha,  Jijini Dodoma.
    Waziri wa Fedha na Mipango Mhe. Dkt. Philip Isdor Mpango (Mb) (katikati) na wadau wengine wakiangalia makala kabla ya uzinduzi wa Mpango wa Elimu kwa Umma kuhusu Sera, Sheria na Kanuni za Huduma Ndogo za Fedha, Jijini Dodoma.
    Baadhi ya Wakuu wa Idara, Vitengo na  Wawakilishi wa  Wakuu wa Idara na Vitengo wakisikiliza hotuba ya Waziri wa Fedha na Mipango Mhe. Dkt. Philip Isdor Mpango (Mb), (hayupo pichani), wakati wa hafla ya uzinduzi wa Mpango wa Elimu kwa Umma kuhusu Sera, Sheria na Kanuni za Huduma Ndogo za Fedha jijini Dodoma
    Waziri wa Fedha na Mipango Mhe. Dkt. Philip Isdor Mpango (Mb), akiwa katika picha ya pamoja na Wawakilishi wa Taasisi mbalimbali baada ya kuwakabidhi nakala za vitabu alivyozindua kuhusu Mpango wa Elimu kwa Umma kuhusu Sera, Sheria na Kanuni za Huduma Ndogo za Fedha jijini Dodoma.(Picha na Josephine Majura – WFM Dodoma).
    ………………
    Na. Peter Haule na Josephine Majura, WFM, Dodoma
    Waziri wa Fedha na Mipango Dkt. Philip Mpango, ameiagiza Benki Kuu ya Tanzania (BoT) kusimamia Sekta Ndogo ya Fedha kikamilifu ili kukomesha michezo michafu inayofanywa na  baadhi ya watoa huduma ndogo za fedha nchini na kusababisha  upotevu wa mali za wananchi.

    Ametoa maagizo hayo, wakati akizindua Mpango wa Elimu kwa Umma kuhusu Sera, Sheria na Kanuni za Huduma Ndogo za Fedha, uliowakutanisha wadau mbalimbali zikiwemo Wizara, Idara, Taasisi na watoa huduma za fedha.

     Alisema kuwa kuna taasisi za huduma ndogo za fedha ambazo zinatoa mikopo kwa masharti magumu ikiwa ni pamoja na viwango vikubwa vya riba na  tozo ambazo huanzia asilimia 3 mpaka asilimia 20 kwa mwezi ambayo ni sawa na asilimia 36 mpaka 240 kwa mwaka na pia kukosekana kwa uwazi na masharti ya mikataba ya mikopo.

     ‘’Naiagiza Benki Kuu ya Tanzania ifuatilie kwa makini mwenendo wa utoaji wa huduma ndogo za fedha kupitia mitandao (Digital Microfinance Services) na pia elimu kwa umma ya huduma hiyo ya fedha iwe endelevu na itolewe nchi nzima”, alieleza Dkt. Mpango.

    Dkt. Mpango alisema kuwa kwa muda mrefu takribani wananchi milioni 15.4 sawa na asilimia 55.3 ya nguvu kazi ya Taifa walikua wanatumia huduma ndogo za fedha bila kuwepo kwa Sheria ya kutambua na kulinda haki zao.
    Aidha alisema kutokuwepo kwa sheria inayosimamia huduma hizo za kifedha kulisababisha kukosekana kwa uwazi wa masharti ya mikataba ya mikopo kwa kutopatikana kwa takwimu sahihi za uendeshaji za watoa huduma hizo.

    Dkt. Mpango  alisema kuwa ili kukabiliana na changamoto hizo, Serikali ilitunga Sheria ya huduma Ndogo za Fedha ya mwaka 2018 pamoja na Kanuni zake zilizotungwa mwaka 2019, ambazo lengo lake ni kuhakikisha watumiaji wa huduma hizo wanalindwa kikamilifu.

    ‘’Sheria hii inatambua madaraja manne ya taasisi zinazotoa huduma za fedha ambapo Daraja la Kwanza ni zile zinazopokea amana, daraja la pili ni taasisi zisizopokea amana, daraja la tatu linahusu vyama vya Ushirika wa Akiba na Mikopo (SACCOS) na daraja la nne ni vikundi vya kijamii vya huduma ndogo za fedha”, aliongeza Dkt. Mpango.

    Kwa upande wake Mkurugenzi wa BoT tawi la Kanda ya Kati, Bw. Richard Wambali, ambaye alimwakilisha Gavana wa Benki hiyo Prof. Florens Luoga, amewataka watoa huduma ndogo za fedha kuisoma na kuielewa sheria na kanuni zake ili wazitekeleze kwa ufanisi.

    Pia amewataka wadau hao kutumia muda wa miezi 12 iliyotolewa na Sheria kuweka mifumo na taratibu za biashara kuendana na matakwa ya Sheria na Kanuni ili ifikapo Oktoba 31, 2020, muda mbao umeainishwa kisheria kuwa ni mwisho wa kutekeleza masharti hayo wawe wamepata leseni hizo kutoka BoT au kwa mamlaka zilizokasimishwa majukumu hayo.

    Aidha amewataka kuzingatia mazingira na fursa mbalimbali zinazotokana na uwepo wa Sheria na Kanuni kuongeza kasi ya utoaji huduma kwa wananchi ambao hawajafikiwa na sekta rasmi ya fedha.

    Naye Mkurugenzi wa Uendeshaji wa Mfuko wa kuendeleza Sekta ya Fedha (FSDT), Bi. Irene Mlola, alisema kuwa Mfuko huo utaendelea kushirikiana kwa karibu na Wizara ya Fedha na Mipango kwa kuwa anaamini nafasi ya  huduma za kifedha katika kumkomboa mwananchi kwenye hali ya uchumi na kumsaidia kimaendeleo katika kupunguza umasikini.

    0 0

    Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano, Mhandisi Isack Kamwelwe (wa pili kulia) akikabidhi cheti cha usajili wa Umoja wa Mafundi Simu za Mkononi wa Kanda ya Ziwa kwa Mwenyekiti wa Umoja huo, Magua Manyanda kwenye Taasisi ya Teknolojia ya Dar es Salaam, kampasi ya Mwanza. Wa kwanza kulia ni Katibu Mkuu wa Mawasiliano wa Wizara hiyo, Dkt. Maria Sasabo

    Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano, Mhandisi Isack Kamwelwe (akiongea na simu ya mezani iliyotengenezwa na kjwa simu janja (smart phone)) aliyopatiwa na Mwenyekiti wa Umoja wa Mafundi Simu za Mkononi wa Kanda ya Ziwa, Magua Manyanda (aliyeshika kipaza sauti) kabla ya kufungua mafunzo hayo kwenye kampasi ya Taasisi ya Teknolojia Dar es Salaam, Mwanza

    Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano, Mhandisi Isack Kamwelwe (aliyeketi katikati) akiwa kwenye picha ya pamoja na mafundi simu za mkononi wa Kanda ya Ziwa baada ya kufungua mafunzo yao kwenye Taasisi ya Teknolojia Dar es Salaam, Kampasi ya Mwanza. Wa tatu kulia ni Katibu Mkuu wa Mawasiliano wa Wizara hiyo, Dkt. Maria Sasabo
    Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania, Mhandisi James Kilaba akiwatunza mafundi simu za mkononi wa Kanda ya Ziwa wakati wakicheza muziki kumkaribisha Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano, Mhandisi Isack Kamwelwe (anayecheza wa kwanza mbele) alipowasili kufungua mafunzo yao na kuwapa cheti cha usaajili kwenye Taasisi ya Teknolojia Dar es Salaam, Kampasi ya Mwanza
    Mkuu wa Kanda ya Ziwa wa Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania, Mhandisi Francis Mihayo akimpongeza Mwenyekiti wa Umoja wa Mafundi Simu za Mkononi wa Kanda ya Ziwa, Magua Manyanda, baada ya kusoma hotuba yake kwa niaba ya Umoja huo kwa Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano, Mhandisi Isack Kamwelwe alipofika kufungua mafunzo yao kwenye Taasisi ya Teknolojia ya Dar es Salaam, Kampasi ya Mwanza
    ……………..
    Na Prisca Ulomi, Mwanza

    Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano, Mhandisi Isack Kamwelwe (Mb), amefungua mafunzo kwa mafundi simu za mkononi wa Kanda ya Ziwa wa kutoka mikoa ya Mwanza, Kagera, Mara, Geita, Shinyanga na Simiyu
    Kamwelwe amefungua mafunzo hayo yatakayofanyika kwa mafundi simu za mkononi wa Kanda ya Ziwa wapatao 200 ambayo yamepangwa kufanyika mwezi Desemba mwaka huu kwenye Taasisi ya Teknolojia ya Dar es Salaam, Kampasi ya Mwanza.

    Kamwelwe amewaeleza mafundi simu za mkononi kuwa wateja watakuwa hawana wasiwasi na wao kwa kuwa watakuwa wanaleta simu zao kutengenezwa kwa mafundi simu za mkononi ambao wamepata mafunzo yaliyotolewa na Serikali kupitia wataalamu wa DIT chini ya uratibu wa Mamlaka ya Mawasiliano ya Tanzania (TCRA) ambao wamedhamini na kufanikisha uendeshaji na kugharamia mafunzo hayo kwa Kanda ya Ziwa
    “Ninyi ni mafundi ambao mtapata mafunzo na mtapatiwa miongozo, leseni na mmesajiliwa, mteja anapoleta simu yake kwako anakuwa hana wasiwasi kwa wizi na kwa wale ambao wanaiba simu na kuleta kwenu, nalo mtakuwa mmelimaliza kwa kuwa mtawabaini na kuwashughulikia kwa kushirikiana na mamlaka husika,” amesema Kamwelwe.

    Kamwelwe amewataka mafundi simu kujiunga pamoja ili waweze kupewa leseni na Serikali kutoka TCRA ili waweze kuitumia kununua vifaa vinavyohitajika kutengenezea simu ya mkononi na vifaa vingine vya TEHAMA ambavyo vitakuwa vimeharibika na vinahitaji kufanyiwa matengenezo ambapo amewaeleza mafundi hao kuwa kama hawana mtaji wamuone

    Pia, ameongeza kuwa Serikali kupitia TCRA imeamua kuwajengea uwezo mafundi simu za mkononi ili kuweza kuwahudumia watanzania takribani milioni 34 wanaomiliki simu za mkononi na Serikali haiku tayari kuleta mafundi simu kutoka nje ya Taanzania ili kupitia mafunzo tuendelee kutoa ajira kwa vijana na tutaendelea kuwaweka kwenye vikundi maalumu ili muweze kusaidiwa kisheria kama ilivyo leo kwa kuwapatia mafunzo
    Akizungumza wakati wa kumkaribisha Kamwelwe, Katibu Mkuu wa Mawasiliano wa Wizara hiyo, Dkt. Maria Sasabo amewaeleza mafundi simu za mkononi kuwa nae ni fundi kwa kuwa alisoma DIT akawa fundi mchundo ambapo amewahimiza mafundi hao na kuwatia moyo kuwa washirikiane vema na mafundi simu wa kike ambao wanapatiwa mafunzo na kuwaomba wakufunzi kuhakikisha kuwa wanawasaidia mafundi simu wa kike kushiriki kikamilifu na kuhitimu mafunzo hayo

    Naye Mkurugenzi Mkuu wa TCRA, Mhandisi James Kilaba amewaeleza mafundi hao kuwa wayape kipaumbele mafunzo hayo kwa kuwa masuala mbali mbali yatafundishwa ikiwemo ujasiriamali ili kurasimisha mafunzo na ufundi kwa mafundi simu ili kuchochea ukuaji na ongezeko la la watumiaji wa vifaa vya huduma za mawasiliano na simu za mkononi
    Kilaba ameongeza kuwa usalama na ubora wa vifaa vya mawasiliano ni jukumu letu sote ambapo mafundi simu ni sehemu ya utekelezaji na mafunzo haya yataendelea kutolewa  na TCRA kwenye ofisi zake ikiwemo kwenye ofisi ya Kanda ya Kati ambapo amfunzo yatafanyika Dodoma, Kanda ya Nyanda za Juu Kusini (Mbeya), Kanda ya Kaskazini (Arusha) na Kanda ya Zanzibar (Unguja)

    Mkuu wa Mafunzo wa DIT, kampasi ya Mwanza, Dkt. Albert Mmari amesema kuwa DIT ilitoa mafunzo kama hayo kwa mafundi simu za mkononi wa Dar es Salaam katika kipindi cha mwaka mmoja na nusu uliopita na sasa wamejiandaa kutoa mafunzo hayo Mwanza kwa mafundi hao wa Kanda ya Ziwa

    Mmari amewaomba mafundi hao kuhudhuria mafunzo hayo na washirikiane na TCRA kuwaelemisha wadau na wateja kupeleka simu zao za mkononi kwa mafundi simu waliopata mafunzo ili kulinda usalama na ubora wa simu zao na vifaa vingine vya TEHAMA

    Naye Mwenyekiti wa Umoja wa Mafundi Simu za Mkononi wa Kanda ya Ziwa, Magua Manyanda amemshukuru Mkuu wa Kanda ya Ziwa wa TCRA, Mhandisi Francis Mihayo kwa kuwakutanisha mafundi hao, kuwaweka pamoja, kusimamia uanzishwaji wa umoja wao na kuwaandalia mafunzo ili waweze kushirikiana na Serikali na mamlaka nyingine kudhibiti uhalifu unaosababishwa na simu za mkononi ambapo mafundi simu wako tayari kushirikiana na TCRA na Jeshi la Polisi kudhibiti wezi wa simu za mkononi na kupitia umoja huo, kwa fundi simu atakayebainika kushirikiana na wahalifu na genge la wezi ataondolewa mara moja kwenye umoja huo 

    0 0

    Waziri wa Biashara na Viwanda Zanzibar Balozi Amina Salum Ali akizungumza na Waandishi wa Habari katika Ukumbi wa Wizara hiyo Migombani Unguja,kuhusu Tamasha la Sita la Biashara la Zanzibar litaloanza Januari 02 hadi 15 mwaka 2020.
    Baadhi ya Waandishi wa Habari na Wafanyakazi kutoka katika Taasisi mbali mbali wakimsikiliza Waziri wa Biashara na Viwanda Balozi Amina Salum Ali alipokuwa akitoa Taarifa ya Uzinduzi wa Tamasha la Sita la Biashara Zanzibar litaloanza Januari 02 hadi 05 mwaka 2020 hafla iliyofanyika katika Ukumbi wa Wizara hiyo, Migombani Unguja.

    Picha na Maryam Kidiko – Maelezo Zanzibar.

    ……………

    Na Khadija Khamis –Maelezo Zanzibar.

    Wizara ya Biashara na Viwanda Zanzibar imewataka wafanyabiashara , Wenyeviwanda na Taasisi binafsi kushiriki katika tamasha la sita la biashara linalotarajiwa kufanyika January 2 hadi 15 ya mwaka 2020.

    Akitoa taarifa kwa vyombo vya Habari huko ofisini kwake Migombani, Waziri wa Wizara hiyo Balozi Amina Salum Ali amesema lengo la tamasha hilo ni kuwapatia fursa wafanya Biashara kutangaza Biashara zao ndani na Nje nchi.

    Amesema wamekuwa wakiandaa Tamasha mara kwa mara kwa madhumuni ya kuwasaidia Wajasiriamali na wananchi watembeaji, kuweza kuona bidhaa kununua pamoja na kupata huduma mbali mbali zitolewazo na Serikali na Taasisi binafsi .

    Aidha amesema ni muhimu kwa Wafanyabiashara kushiriki katika tamasha hilo kwani litawapatia nafasi za kutangaza bidhaa kwa kuweza kutambulika ndani na nje ya nchi na kupata soko la uhakika .

    ” Wafanyabiashara watapata fursa ya kukutana na Wanunuzi wa huduma hizo ana kwa ana kupitia Tamasha hilo, ” alisema Balozi Amina .

    Waziri Amina amefahamisha kuwa ukuaji wa Sekta ya Biashara ndio chanzo cha kuongeza ajira nchini na kunyanyua pato la mwananchi na uchumi wa Nchi kwa Ujumla

    Wakati huo huo amesema Tamasha hilo litaambatana na uzinduzi wa kliniki ya biashara yenye lengo la kurahisisha upatikanaji wa huduma za papo kwa papo na kutatua changamoto zinazowakabili Wafanya Biashara katika uwendeshaji wa Biashara zao

    Amefahamisha mafanikio mengi yaliopatikana katika matamasha yaliyopita ambapo kwa mwaka 2019 walipata jumla ya washiriki 290 kutoka nje ya nchi na ndani ya nchi jambo ambalo limepelekea ongezeko la mauzo ya bidhaa na huduma kulinganisha na maonesho ya mwaka juzi 2018

    Sambamba na hayo amesema Tamasha hilo litatoa siku maalum kwa Vijana kutangaza masuala ya ubunifu ili kuweza kupunguza tatizo la ajira hapa nchini

    Kauli mbiu ya Tamasha la sita la Biashara Zanzibar ni “Maendeleo ya Viwanda ni chachu ya ajira kwa Vijana “ likienda sambamba na Shamrashamra za Maadhimisho ya sherehe ya Mapinduzi Matukufu ya Zanzibar .

    0 0




    Meza Kuu ikiongozwa na Mkuu wa Wilaya ya Sengerema Dkt. Emmanuel Kipole wakiimba wimbo wa Taifa wakati wa Mahafali ya 33 ya Chuo cha Mipango ya Maendeleo Kanda ya Ziwa-Mwanza. Kulia kwake ni Mkuu wa Chuo cha Mipango ya Maendeleo Vijijini Prof. Hozen Mayaya na kushoto kwa mkuu wa wilaya ni Kamishna Msaidizi wa Bajeti Wizara ya Fedha na Mipango Bw. Pius Mponzi.
    Baadhi ya wahitimu wa Chuo cha Mipango ya Maendeleo Vijijini Kanda ya Ziwa wakiwa katika sherehe ya Mahafali ya 33 yaliyofanyika kwa mara ya saba katika Kituo cha Mafunzo Kanda ya Ziwa Jijini Mwanza.
    Kamishna Msaidizi wa Bajeti Wizara ya Fedha na Mipango Bw. Pius Mponzi akihutubia wahitimu na wageni mbalimbali waliohudhuria katika sherehe za Mahafali ya 33 ya Chuo cha Mipango ya Maendeleo Vijijini Kanda ya Ziwa, tawi la Mwanza.
    Mkuu wa wilaya ya Sengerema Dkt. Emmanuel Kipole ambaye ni Mgeni Rasmi kwa niaba ya Waziri wa Fedha na Mipango, akihutubia wahitimu wakati wa Mahafali ya 33 ya Chuo cha Mipango ya Maendeleo Vijijini cha Kanda ya Ziwa kilichoko Jijini Mwanza
    Mkuu wa wilaya ya Sengerema na Mgeni Rasmi katika Mahafali ya 33 ya Chuo cha Mipango ya Maendeleo Vijijini cha Kanda ya Ziwa, Kituo cha Mwanza yaliyofanyika kwa mara ya saba katika Kituo hicho, Dkt. Emmanuel Kipole,  akimtunuku mmoja wa wahitimu katika sherehe zilizofanyika jijini Mwanza.
    Meza Kuu ikiongozwa na Mkuu wa wilaya ya Sengerema Dkt. Emmanuel Kipole wakiwa katika picha ya pamoja na wahitimu wa kada mbalimbali wakati wa Mahafali ya 33 ya Chuo cha Mipango ya Maendeleo Vijijini yaliyofanyika kwa mara ya saba katika Kituo cha Mafunzo Kanda ya Ziwa Jijini Mwanza.(Picha na Kitengo cha Mawasiliano Serikalini-Wizara ya Fedha na Mipango-Mwanza)
    ……………………

    Na Saidina Msangi na Ramadhani Kisimba, WFM, Mwanza
    WAZIRI wa Fedha na Mipango, Dkt. Philip Mpango, amekiagiza Chuo cha Mipango ya Maendeleo Vijijini kuanzisha viwanda katika mikoa ya Kanda ya Ziwa ili kuchochea maendeleo ya vijana na wananchi kwa ujumla.

    Maagizo hayo yametolewa kwa niaba yake na Mkuu wa Wilaya ya Sengerema mkoani Mwanza, Dkt. Emanuel Kipole Dkt. Kipole, aliyemwakilisha kuwa Mgeni Rasmi katika Mahafali ya 33 ya Chuo cha Mipango ya Maendeleo Vijijini Kituo cha Kanda ya Ziwa, kilichoko mkoani Mwanza.

    ‘’ Nimefurahishwa kwa juhudi za Chuo za kuonesha mfano kwa kuanzisha Kiwanda cha Kukamua Alizeti katika Kijiji cha Pahi, Kata ya Pahi, Wilaya ya Kondoa mkoani Dodoma na ni matumaini yangu kuwa Chuo kitaendelea kukisimamia kwa ufanisi kiwanda hiki ili kiweze kuchochea maendeleo kwa vijana na wananchi wanaozunguka eneo la mradi huo’’ alisema Dkt. Kipole.

    Alitoa wito kwa Chuo hicho kuongeza juhudi za kuanzisha viwanda vingine katika Mikoa ya Kanda ya Ziwa hususani katika Wilaya za Magu na Bariadi ambako Chuo kina viwanja kwa ajili ya  kujenga miundombinu yake ya kudumu’’ aliongeza Dkt. Kipole

    Aidha Dkt. Kipole alisema kuwa Serikali ya Awamu ya Tano tangu ilipoingia madarakani ilidhamiria na imeendelea na dhamira yake ya kuboresha mazingira ya kufundishia na kujifunzia katika taasisi zote za elimu hapa nchini ili kutoa fursa kwa wananchi wengi, hususan wanyonge kupata elimu bora.

    “Ili kufikia azma hii, Serikali imechukua hatua mbalimbali ikiwa ni pamoja na kuondoa ada na michango kwa elimu ya msingi na sekondari na kuongeza ruzuku za kuendeshea shule za msingi na sekondari zote za umma hapa nchini, ambapo kwa sasa Serikali inatoa kiasi cha shilingi bilioni 24 kwa mwezi kwa shule zote za Serikali nchini’ aliongeza Dkt. Kipole

    Kwa upande wake Kamishna Msaidizi wa Idara ya Bajeti ya Serikali kutoka Wizara ya Fedha na Mipango, Bw.Pius Mponzi ambaye alimuwakilisha Katibu Mkuu Wizara hiyo, Bw. Doto James, alisema mafunzo yanayotolewa na Chuo cha Mipango ya Maendeleo Vijijini yana umuhimu mkubwa kwa nchi hasa ikizingatiwa kwamba watalaamu wa mipango wanahitajika  ili wasaidie kupanga masuala ya maendeleo katika ngazi mbalimbali kuanzia ngazi ya vijiji hadi Taifa.

    Awali Mkuu wa chuo cha Mipango ya Maendeleo Vijijini, Profesa Hozen Mayaya, ameipongeza Serikali ya Awamu ya Tano chini ya Rais  Dkt. John Pombe Magufuli kupitia Wizara ya Fedha na Mipango kwa maelekezo, ushauri na miongozo mbalimbali wanayoitoa kwa Chuo chake ambayo ndiyo imekuwa chachu ya mafanikio ya Chuo hicho.

    Profesa Mayaya aliwataka wazazi na walezi kuitumia fursa iliyotolewa na Serikali ya kutoa elimu bure katika ngazi za shule ya msingi na sekondari kuwaandaa vijana ili wapate elimu ya juu itakayowasaidia kuongeza maarifa na kujikwamua katika umasikini

older | 1 | .... | 3283 | 3284 | (Page 3285) | 3286 | 3287 | .... | 3352 | newer